Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Grant

07/12/2006 22:52:40
คือวันนี้ตอนเช้าผมโทรไปถามกะว่าคงซื้อเจ้า
PX200 มานอนฟังเล่นก่อนสอย
เจ้า ms-1 ตอนปลายเดือน
ฝากให้พี่ที่ทำงานแวะไปซื้อให้ที่ร้านตอนเย็น
ผลปรากฏว่าที่ร้านของหมดอะครับเหลืทอแค่ px100
ไม่ทราบว่าคุณมั่นคงพอจะทราบหรือเปล่าครับว่าของล็อตใหม่จะมาเมื่อไหร่ครับ

ปล : ทำไมเวลาอยากได้อะไรมากๆมักจะไม่ได้ทุกทีเลยแฮะงงตัวเองเหอๆๆๆ:142:
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

07/12/2006 23:49:30

จึ๋ยๆๆๆๆ

เดี๋ยวผมจะเช็คกับ sennheiser ให้อีกทีครับ 555 สงสัยจะมาส่งช้าไปหน่อย ผมสั่งสินค้าไปแล้วจ้า คาดว่าพรุ่งนี้ก็น่าจะได้แล้วครับ หากเป็นไปได้ ผมรบกวนขอเบอร์โทรด้วยครับ

เดี๋ยวผมจะบริการส่ง EMS ให้ฟรีครับ 555

เดี๋ยวขออนุญาตส่งซีดีเพลงไปปลอบใจก็แล้วกันจ้า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Grant

09/12/2006 00:12:55
ทนไม่ไหววันนี้แวะไปที่ร้านสอยเจ้า PMX200
มาแทนแล้วครับอิอิ
(กำลังเผามันอยู่อีกซัก2วันคงสุกได้ที่พอดี)
แปลกใจทำไมวันนี้ผมไปฟังเจ้า ms-1 รู้สึกว่า
รายละเอียดมันแปร่งๆหว่า(กลับชอบเจ้า ms-2มากกว่าแฮะ)
ตอนนี้เลยตัดสินใจเลือกไม่ถูกเลยระหว่าง
creative HQ-2003D
MS-1
MS-2
ตัวไหนจะเอามาดูหนังระบบ 5.1 ได้เจ๋งกว่ากันหว่า
(หรือพี่มั่นคงว่าไงอะครับขอคำแนะนำทีแหะๆ ):143:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

09/12/2006 00:38:35

5555 MS-1 มันเป็นพวกเก่งเล็กครับ จะให้ชกกับเก่งใหญ่อย่าง MS-2 มันก็เหนื่อยหน่อย แต่ว่ากันตามจริง ราคาที่แพงกว่า 1 เท่ากว่าๆ แต่ไม่ได้หมายความว่า MS-2 ดีกว่าเยอะขนาดนั้นครับ

หูฟัง Grado Alessandro มักจะเป็นแบบนี้ครับ คุณภาพจะเพิ่มขึ้นทีละหน่อย ทีละหน่อย ตามรุ่นขึ้นไปเรื่อยๆ

เสียงรุ่นที่ราคาสูงกว่า มักจะดีกว่ารุ่นเล็กค่อนข้างแน่นอน หรือไม่ก็จะมีเอกลักษณ์ที่โดดเด่นในแต่ละรุ่น

แต่ราคาที่มันขยับเพิ่มตามรุ่นนี่ซิ ยิ่งรุ่นสูงเท่าไหร่ ยิ่งไม่คุ้มค่าเท่านั้นครับ 555

ยิ่งแพงไปถึง RS-1 ความคุ้มค่ายิ่งน้อยลงเท่านั้นครับ เหลือแต่ความหดหู่ให้กับคนซื้อ

คือยากได้ก็อยากได้ แถมมันก็ดีขึ้นอีกนิดๆ หน่อยๆ ไอ้ส่วนนิดๆ หน่อยๆ นี่ล่ะที่ว่ากันเป็นหมื่นๆ

5555

นี่คุณนัท เค้าซื้อ GS-1000 มาแล้ว ไว้เค้าเอามาแล้วผมจะยืมมารีวิวยั่วก็แล้วกัน 555

อ้อ ถ้าดูหนังเป็นหลัก

ผมแนะให้ลองฟัง ultrasone ดูครับ ผมว่ามันดูหนังได้ดีมีอรรถรสมากครับ

ว่างๆ แวะขึ้นไปลองดูเลยครับ เรียก ปิงปิง เปิดตู้ แล้วลองฟังเอาเองเลยครับ ว่าถูกใจหรือเปล่า

เพราะ ultrasone นี่มันมาสไตล์เดียวกับ Bose เจ้าของฉายาตู้ลำโพงล่องหน คือมันเป็นเสียงแบบ Logic Sound คือยากที่จะคาดเดาครับ ว่าเสียงมันมาได้ไง มาจากทางไหนน่ะครับ 555
หยิกหู 0
"Sennheiser PX200 ของหมดครับ"