Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยหน่อยคับ M6 vs U3 ถอยต้นเดือนหน้า

voice003

25/04/2007 13:27:35
จะถอยแล้วต้นเดือนพฤษภาฉลองเปิดเทอม(มั้ง)

เหตุที่ไม่เทียบ D2 เพราะ แพงเกินงบ 53xx
เหตุที่ไม่เทียบ T10 เพราะ เน้น EQ + Bass เกิน
เหตุที่ไม่เทียบ i-pod nano เพราะ มิติเสียงแบนราบไป

ไม่เน้นดูหนังมากมาย แต่มีก็ดี อัดเสียงดี FM ใช้ได้ เน้นเสียงมากกว่าคับ

อยากได้ FLAT เป็น FLAT (ธรรมชาติของเสียงที่ถูกปรับมาโดย Sound Engineer ของ studio ย่อมปรับมาดีสุด เป็นกลางสุดแล้ว) EQ เป็น EQ (มีให้เลือกเยอะ ตามอารมณ์)

อาวุธคู่กายปัจจุบัน Creative Nano 1 GB (เน่าเมื่อเดือนที่แล้ว T-T) กับ EP-630 ยอดนิยมสมัยก่อนบอร์ดพันทิพย์ อนาคตเล็ง Raptor อีกตัว เพราะงบหมดแล้ว ปล. ไม่มีความคิดจะใช้ headphone amp ในตอนนี้คับ

ส่วนตัวผมไม่ใช้หูทองคำมากมาย อยากได้มิติเสียงครบ + bass เป็น bass ประมาณว่าอยากฟัง Hotel california แล้วได้เสียงครบ สดใส ฟัง Rock บ้าง Mozart บ้าง แล้วแต่อารมณ์คับ (ผมเรื่อยๆน่ะครับ ไม่ยึดแนว ไม่ตามกระแส อารมไปไหน ฟังงั้น โปรดอย่าหมั่นไส้นะครับ เพราะพ่อผมฟัง classic + 80th พี่ฟัง rock แฟนฟังเพลงไทย ผมเลยหลุดมาปามาณนี้ (นอกเรื่องเกินไปแล้วอะ -_-)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Tuzh

25/04/2007 16:28:48
เอ่อ...รู้สึกว่าเราจะเดินสวนกันแถวๆพันทิพย์ Gadget เมื่อกี๊นี้เองนะ ...หน้าคุ้นๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

25/04/2007 19:44:33

เฮ้ย ขนาดเดินสวนกันเลยเรอะ 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

แมวอ้วนอืดดดดดดเกาหลี

25/04/2007 19:49:08

เหตุที่ไม่เทียบ T10 เพราะ เน้น EQ + Bass เกิน

ร้อนเว้ยยย ร้อน 555+

M6 บ้า EQ กว่า T10 อีกนะครับ จะบอกให้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

voice003

25/04/2007 20:59:29
แล้วถ้าแบบ FLAT M6 เป็นไงบ้างคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

XIII

25/04/2007 22:33:38

เหอ ๆ ๆ อันตัวข้าพเจ้ามีนามว่า XIII จะขอกล่าวเอ่ยถึงเจ้าตัวที่ท่านพึงใจจะซื้อ 1 ใน 2 ตัว อันด้วยความรู้ที่ข้าพเจ้าได้ยินยลมา ข้าพเจ้าก็รู้เพียงแค่เจ้า M6 เสียงง FLAT มั้นนั้น มีลีลาน่าฟังกว่า iPod NANO นะ(ขอโทษก็บบบบ แฟน ๆ ipod:142:) แต่ก็ไม่คลั่งแค้นแดนดิบ เหมือนเจ้า T10(ขอโทษก๊าบบบ สาวก T10) เจ้า M6 นั้นจะอยู่กลาง ๆ ของ 2 ตัวครับ คือเสียงออกแนวอุ่น ๆ แต่ไม่เบสมาหนาแน่น แต่ก็มีเจือ ๆ มาให้ได้ยล และไม่ราบเรียบ เหมือน ipod ที่สำคัญ มันดู มิยาบิ ได้(เหอ ๆ ๆชักติดพวกอาจารย์ หมูหยอง มาแระ:174:) เอาเป็นว่ามาลองของที่ร้านเลยดีกว่านะครับ รับรอง มะผิดหวัง งิงิงิงิ(มะได้เชียร์นะคร้าบบบบ 555+:123:)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

voice003

27/04/2007 09:16:23
สุดท้ายแล้วคับ ถ้าไปร้านเฮียนี้ เครื่อง 0 หรือนำเข้าคับ สุดท้ายผมกังวลเร่องประกันแหละคับ
เพราะ flash drive ที่มี แทบทุกอันใช้ไปปีนึงมักมีปัญหาต้องเครม กลัวมากเลย ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

27/04/2007 10:16:12

เครื่องศูนย์ครับ ราคาสูงกว่าเครื่องหิ้วเล็กน้อยจ้า

ลองพิจารณาดูครับ 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

voice003

28/04/2007 22:24:48
วันนี้ไปลอง M6 ร้านเฮียมาแล้ว สุดยอดเลยครับ ตอนแรกก็มึนตึบกับปุ่มอยู่นาน จึงรู้ว่า มันใช้นิ้วลากๆสไลด์ได้ ยอดๆ เสียงชอบดีคับ ลูกเล่นเยอะ พอฟังแบบ FLAT ก็ทำออกมาได้ดีทีเดียว วันนนี้ลากเจ้า EP-630 ไปเทียบกะ Raptor ด้วย RAPTOR เสียงจะสดใสกว่า EP-630 เบสนี้หนักแน่นไปเยอะเลย แต่พอลองแบบ FLAT แล้วประทับใจ EP-630 กว่าคับ (หูผมนะงับ ไม่ใช้หูท่านๆ ชอบแนวนี้มากกว่า เลยไม่โดน Raptor งาบไป) ก็คุยกะพี่คนใหญ่ๆหลังเคาร์เตอร์ ก็ลอยถาม M3 เพราะมันเล็กกว่า (M6 ใหญ่จริงๆ) เฮียเค้าบอกว่ายังไม่ทราบข้อมูล แต่เสียงเหมือนจะดีกว่า M6 (ยังไม่ฟันธง) เค้าบอกเครื่อง DEMO เอาไปให้รายการ IT เค้ารีวก่อน แล้วซักพักถึงจะทดสอบกันเอง เฮียแกก็สปอร์ตดีมากเลยคับ บอกว่าถ้าใจเย็นก็รอฟังเทียบ 2 ตัวเลย ว่าชอบอันไหนมากกว่ากัน แต่ไม่รู้ว่ามาเมื่อไหร่ (มีของ ไม่มีตัง มีตัง ดันไม่มีของ U3 ก็หมด) แต่ตอนนี้เทใจให้น้องหมวยเลย รอพร้อมกันค่อยสอยซักตัว ปล.เซ็งเป็ดกะ U3 มากเลย com7 ของหมด ไม่สั่งเพิ่ม (เหลือ 1 GB) แถมต้องสั่ง ราคาจริงที่ขายก็ดันแพงกว่าที่โฆษณาแผ่นพับอีก เซงเลย -*-&squot; ก็ขอบคุณเฮียๆ พี่ๆ ที่ช่วยแนะนำนะครับ ชอบร้านแบบนี้จัง ไม่เชียร์อของ จับนั่งโต๊ะ เลือกเองเลยน้อง หุๆ
หยิกหู 0
"ช่วยหน่อยคับ M6 vs U3 ถอยต้นเดือนหน้า"