Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามตรงๆ เรื่องราคา อย่าโกรธนะ

ขวานผ่าซาก

09/12/2006 09:32:37
ตอนแรก ผมจะซื้อ e2c ที่ร้านเฮียครับ แต่ในบอร์ดพันทิพบอกว่า ให้ไปดูที่นี้

http://www.sanookgadget.com

ที่เนี้ยถูกกว่าเว็บเฮียสี่ห้าร้อยมั้ง
แต่ไอ้ความที่ชินกับร้านเฮียก็ไม่อยากซื้อที่อื่่น
เลยขอถามตรงๆ เหอะคับ ทำไมของเฮียแพงกว่า
ถามแบบนี้โดนด่าก็ยอม ขอถามตรงๆ วัดใจเลยเถอะคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

09/12/2006 10:54:43

5555 จะบ้าเรอะ ใครจะไปโกรธได้ครับ ไม่ใช่เรื่องแย่งนักร้อง หรือสาวเชียร์เบียร์ซักหน่อย จะได้มาโกรธกัน 555

ตอบแบบผึ่งผายเลยครับ

เพราะของผมประกันกับบริษัทมหาจักรดีเวลลอปเม้นท์ครับ 555 ราคามันเลยขี่กันนิดหน่อย

แต่ถ้าไม่เอาประกัน หรือเอาประกันร้าน ผมยังขายได้ถูกกว่า 3590 บาท อีกนิดนึงด้วยจ้า

ตอนนี้ผมพยายามเลือกสินค้ามาขาย โดยมีหลักว่า ถ้าราคาของประกันกับของที่นำเข้ามาเอง ไม่แตกต่างกันมากนัก ผมพยายามจะเลือกเอาบริษัทที่มีประกันชัดเจนไว้ก่อนครับ

ผมใช้วิธีเลือกโดยสมมุติว่าตัวเองเป็นคนซื้อครับ บางอย่างถ้าไม่คุ้มพอจะเสี่ยง ก็คงต้องซื้อของมีประกันครับ

นอกจากราคามันจะต่างกันจนซื้อของบริษัทนำเข้าไม่ไหว อันนั้นก็จะสั่งเข้ามาขายครับ 555 บางอันต่างกันเหมือนฟ้ากับเหวเลยก็มี 555

อย่างราคาสินค้าที่ตั้งไว้ บางตัวก็ลดกันได้อีกนิดหน่อย บางตัวก็ลดไม่ได้จริงๆ เพราะผมลดจนผอมแห้งไปหมดแล้ว 5555 ลดจนบักโกรกยิ่งกว่านักมวยลดน้ำหนักอีก 555

อย่างตอนนี้ลองเข้าไปดูที่ราคาอัพเดททางเมนูด้านซ้ายมือซิครับ ราคา shure E2C

ของผมแค่ 3790 บาท !!!!

และเป็นประกันของบริษัทมหาจักรแบบชัดเจนด้วยครับ

ใครรัก shure และอยากซื้อ shure และอยากได้การประกันจากบริษัทมหาจักรแบบจะจะ ในราคาที่สูงกว่าติ๊ดเดียว คงต้องเรียกใช้ผมก่อน 555

5555 นี่ยังไม่รู้เลยว่าร้านจะอยู่รอด (ไม่เจ๊ง) ไปได้อีกกี่เดือนเลยจ้า 555

ยุงกัดจนลายพร้อยไปหมดแล้ว

จึ๋ยยยยยย 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

HuiicX

09/12/2006 11:15:30
ถึงที่ sanook จะถูกกว่าบ้างรึยังไง
ต้องถามว่าคุณจะเอาเงินไปซื้อเพื่อลอง หรือคุณไปลองก่อนซื้อล่ะครับ ไม่เห็นต้องสงสัยเลย

จะไปลองตัง 2หมื่น แล้วซื้อตัว 2พัน เฮียมั่นยังไม่ว่าเลย
+ - แล้ว ซื้อเฮียมั่นดีกว่า ได้ลองก่อน ด้วยไม่ถูกใจก็บิดตูดกลับ เหอๆๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

HuiicX

09/12/2006 11:15:32
ถึงที่ sanook จะถูกกว่าบ้างรึยังไง
ต้องถามว่าคุณจะเอาเงินไปซื้อเพื่อลอง หรือคุณไปลองก่อนซื้อล่ะครับ ไม่เห็นต้องสงสัยเลย

จะไปลองตัง 2หมื่น แล้วซื้อตัว 2พัน เฮียมั่นยังไม่ว่าเลย
+ - แล้ว ซื้อเฮียมั่นดีกว่า ได้ลองก่อน ด้วยไม่ถูกใจก็บิดตูดกลับ เหอๆๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

09/12/2006 12:19:27

5555 เป็นยังไง บิดตูด น่ะ 555

เพิ่งได้ยินเดี๋ยวนี้ล่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

TeMpLaTe

09/12/2006 18:58:14
ผมชอบร้านเฮียอย่างตรงทีี่มีของให้ลองนี่แหละ

เพราะผมอยู่นี่ ถ้าอยากลอง ไม่มีให้ลองครับ

ต้องซื้อเพื่อมาลอง เสี่ยงดวง มากๆ

เพราะไอ่พวกร้านคนจีนมันไม่แกะของให้ลองแน่ๆครับ

โคดจะงกเลย
:142:

แต่จะว่าไปผมก็ยังไม่เคยสั่งของร้านเฮียเลยนะ

ฮาฮาฮาฮา

สั่งแต่กะเฮียแฟรงค์ ... ว่างๆต้องลากไปเลี้ยงเบียร์ซักเหยือกถอนกำไร

ฮาฮาฮาฮาฮา

:158:

ล้อเล่นนะคร้าบบบบบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Kik

09/12/2006 22:08:46
หูฟังมันเป็นของที่ต้องลองจริงๆนะคะ ถ้าไม่ได้ลองเราก็ไม่มีทางรู้เลยว่าเสียงมันเป็นยังไง ถึงแม้มีคนเป็นร้อยเป็นพันบอกว่าหูฟังตัวนั้นตัวนี้เสียงดีสุดยอด แต่หูของเราอาจจะปฏิเสธมันก็ได้นะคะ หูฟังบางอันที่เค้าบอกว่าไม่ได้เรื่องเลย เสียงมันมัวเบสไม่ดีSound stageแคบอย่างโง้นอย่างงี้ แต่หูเขาเราอาจจะชอบมันก็ได้ค่ะ 10ปากว่าไม่เท่าหูเราฟังเอง ซื้อของทางเน็ตอย่าว่าแต่ลองเลย แค่อยากจะแกะเช็คของก็ยังไม่ได้ ยิ่งเป็นของหิ้วพังแล้วก็จบกัน เค้าเลยต้องขายถูกเพื่อล่อใจผู้ซื้อ เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายค่ะ ซื้อกับเฮียมั่นดีกว่า ได้ลองก่อนด้วย ประกันก็มีแน่นอน แถมเฮียยังใจดีอีก บางรุ่นแพงกว่าหน่อยก็ไม่ว่ากัน ได้ความสบายใจ บางรุ่นถูกกว่าด้วยซ้ำ ได้ทั้งความสบายใจ แถมยังสบายกระเป๋าด้วย อย่างงี้ร้านเฮียไม่เจ๊งแน่นอนค่ะ สังเกตคนเข้าเว็บสิคะว่ามันเยอะขึ้นๆเรื่อยนะ เป็นกำลังใจให้นะคะ แล้วหลังปีใหม่จะไปอุดหนุนค่ะ งิงิ:173:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

10/12/2006 01:38:13

เฮ้ย !!!!!! คุณขวานผ่าซาก

ผมตอบคำถามชนะเลิศได้เข้ารอบไปรอชิงเงินล้านในเกมส์อัจฉริยะค้างคืนแล้วหรือนี่ 5555

ขอบคุณแฟนๆ ที่เอาใจช่วยลุ้นจ้า 555

ปล.เกมส์อัจฉริยะค้างคืน น่าจะให้คุณบักแฟรงค์เข้าแข่งชิงชัยกับคุณ เต็มเปรต (Template) นะครับ 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

CX300 เท่านั้นในรูหู

13/12/2006 13:51:00
ร้าน sanookgadget ก็ลองได้ มีประกันเช่นกัน อันนี้ผต้องมาให้ความยุติธรรมร้านที่โดนพาดพิงเช่นเดียวกัน ส่วนใครสนิทสนมและใคร่ซื้อร้านไหนก็ตามแต่อัธยาศัยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

แมวอ้วนอืด

13/12/2006 23:35:14
อ่า ทั้งเฮีย และคุณ kik อธิบายได้เยี่ยมครับ
นี่ล่ะครับ ทำไมถึงรู้สึกว่า ร้านมันดูอบอุ่นจัง
แม้วันที่โหวงเหวง ตบ+ ฉีดยุงกันสองสามคน เหอๆ อิอิ
หยิกหู 0
"ถามตรงๆ เรื่องราคา อย่าโกรธนะ"