Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำหูฟังค่าย MC Max Custom ครับหูฟังเสียงดีเอาใจคยยากจ้า

MC Max Custom

21/09/2013 15:35:57
0

เริ่มต้นมาจากเป็นคนชอบฟังเพลงครับอยากได้หูฟังที่สามารถตอบโจทย์เราให้ได้มากที่สุดแต่มีเงื่อนไขที่ว่าเสียงต้องดีราคาต้องไม่แพงครับก็เลยหาข้อมูลหูฟังเสียงดีๆราคาหลักร้อยหลายๆตัวจับมาแกะมาแงะลองผิดลองถูกอยู่นานครับสุดท้ายชอบ SHARP MD มากที่สุดครับตะกั่วเงินหมดไปหลายเมตรเลยส่วนสายที่ซื้อมาก็เยอะแกะจากสายสัญญานบ้างซื้อสายทองแดงชุบเงินเมตรล่ะ 50-หลายร้อยก็เคยแต่ก็ยังไม่ถูกใจหมดค่ารถไปก็เยอะ(เอ่อลืมบอกไปครับผมตั่งโจทย์ไวว่าหูฟังที่ผมวิจัยเสียงที่อยากได้คือเบสนุ่มลึกกลางหวานอิ่มรายระเอีดเยี่ยมเสียงใสแหลมไม่บาดหูซึ่งทางปฎิบัติยากมากแต่อยากลองครับให้ใกล้เคียงที่สุดก็ยังดี)ส่วนสายในที่สุดก็ไปเจอสายไฟม้วนล่ะไม่กี่บาทครับลองเอามาทำดูทำเสร็จลองฟังดูใช่เลยครับยิ้มเลยเสียงที่ได้เบสลงได้ลึกมากขึ้นเสียงเดินเบสชัดเจนครับเสียงร้องหวานรายระเอียดเยี่ยมเลยปลายแหลมก็มีครับไม่บาดหูด้วยก่อนที่จะทำขายลลองเอาไปให้พี่ๆที่ทำงานฟังหลายคนติดใจปากต่อปากก็เลยอยากเอามาแบ่งปันในสังคมมั่นคงลองฟังดูครับ

อย่างที่บอกครับราคาต้องไม่แพง การตั่งราคานะครับ ต้นทุน + ต้นทุนผันแปร(บางครั้งยังไม่ทันได้ทำอะไรเลยไดร์เวอร์ก็ฟังซะล่ะ)+ค่าแรง

ส่วนรูปแบบลองเข้าไปดูในเฟสได้นะครับรูปเดี๋ยวตามมาอีกทีครับ
www.facebook.com/maxcustomsound
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

21/09/2013 15:51:12
0

MC 3.แนวเสียงออกแนวนุ่มลึกจ้า
ไดร์เวอร์ใช้ของ OPPO SENNEISER + JACK SENNEISER เสียงที่ได้นะครับเสียงกลางที่อบอุ่นเสียงแซ็กจะไม่แผดมากเหมือนรองด้วยฟองน้ำเสียงกลองจะไม่ตึงมากส่วนเสียงเบสหัวเบสจะใหญ่ลงได้ลึกมากเบสออกโทนนุ่มไม่บวมแหลมมีนิดหน่อยให้พอมีประกายเสียง ถูกใจคอเพลงนุ่มลึกเลยละครับ แบบสายเข้าไปเลือกดูในเฟสบุคได้เลยนะครับมีตัวอย่างของลูกค้าหลายแบบเลยครับ

ค่าตัวผมคิดที่ 650 บาทครับ
www.facebook.com/maxcustomsound
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

21/09/2013 15:59:26
0

MC 1.Shap MD + JACK VIABLUE ตัวนี้ผมยกให้เป็นอันดับ 1 ของผมเลยครับ
Shap MD เสียงกลางหวานรายระเอียดเยี่ยมเลยครับเสียงจะออกคลีนๆฟังได้ทุกแนวเลยครับมาทั้งเบสกลางแหลมเลยครับ Shap MD เน้นฟังได้ทุกแนวครับเสียงเป็นธรรมชาติดีครับ เสียงกลองดังโป๊ะๆครับได้ทั้งเพลงร้องเพลงสนุกได้หลากหลายเลยครับ Shap MD เสียงดีมาก เบสลงได้ลึกใช้ได้เลยครับหัวเบสไม่ใหญ่มากเบสกระชับเสียงเดินเบสได้ยินชัดเจนครับ แหลมใส สไตล์ PK2 รายระเอียดมาครบเลยครับผมชอบตัวนี้มากที่สุดเลยครับ
น่าจะถูกใจคนชอบฟังเพลงหลากหลายสไตล์ครับ
ผมให้อัตราส่วน EQ เบส 1.5 / กลาง 1.5 / แหลม 1 ครับ คร่าวๆนะครับ
แบบสายเข้าไปเลือกดูในเฟสบุคได้เลยนะครับมีตัวอย่างของลูกค้าหลายแบบเลยครับ

ค่าตัวผมคิดที่ 1,350 บาทครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

21/09/2013 16:10:23
0

ยินดีให้คำแนะนำกับคนที่ชอบทำ หูฟัง D.I.Y. เหมือนกันครับ
มาแชร์ความรู้ได้นะครับอยากให้คนอื่นฟังผลงานมากกว่าเพราะว่าหมดไปเยอะครับกว่าจะได้เสียงที่เราถูกใจยังไงก็ฝากด้วยนะครับ ราคายุติธรรมครับ

รูปซากประสพการณ์บางส่วนครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

21/09/2013 16:20:12
0

เทคนิคการปรับสายครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำหูฟังค่าย MC Max Custom ครับหูฟังเสียงดีเอาใจคยยากจ้า"