Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

***เฮียจ๋า ช่วยหนูหน่อยจิ ipod video ค้างงงงเเบบนี้***

เฮ้อออออ

28/04/2007 20:24:39
ตามหัวข้อเลยอ่ะคับ เป็นบ่อยๆเรยอ่ะเเบบว่าค้างที่หน้าจอเดิมกดอะไร(เพิ่มลดเสียง/เปลี่ยนเพลง) ก็ไปมะได้ เป็นตั้งเเต่ลงเพลงจนเต็มเครื่องอ่ะคับ(เหลือ16kb) reset ไปหลายรอบเเล้วก็ยังมะหาย มีวิธีเเก้ปัญหามั้ยครับ คือผมสงสัยว่ามันเกี่ยวกับว่าเพลงเเน่นเครื่องไปรึป่าวอ่ะ
ปล.ไม่อยากเคลมเลยจิงๆ เขี้เกียจripใหม่อ่า
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

@rt Nouveau

28/04/2007 21:21:43
เอาเพลงออกบ้างก็ดีครับ ถ้ารีเซตเเล้วเเฮงค์อีกท่าอาการหนักนะเนี่ย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

28/04/2007 21:57:16

โอ้โฮ เจอแบบนี้เซ็งเลย

ไม่ใช่อาการเครื่องเต็มหรอกครับ ของผมเองก็อัดลงไปแน่นเอี๊ยดเหมือนกัน เหลือไม่ถึง 100MB ครับ

แต่อาจจะเป้นไปได้ ว่าเล่นจนคุ้มค่าทุกนาทีจนเกินไป

ลองเอาออกให้มันเหลือซัก 50MB ซิครับ เอาไว้ให้มันเหลือช่องได้หายใจมั่ง

อ้อ อีกวิธีนึงครับ

ลองเสียบต่อกับคอม แล้วเปิดที่ itune แล้วลองลงเพลงซัก 1 เพลง พอลงเสร็จแล้ว อย่าเพิ่งทำอะไร

อีกแป๊บเดียว เครื่องมันจะอัพเดท GAP (ช่องว่างระหว่างเพลงใหม่) มันจะจัดระเบียบช่องว่างระหว่างเพลงให้ครับ

รอจนมันอัพเดทจนหมด น่าจะใช้เวลา 20 นาทีเป็นอย่างน้อยครับ หลังจากนั้นอาการน่าจะทุเลาลงบ้าง

ถ้าไม่หาย ก็โยนทิ้งถังขยะละกัน

เดี๋ยวผมไปตามเก็บขึ้นมาเอง 5555
หยิกหู 0
"***เฮียจ๋า ช่วยหนูหน่อยจิ ipod video ค้างงงงเเบบนี้***"