Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ซื้อตัวไหนดี ลูกอ๊อดหรือลูกเจี๊ยบ

tictac

27/02/2009 09:05:45
0
วัตถุประสงค์จะนำมาต่อกับMINIRA1ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

27/02/2009 10:58:04
0
เจี๊ยกกกกกก จะเอาไปต่อทำไมกั๊น 55 ไม่ต้องเอาไปต่ออีกแล้วล่ะครับ มันจะซับซ้อนวุ่นวายไปกันใหญ่ล่ะ มีแต่เสีย ไม่มีได้ล่ะครับ 555

เลิกๆๆๆๆ เลยจ้า 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tictac

27/02/2009 11:11:28
0
ขอบคุณครับเฮีย (เก็บตังไว้)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

27/02/2009 12:23:24
0
คุยต่อ....

คือการเอาแอมป์ไปต่อพ่วงกันแบบนี้ ไม่เกิดผลดีครับ เพราะมันจะขยายสัญญาณผ่านกันหลายทอด กว่าจะถึงตัวหูฟังน่ะครับ ถ้าจะเล่น ต่อลูกอ๊อดอย่างเดียวเลย ยังเจ๋งกว่าครับ

หรือจะเลือกต่อกับ mini ra1 อย่างเดียวก็ดีกว่าการต่อ 2 ทอดครับ การต่อ 2 ทอด มีแต่จะสร้างความเพี้ยนให้กับตัวหูฟังล่ะจ้า 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

tictac

27/02/2009 14:01:31
0
ขอบคุณอีกครั้งครับเฮียที่ให้ความรู้จะได้ไม่หลงทาง และจะได้เป็นลูกค้าที่ให้ความมั่นใจว่าร้านเฮียไม่ใช่เชียร์กันอย่างเดียว อะไรที่ไม่รู้จริงปรึกษาท่านผู้รู้จริงครับ ขอบคุณจริงง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

tictac

27/02/2009 14:17:10
0
คุยต่อบ้าง...การที่เฮียตอบกระทู้โดยให้ลูกค้าได้มีความรู้ในสิ่งที่ควรรู้ ไม่ตะบี้ตะบันเชียร์ ผมชอบมากอย่างน้อยก็ได้ได้ใจผมไปเกินร้อยละครับ บางสิ่งก็ไม่รู้จริงๆ เพราะเริ่มต้นจากร้านเฮียนี่แหละ(เริ่มจากSR225 ,RA-1,MINIRA1,AKG314P)ตอนนี้กำลังใช้สิ่งที่มีอยู่ให้คุ้มค่าแล้วค่อยขยับกันต่อไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ReSolutE

27/02/2009 18:46:28
0
ขอบคุณอีกครั้งครับเฮียที่ให้ความรู้จะได้ไม่หลงทาง และจะได้เป็นลูกค้าที่ให้ความมั่นใจว่าร้านเฮียไม่ใช่เชียร์กันอย่างเดียว อะไรที่ไม่รู้จริงปรึกษาท่านผู้รู้จริงครับ ขอบคุณจริงง

ชอบเฮียร์ก็ตรงนี้ละ ไม่ทิ้งกันจิงๆ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ดีเจโก้ สมุย

27/02/2009 19:17:36
0
แต่ ทำไม ในพันธ์ทิพย์ มี กะแนะ กะแหน่ เวบเฮียไปจำ เลย

หาว่า เชียร์ สินค้า จีน เกินเหตุบ้างละ

ปั่นกระแส บ้าง ละ

คิดลบ กันสุด ๆ

ไม่เข้าใจ จิงๆ

จนหลังไม่ค่อย อยากจะเข้าไปอ่าน เลย

แทนที่จะได้ ความรู้

กลับกลายว่า มี แต่ คนคิดลบ เกือบทั้งนั้น

ทำไม การจับผิด คนอื่น เนี่ย มันทำให้ ตัวเองดูฉลาดขึ้น รึ งัย ก็ไม่รู้ คนเรา

ความเห็น ส่วนตัว นะครับ ไม่มี เจตนา ว่า ใคร นะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

bankhalkdown

27/02/2009 20:58:26
0
ยังงี้แหละครับ จริงๆ ผมสังเกตุการที่เฮียเชียร์ของแต่ละอย่าง

ต้องหมายถึงของที่คุ้มจริงๆ นะครับ และการจับผิด นี่ก็เป็น

สันดาน ส่วนที่มีมากที่สุดเลยมั้ง ของมนุษย์

คนส่วนใหญ่จะมองส่วนที่ดีของคนอื่นก่อน จะมองสิ่งดีๆครับ

ไม่ต้องอะไร คนเราทำดี ล้านครั้ง ทำผิดครั้งเดียวยังลบล้างการทำดี

ล้านครั้งได้เลย ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

bankhalkdown

27/02/2009 20:59:22
0
ขอแก้ข้างบนนะครับ ***คนเราจะมองสิ่งที่ไม่ดีของคนอื่นก่อน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

นายมั่นคง

27/02/2009 23:37:20
0
555 อย่าไปคิดอะไรมากมายเลยครับ นึกว่าร้านผมเป็นร้านกาแฟก็แล้วกัน

ลองนึกว่าร้านกาแฟ ก็ย่อมมีเจ้าของร้่าน ผมเองคงเป็นอาโกเจ้าของร้่าน และมีเจ้าเบียสทอดปาท่องโก๋อยู่ในร้านด้วยกัน โดยมีพวกเด็กๆๆ พนักงานขาย เป็นเด็กเสริฟ คอยเสริฟกาแฟให้กับลูกค้าทุกๆๆ คน เว็บของผมก็เปรียบเป็นร้านกาแฟ คือมันเป็นร้านที่ตั้งเพื่อค้าขาย และเป็นร้านกาแฟที่ขายเอากำไรกับคนที่มากินนี่ล่ะ

แต่ !!!! ผมว่า เราเหมือนร้านกาแฟ คือเราไม่ได้คบกันเหมือนพ่อค้ากับลูกค้าจนเกินไป คือเรามีมิตรภาพต่อกัน คบหาหรือคุยกันเหมือนเพื่อน ซึ่งลูกค้าร้านกาแฟก็มักจะคุ้นเคยกับอาโกเจ้าของร้านกาแฟ มีอะไรเราก็มานั่งคุยกัน นั่งสังสรรค์กัน กินขนมข้าวต้มด้วยกัน ใครป่วยไข้อะไร หรือกลุ้มใจอะไร ก็มาระบายให้ฟังกัน....

ถ้าในร้านผมเกิดมีของไม่อร่อย หรือกินแล้วขี้แตก รับรองผมไม่แนะนำให้ใครกินแน่ๆๆ เรียกว่าไม่ขายล่ะ แต่ถ้าใครจะกินของแปลกๆๆ อย่างประเภท ชาดำเย็นผสมโอเลี้ยง แบบนี้จัดให้ได้ครับ แต่ถ้าบอกจะกินกาแฟใส่มะนาว 2 ลูก แบบนี้ตีตายก็ไม่แนะนำให้ล่ะครับ 5555

ร้านเล็กๆๆ เฮงซวยอย่างร้านมั่นคง ถ้าขายกันแบบทั่วไป คือขายกันตามเชิง ซื้อปุ๊บจบกัน เถ้าแก่อยู่ไหนก็ไม่รู้ พนักงานพรึ่บพรั่บ แบบนี้ผมคงสู้ร้านใหญ่ไม่ได้จริงๆๆ ครับ ร้านผมจะอยู่ได้ก็ต่อเมื่อเพื่อนๆๆ ชอบบรรยากาศลูกทุ่ง ดิบๆๆ ง่ายๆๆ กันเองแบบนี้ล่ะ มีอะไรก็คุยกัน ทักท้วงกัน เจรจากัน....รับรองเราไม่ทิ้งกันแน่ๆๆ ล่ะจ้า 555

อย่างน้อยก็รู้ตัวว่า เฮ้ย !!! เจ้าของร้านมันคนนี้นี่หว่า...กระทืบมันซะเลย...5555

บอกตามตรงครับ สินค้าพวกหูฟัง มันเล่นครั้งเดียวไม่จบ เพราะมันจะต้องปรับนู่นเปลี่ยนนี่ไปเรื่อยๆๆ แล้วแต่ใครจะหลงใหลขนาดไหน ถ้าผมมั่วซั่วเชียร์จนทุกท่านรำคาญ หรือรังเกียจ ผมนั่นแหละจะเป็นคนที่เจ๊งก่อนเพื่อนน่ะครับ.....555 และอีกประการ บอกตามตรง ผมเป็นคนเล่นจริงๆๆจังๆๆ มาก่อนที่จะมาเป้นคนขาย อะไรคือความเจ็บปวดของคนซื้อ รับรองว่าผมรู้แน่ๆๆๆ และรู้ดีกว่าใครจริงๆๆ ครับ 555

รับรองว่า ร้านกาแฟของอาโกมั่นคง ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอนจ้า.......5555

.
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

stoopid

28/02/2009 02:18:37
0
อืมม์ เฮียเข้าใจเปรียบเทียบจัง เห็นภาพเลย เอ้า! งั้นขอโอเลี้ยงหวานๆ แก้วนะเฮีย (ส่ายนมเยอะๆๆ) 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

Noize

28/02/2009 02:50:16
2
สภากาแฟมั่นคง หิหิ...

มาถึงตรงนี้ ทำให้ผมคิดถึงพี่คนนึง ใช้มอเตอร์ไซค์ฮาร์เล่ย์เดวิดสัน
ว่างแกก็เอารถมาจอดไว้หน้าบ้านขึ้นป้ายขาย โดยที่แกไม่ได้คิดจะขาย
เพราะแค่อยากให้คนที่ชอบในสิ่งที่แกชอบเข้ามาคุยกับแก ไม่งั้นไม่ค่อยได้เจอกัน

การได้ทำในสิ่งที่ตัวเองรักให้เป็นงานสร้างรายได้แถมมีเพื่อนเพิ่มขึ้น ผมว่ามันน่าอิจฉาออก...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

hifilover

28/02/2009 07:52:08
ใช่เลยครับ...เฮียตอบได้ตรงประเด็นมาก แนะนำในสิ่งที่เป็นประโยชน์ คุ้มค่า ได้รับคุณภาพเต็ม ๆ ถึงแม้ว่าคุณภาพจะห่างจากพวก Brand name ซัก 10 % ก็ยังคุ้มเลยครับ ผมก็ชอบพวกเครื่องเสียงมาก แต่ก็ยังอยากฟังความคิดเห็นจากเฮีย หรือจากเพื่อน ๆ ในเว็บ อ่านแล้วเจอข้อคิดเห็นที่หลากหลาย บางทีก็เอาเทคนิดจากการฟังเครื่องเสียงบ้านมาปรับใช้กับพวก gadget ในบางจุด ดีครับ สนุกครับ ได้อรรถรสไปอีกแบบหนึ่ง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

นายมั่นคง

28/02/2009 12:08:37
0
ฮิ้วๆๆๆๆๆ 555 นึกว่ามานั่งแวะร้านกาแฟก็แล้วกัน

อารมณ์สบายๆๆ คือกินก้ได้ ไม่กินก็ได้ จะนั่งโม้นั่งคุยกับเพื่อนๆๆ คนไหน ก็แวะเวียนมานั่งคุยเล่น นั่งโขกหมากรุก หรือนั่งคุยการเมือง (ผมเปรียบว่าร้านกาแฟก็จะมีกิจกรรมเหล่านี้ล่ะ) แล้วเราก็ต้องรู้จักกันทุกโต๊ะ

ร้านกาแฟดั้งเดิมเลย เรามักจะรู่จักกันทุกโต๊ะ รู้ว่าคนไหนกินแบบไหน นั่งโต๊ะไหน

ร้านกาแฟยุคใหม่อย่างพวก starbuck มันไม่ให้บรรยากาศแบบร้านกาแฟตามตรอกครับ ร้านกาแฟฝรั่งคือตัวใครตัวมัน จ่ายเงินแล้วไปหาโต๊ะนั่งเองซะ โอกาสที่จะรู้จักกันค่อนข้างยาก

เอ้า ร้านมั่นคง เป็นร้านกาแฟตามตรอกตามซอยก็แล้วกันเน้อ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

mrbignink

28/02/2009 13:02:37
0
หลังๆพันทิพย์นี่แย่นะครับ คนข้างในนี่ความคิดคับแคบ ผมก็ไม่เข้าไปแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

ota_hay

28/02/2009 16:28:51
3
ไม่ได้เข้าไปหาข้อมูลนานแล้วเหมือนกันครับ เซียน ๆ ก็หายหน้าหายตากันไปหลายคน
ต้องบอกว่าจำนวน เกรียน เยอะขึ้นมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

obiwan

13/03/2009 14:44:58
นอกจากกินกาแฟแล้ว จะแอบหลีลูกสาวอาโกได้มั๊ยครับ ^_^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

jo..1234

13/03/2009 16:18:13
ผมว่าเว็ปเฮีย นี่ ไม่ค่อยเชียร์แขกว่างั้น เรียกว่า เรียกมาคุยดูก่อนถูกใจ ค่อยตกลง

ไม่ตะบัน เชียร์ผ่านๆ ไปว่างั้น เฮียเขาบอก ยุโรป เดี๋ยวนี้ลีลาก็งั้นๆ เอาใจไม่เก่ง

ญี่ปุ่น ก็ จำแนวเสียง ลีลาได้หมดแล้ว....

ถึงคราว แหวกม่านไม้ไผ่ ว่างั้น555 .... อย่าลืมว่าจีนคือจ้าว โอลิมปิค ทิ้งฝรั่ง ไม่เห็นฝุ่นครับ

ผมว่าสักวันเฮียแกจะให้ยืม ไปฟังก่อนที่บ้าน สักปีครึ่งปี ถ้าชอบแล้วค่อยคิดตังส์....(วันนั้นคงเป็นวันที่Grado ทำกล่องหรูๆแถมมาด้วย)

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

เป้

14/03/2009 10:08:12
เป็นงั้นไป55+
หยิกหู 0
"ซื้อตัวไหนดี ลูกอ๊อดหรือลูกเจี๊ยบ"