Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

mingming01

17/08/2013 16:49:09
0
s4 ที่ใช้อยู่เหมือน ไม่มีแรงขับ หรือเปล่าครับ แผ่วมาก เสียงบาง จนอารมณ์เสียไม่ทราบว่า โหลดแอฟ poweramp มาแล้วจะช่วยได้จริงมั้ย แล้ว หูฟัง ที่เสียงเหมือน earpod ( รุ่นที่ได้มากับ iphone 5 ) ในตลาดมีตัวไหนบางครับที่ให้เสียงดังนี้
ขอบคุณทุกท่านครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

euplotes

17/08/2013 17:31:12
0
ตอบเรื่องหูฟังนะครับ earpod เสียงใช้ได้ครับ แต่เบสบวมฟังแล้วมึน แนะนำราคาระดับเดียวกัน
เสียงใกล้เคียง คือ pk3 ครับ เบสเก็บตัวเร็ว เสียงกลาง แหลม ฟังเพลินดีครับ เพราะกว่าearpod ครับ

และที่แน่ๆ นี่คือความเห็นส่วนตัวครับ เอาชัวร์ไปลองที่ร้านเฮียย์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

mingming01

17/08/2013 18:30:02
0
ขอเปลี่ยน แนวบ้างครับ อยากลอง เปลี่ยนเป็น พวก in ear แนว shure ไม่ทราบจะไปตามที่ต้องการ หรือเปล่า รอหาคำตอบ จากพี่ๆ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

mingming01

18/08/2013 20:51:29
0
รอฟังคำตอบ ครับผมม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

evilkung

18/08/2013 21:09:21
0
S4 แรงขับน้อยมากจริงๆ ครับ ผมโหลดแอพอะไรมาก็ไม่ทำให้แรงขับดีขึ้นเท่าไหร่
ซื้อมาใช้ทั้ง Player Pro, Power Amp ก็ไม่ช่วยครับ เลยต้องซื้อเพลเยอร์มาใช้แบบจริงๆ จังๆ ครับ แนะนำเป็นพวก Fiio X3 ไปเลยครับ แรงขับมหาศาล หรือถ้าชอบ Ipod แถวสองในบอร์ดก็มีขายเยอะแยะครับ แนะนำให้เปลี่ยนเป็นเพลเยอร์ครับ พวกมือถือคาดหวังอะไรมากไม่ได้จริงๆ ครับ (ยกเว้นจะซื้อแอมป์มาต่อกับมือถือก็อีกเรื่องนึง แต่เวลาโทรไม่สะดวกจริงๆ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

หนุ่ม MunkongGadget

19/08/2013 11:43:08
poweramp ก็พอช่วยได้นิหน่อยครับ ปรับใน eq ตรง preamp แต่ถ้าปรับเยอะจนเกินไปกำลังขับมากขึ้นจริงแต่เสียงที่ออกไม่ค่อยเป็นธรรมชาติครับ ถ้าฟัง อิเอียร์หรือเอียร์บัด ผมว่ามันไม่ต้องการกำลังขับเยอะมากหล่ะครับยกเว้นเป็นคนฟังเพลงดังจริงๆอันนี่s4 ไม่สามารถทำได้จริงๆหล่ะครับ ลองหาplayerมาแทนจะตอบความต้องการได้ดีเลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

lifeza1998

19/08/2013 13:52:11
0
ผมเองก้อใช่ S4 และชอบฟังเพลงเหมือนกัน ทั้งปรับทั้งแต่งทุกอย่างเท่าที่S4จะทำและไปถึงได้ก่อนอื่นต้องยอมรับว่าS4 แรงขับน้อยแน่ๆคับ เพราะถูกตัั้งHeadphone-8 คับไม่แปลกคับที่จะเบามากถึงจะเปิดให้ดังสุดแล้วก้อยังไม่โดนใจเท่าไร เริ่มแรกผมฟังearpod i5 เพราะเดิมผมใช่i5และยังรู้สึกว่าหูมันก้อโอนะ ก้อเลยเอามาฟังแต่เจอS4 กับHeadphone-8 มันแทบไม่ช่วยอะไรเลยผมก้อเลยเริ่มที่คิดอยากจะแต่งระบบเสียงดูเพราะมันหน้าจะไปได้ไกลกว่านี้เริ่มด้วยไปหาถอด walkman จากRom sony xperia Z แบบไม่สมบูรณ์มาฟังก้อช่วยได้นิดๆสำหรับapp ต่างๆที่หลายๆท่านได้พูดถึงผมว่าตัว Poweramp ช่วยได้ แต่ Headphone-8 แล้วเราไปปรับ มันยิ่งทำให้เสียงออกเด๋อไปเลยสำหรับผมนะคับ เหมือนหาตัวตนไม่เจอเสียงดนตรีมันนั่วๆกันไปหมด สเต็ป2ผมเลย rootแล้วลง EQ Beats Audioแล้วมาต่อด้วย ClerAudio แต่ก้อยังไม่ทำให้S4เสียงและกำลังขับดีขึ้น เสียงอาจฟังดูมีความโดดเด่นขึ้นในความใสของเสียง กลาง เบส ดูหนักขึ้นนิดๆ สเต็ปต่อไปเลยต้องลงKernel perseus ที่โดดเด่นเรื่องการปรับแต่ง CPU GPU AUDIO พอลงKernel เสร็จถึงได้เห็นว่าโอว์S4ตั้งHeadphone-8 ก้อเลยทำการปรับแต่งจากตรงนี้เลยจาก-8ปรับมา+2ทั้งซ้ายและขวาเสียงดังกว่าเดิมเยอะแล้วเปิดโหมดEnable mono Output เสียงดังขึ้น แบบเห็นได้ชัดแล้วก้อเข้าไปปรับEQ ที่มากับเครื่องอีกนิดเสียงเจ๋งกว่าเดิมเยอะเลย ส่วนการปรับแต่งล่าสุดของ ผม คือ ใช่Walkman ตัวเต็มแฟรชผ่าน CWMแล้วใช่EQ ViPer4เสียงโอเคมากๆตัวนี้ผมเพิ่งโหลดมาจากXdaเห็นว่ามีกะแสดีในXda ส่วนKernel ยังเป็น Perseus7.2 ประมาณว่าเสียงกลางจะใสๆหน่อยเบสมาพอตัว แต่ถ้าฟังเพลงแบบ ซาวน้อยๆจะให้ลายละเอียดได้ดีกว่า ตอนนี้หูฟังผมเปลียนมาใช่ JBL J33 ไฟล์เพลงส่วนใหญ่เป็น .Flac rip จากแผ่นเองเกือบทั้งหมด ก้อฟังดีในระดับหนึงถ้าไม่ไปเถียบกะ พวกAK100หรือเพลย์เยอร์ระดับบนๆนะคับ^^ แต่ถ้าไม่root ผมบอกได้คำเดียวคับ S4หมดทางไปเหมือนกัน พวกApp เล่นเพลงต่างไม่ช่วยไรคับappแต่ละappมันแค่มีลักษณะลูกเล่นต่างกันแต่การปรับเสียงแทบไม่ต่างคับหรือถ้าไม่rootอาจหา walkmanแบบไฟล์apk มาลงอาจทำให้เสียงดูใสขึ้นแต่ไม่ดังขึ้นนะคับ^^ ถ้าrootไปต่อได้อีกยาวคับ อันนี้มุมส่วนตัวนะคับผิดพลาดอันไหนก้อขอโทษด้วยคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

lifeza1998

19/08/2013 13:59:20
0
ต่ออีกนิดถ้าถามว่าดังในระดับไหนหลังจากModแล้วบอกแค่ว่าเปิดเสียงแค่20เปอเซ็นนี้ก้อซะจัยแล้วคับ30เปอเซ็นหูถึงกะอือแน่ๆ^^เสียงกลางใสออกแหลมเบสมาพอตัวแยกชิ้นดนตรีได้ดีขึ้นไม่ปนกันแบบนั่วเนี้ย^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

mingming01

20/08/2013 20:37:16
0
ขอบคุณ ทุกท่าน มากๆ ครับ คงต้องหา player ดีๆ สักตัวแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
"s4 กับหูฟัง"