Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากทราบว่า Little Dot Micro Plus เป็นอย่างไร

sukit

18/02/2009 18:55:59
0
ใครทราบว่าตัวนี้เสียงเป็นอย่างไรบ้าง ชอบเบสครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

18/02/2009 21:42:23
0

ว่าจะถ่ายรูปแล้วเล่าให้ฟังกัน ก็บังเอิญว่าทำนู่นทำนี่จนไม่ได้เล่าเลย....มาตั้งแต่เมื่อวานซืนแล้วครับ 555

ตัวนี้เป็น Little dot Micro ในอดีตเมื่อประมาณ 2 ปีก่อน จนเปลี่ยนเวอร์ชั่นใหม่ ใส่เครื่องหมาย + เข้าไป ก็เลยกลายเป็น Micro Plus นั่นเอง

คืนก่อนผมลองทดสอบในห้องนอน ก็เหมอืนเดิมครับ คือลองกับ Grado HF-1 เจ้าเก่าร้านเดิมของผม สุ้มเสียงที่ได้ ถือว่าคนละอย่างกับที่เคยเป็น คือถ้าผมจำไม่ผิด เจ้า LD Micro+ เมื่อ 2 ปีก่อน เสียงจะแหลม และเสียด แต่ในตัวใหม่นี้ ผิดไปมากจากเดิม

คือมีสุ้มเสียงที่เข้าขั้นกลมกล่อมกว่า เป็นแอมป์ที่ขับหูฟังระดับกลางๆๆ ถึงระดับเล็กๆๆ ได้ค่อนข้างดีครับ มีแอแดปเตอร์เสียบไฟ แถมมาให้ในชุดของมัน และมีสายมินิทูมินิ เส้นโตเบ้อเริ่มแถมมาให้อีก 1 เส้นครับ ใช้แบตลิเที่ยมในตัว เสียบชาร์ตไฟใช้ฟังได้เลย มาครบชุด ไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่มทั้งนั้น

ราคา 2390 บาทครับ

เสียงนั้น ถ้าจับประกบกับซินเดอเรลล่า จะพบว่า เจ้า Micro+ นั้นสุขุมกว่า คือไม่เจื้อยตรงปลายแหลมจนเกินไป และไม่มีอาการด้วย หรือหายวับ ของปลายแหลม รูปร่างสูสีกับแอมป์อย่าง D2 เหมือนกัน คือเล็ก พกง่าย ขนาดเหมาะมือ เขวี้ยงหัวได้ถนัด........

โทนเสียงรวม ออกไปทางสด ชัด สะอาด และให้ความคึกคักครับ คือไม่ใช่แอมป์สไตล์จืด หรือสไตล์จัด คือออกมาแบบกลางๆๆ ค่อนไปทางสดใส ได้ใจ เบสนั้นแน่น กระชับ ไม่บวม หรือเนื้อเยอะจนเสียงอื่นๆๆ เบลอ เบสมีแรงปะทะค่อนข้างดี และเบสลึกๆๆ ทำได้ดีมากครับ สาวกที่ฟังเพลงที่ชอบเบสแน่นๆๆ น่าจะชอบได้ไม่ยากเย็นนัก

ใครชอบเบสบวมๆๆ ล้นจนเว่อร์ ตัวนี้คงไม่น่าใช่ การันตีว่าฟังเพลงป๊อบร็อคได้ลงตัวแบบสบายๆๆ เรียบร้อยโรงเรียนจีนแน่ๆๆๆ ครับ เอาเป็นว่า ถ้าระดับเริ่มต้นแล้ว ผมบอกว่าตัวนี้ให้ได้มากกว่าใครก็แล้วกัน เพราะค่อนข้างครบเครื่องและที่สำคัญ ขนาดและงานการผลิตไม่น้อยหน้าแอมป์ฝรั่งแน่ๆๆ ครับ

ใครที่อยากทดลองมีบ้านเป็นของตวเอง...เอ๊ย มีแอมป์เป็นของตัวเอง นี่คือแอมป์ระดับแนะนำเลยล่ะครับ ว่าใช้ได้ คุณภาพเกินราคาแน่นอนจ้า 555

เล่าไปเล่ามา บางคนบอก แอมป์เฮีย ดีหมด แล้วแอมป์ตัวไหนไม่ดีมีหรือเปล่า 555....มีครับ ถ้าแอมป์ตัวไหนไม่ค่อยไหว เอามาขายแป๊บเดียวก็บ๋ายบายแล้วล่ะ เพราะของพวกนี้ เป็นของที่ต้องให้ลูกค้าทดสอบอย่างหนักหน่วงก่อนซื้อ ขืนทำมั่วๆๆ รับรองโดนด่ากระเจิงน่ะซิ...5555

เอ้า สินค้ามาใหม่ๆๆ ไปทดสอบได้เลยครับ

เหล้าใหม่ในขวดเก่าครับงานนี้.........555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

XenoType

19/02/2009 08:49:38
0
ตังหมดอ่ะเฮีย ไว้จะไปลองฟังดูก่อนนะ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

sukit

19/02/2009 09:18:57
0
โอ้โฮ! มินิรีวิว เห็นภาพ และแนวเสียงเลย

ถ้าสรรพคุณเป็นแบบที่เฮียมั่นบอกข้างต้น น่าสนใจมาก สำหรับสินค้าดี ราคาถูก
เห็นหน้าเว็บพาดหัวตัวโตว่าเข้าที่ งามวงศ์วาน วันนี้ แต่ไม่ทราบว่าที่ประตูน้ำมีหรือ
ไม่ครับ จะไปสอยแน่

ขอบคุณเฮียมั่นที่ให้ความกระจ่างในเรื่องนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

19/02/2009 10:27:58
0
แอมป์ตัวนี้ต้องมาลองฟังได้ครับ เป็นแอมป์ที่ถือว่าสำหรับนักเล่นที่เลยระดับเริ่มต้นมาอีกขั้นหนึ่งแล้วครับ แต่คุณภาพเสียงไม่ใช่ระดับสมัครเล่นแน่ๆๆๆล่ะ ลองหิ้วหูฟังไปทดสอบได้ครับ หูฟังใครที่เบสไม่ค่อยมีอิมแพคเมืองทองธานี คราวนี้มีแน่ๆๆๆ และมีจนทั่วแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ดเลยล่ะ แว๊กๆๆๆๆๆ 5555

วันนี้น่าจะมีขายพร้อมกันทั้ง 2 สาขาแล้วล่ะจ้า...555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

วรุตม์

19/02/2009 11:36:06
0
เฮียครับ

ผมเน้นฟังกะคอมครับ แล้วตอนนี้มี DAC Carat UD1 อยู่แล้วครับ ถ้าจะเอาตัวนี้ไปต่อเป็นแอมป์อีก

เสียงมันจะไปด้วยกันได้มั๊ยครับ โดยส่วนตัวผมชอบเสียงของ UD1 ครับ มันมาแบบ อุ่นๆดี ฟังแล้วไม่ล้าหู ฟังสบาย

และตอนนี้ก็มีโครงการว่าจะสอยแอมป์พกพาซักตัวน่ะครับ

เอาไว้เป็นชุดเครื่องเสียงเวลาหิ้วไปมหาลัยครับ ไม่ทราบว่าแอมป์ตัวนี้กะ UD1 มันจะร่วมเรียงเคียงหมอนกันได้มะครับ ^^

ผมไม่มีเวลาเข้าไปฟังเองครับ ยังไงก็ขอรบกวนเฮียด้วยคร้าบบบ

ขอบคุณมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

sukit

19/02/2009 14:01:16
0

อยากได้เป็นเครื่องหิ้วเหมือนกัน เห็นเฮียบอกว่าตัวเล็ก แต่นึกภาพไม่ออกว่ามันเล็ก
ขนาดไหน อยากให้ผู้รู้ช่วยลองเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นที่ขนาดเท่ากัน เพื่อใหนมโนภาพด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

bankhalkdown

19/02/2009 14:29:18
วานเฮียลองกับ sr60 ให้หน่อยสิครับ

อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

เบียส

19/02/2009 15:28:51
11
ผมว่าเอา ไปต่อ จาก Dac อีก ทีน่าจะเวิร์ค ครับ เพราะ สัญญาณ ที่ผ่าน
carat ออกมานั้นก็ ถือ ว่าใช้ ได้แล้ว ครับ แอมป์ ตัวนี้

จะทำให้ เสียงแน่นกระชับขึ้นด้วยจ้า
เป็น แอมป์ ที่ไม่อืดอาด ยืดยาด เชื่องช้า ให้รำคาญใจ ครับ 5555

ส่วน ลองกับ Sr 60 นั้น อารมณ์ เบสดูดีขึ้นมาเลย ครับ

เบส มีการเก็บปลายเสียงได้ดี ขึ้น เสียงกลางค่อนข้าง อิ่มดีครับ
แหลม ค่อนข้าง พุ่งมีคมขึ้น กว่า เดิม ครับผม....................อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

วรุตม์

19/02/2009 15:39:58
0
อ่อ ขอบคุณพี่เบียสมากๆครับ

ช่วยผมตัดสินใจได้เยอะเลยครับ

เด๋วพรุ่งนี้จะเอารถเอาบ้านไปขายละครับ

ไปซื้อแอมป์.....จ๊ากกกกกกกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่ใช่....ไม่ต้องขนาดนั้นครับ อิอิอิ

เด๋วเก็บตังได้แล้วจะสั่งของผ่านทางเว็บนี่ล่ะครับ คงไม่ได้มีเวลาเข้าไปซื้อเอง

ช่วงนี้งานรัดพุงครับ อิอิ ทั้งงานได้ตังและงานได้วุฒิแถมยังมีงานได้เมียอีก o_OOOOO

ยุ่งจริงๆครับพี่

เด๋วได้ตังแล้วจะสั่งไปครับ

ขอบคุณมากๆครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

sukit

19/02/2009 20:12:53
0
ผมก็กำลังไปถอย เพียงแต่อยากจะรู้ว่ามันตัวเล็กเหมาะสำหรับพกพา
ขอให้ตัวเท่า I BASSO-D2 ก็พอ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

นายมั่นคง

19/02/2009 21:37:19
0
ไอ้ผมเองวันนั้นก็ดันรีบถ่ายภาพ ไม่ได้ถ่ายเปรียบเทียบกับของอย่างอื่นเลย แต่ถ้ากะด้วยสายตาคร่าวๆๆ ก็ประมาณ iBasso D2 ล่ะ ขาดเกินไม่มากเท่าไหร่...ตัวเล็ก เสียงใหญ่ว่างั้น 555

ลองมาฟังก่อนได้ครับ ผมมั่นใจว่าสุ้มเสียงถูกใจแบบไม่น่ายากแน่ๆๆ ล่ะ....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

bankhalkdown

19/02/2009 22:13:44
0
และถ้า Little Dot micro plus VS minira1

ขับ sr60 นี่ตัวไหนเวิร์คกว่ากันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

bitrate

20/02/2009 15:18:46

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ ว่า Little Dot micro+ VS minira1

เอามาขับ sr60 ตัวไหนจะดีกว่ากัน

มาช่วยตอบให้ทีนะครับเฮีย อิอิ...
หยิกหู 0
"อยากทราบว่า Little Dot Micro Plus เป็นอย่างไร"