Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครเคยฝันเห็นคนที่เคยแอบชอบบ้างครับ

crabfather

02/08/2013 22:42:25
166
ผมแอบชอบเพื่อนคนนึงเมื่อ 14 ปีก่อนมาก ตั้งแต่ตอนเรียน ปวช. พอจบ ปวส. แล้วเรียนต่อรามก็ได้เจอเธอคนนี้แบบไม่น่าเชื่อ 2 ครั้ง ครั้งแรกผมไปสอบวิชาประวัติศาสตร์ไทย พอออกจากห้องสอบเห็นเธอยืนรออยู่เลยได้คุยกันนิดหน่อย ปรากฎว่าเธอเลือกเรียนเอกประวัติศาสตร์เหมือนผม 1 ปีผ่านไป ผมเจอเธอในห้องสอบอีกครั้ง แล้วหลังจากนั้นผมก็ไม่ได้ที่รามอีกเลย (แต่ตอนนี้ผมเรียนรอบ 2 ติดกฎหมายปกครองวิชาเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ผ่านสักที)

ช่วงหลังจากนั้นบางคืนผมฝันมักจะฝันเห็นเธอ ตอนแรกก็คิดว่าคงเป็นเพราะมีความฝังใจก็เลยฝัน แต่พอฝันบ่อยขึ้นก็เริ่มคิดมากครับ ฝันเห็นเธอเป็นระยะอยู่หลายปี จำได้ว่าบางครั้งตื่นมาน้ำตาไหลเลย หลังจากนั้นก็ไม่ค่อยได้ฝันเห็นเธออีก จนกระทั่งเมื่อคืนนี้ผมฝันเห็นเธออีก ความทรงจำ รู้สึก หรืออารมณ์เก่าๆ ที่ค้างในใจก็หวนย้อนกลับมาให้ได้คิดถึงอย่างบอกไม่ถูก

ผมเคยพยายามหาคำตอบว่าทำไมถึงมักจะฝันเห็นเธอคนนี้บ่อย อาจจะเป็นเพราะมีความฝังใจมากก็ได้เลยทำให้ฝันเห็น แต่บางทีก็อดแปลกใจไม่ได้ครับเพราะว่าผมไม่เคยฝันเห็นผู้หญิงคนอื่นเลย

ปล.ที่จริงในความทรงจำมีรายละเอียดมากกว่านี้ แต่ถ้าเล่าหมดมันจะยาวมากเลยเน้นแต่ประเด็นเรื่องความฝันเป็นหลักครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Tohide

02/08/2013 22:48:57
1
เคยครับ ฝันถึงคนที่แอบชอบแต่ของผมเขาเป็นรุ่นพี่ครับ เคยพบเจอกันในชีวิตจริงก็เป็นเพื่อนกันครับเพราะเขามีแฟนแล้วครับ อะไรที่ไม่ใช่ของเรามันก็ไม่ใช่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เหน่งบา

02/08/2013 23:29:33
0
มีอยู่ช่วงนึง สักแปดเก้าปีก่อน ผมฝันถึงคนที่ชอบคนแรกเป็นระยะ
ที่จริง เขาอายุห่างกับผมครับ และก็มีครอบครัวไปนานแล้ว
ผมไม่ได้ข่าวคราวเธอตลอดหลายปีที่ผ่านมาก็แปลกที่ฝันถึงเธอเป็นระยะติดกันสองสามปี
แม้ผมไม่มีแฟนแต่ช่วงเวลาที่ผ่านมาก็มีชอบคนอื่น
ทว่าก็ยังฝันถึงคนที่ชอบคนแรก ครั้งแรกที่ฝัีนถึง ในฝันเหมือนว่าได้อยู่ร่วมกับเขา ตื่นขึ้นมา รู้สึกคิดถึงเขามากจนต้องรื้อจดหมายเก่าที่เก็บไว้มาอ่าน จากนั้นก็ฝันถึงเป็นระยะๆครับ ติดต่อกันสองสามปีฝันครั้งหลัง บรรยากาศแปลกๆครับ...รู้สึกเหมือนกับว่า เขา...ไม่ได้อยู่ในสถานะเดียวกับเรา

ผมหวังอยู่อย่างเดียวว่า ขอให้ที่ฝันถึง เป็นความฝันเลอะเทอะของตัวเองครับ ภาวนาให้เขายังอยู่ดีและมีสุขกับครอบครัวของเขา

หลายปีมานี้ ผมทำบุญใส่บาตรให้เขาในวันเกิด แม้ว่าชาตินี้เขาจะไม่มีโอกาสได้รับรู้ แต่ผมก็จะทำครับ

หลายปีมานี้ ไม่ได้ฝันถึงเขาอีกแล้วครับ และถึงคนที่ชอบอยู่หรือเคยชอบ(มีหลายคน ^ ^ )ก็แทบไม่มีใครคนไหนที่เคยฝันถึงครับ แม้คนปัจจุบันที่ผมชอบอยู่ก็เถอะ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

สุมิตร ทับมี

03/08/2013 00:11:17
10
มีบ้างเป็นระยะๆครับ เป็นเฉพาะ คนแรกที่ชอบเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยจะมีอะไรติดค้างคาใจเพราะ ทุกๆอย่างที่อยากจะพูด ทุกๆอย่างที่อยากจะบอก ผมได้พูดและบอกไปจนหมดแล้ว
(ใช้โอกาศและเวลาได้คุ้มค่าครับ) ทุกวันนี้ก็หวังแค่ว่าให้เค้ามีความสุข เจอคนที่ดี เจอคนที่รักเค้าให้มากกว่าเราก็พอครับ แค่นี้ก็พอนะครับ เรื่องมันเศร้าอย่าไปเล่ามันเยอะ

''อันที่จริงฉันคงดีพอควรได้ยืนตรงนั้นไม่ต่างกับใครมีเรื่องราวของเธอในใจมีรักไม่น้อยกว่าเขา''
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

BL@CK BARON

03/08/2013 00:55:57
0
ผมเองก็ฝันถึงผู้หญิงคนนึง ซึ่งฝันมาตั้งแต่เด็กแล้วครับผมไม่เคยเห็นเธอในชีวิตจริงแต่ในฝันนั้นเราสนิทกันมาก ถ้าฝันถึงกันในฝันนั้นเราจะเป็นแฟนกันตลอด

ทั้งที่มีครั้งนึงผมฝันว่าเจอเธอกับแฟนในความจริงของผม แต่เธอดันเป็นแฟนผมซะงั้น แฟนตัวจริงกลายเป็นเพื่อน เธอมักจะมาเวลาที่ผมอ่อนแอ ไม่สบาย หรือมีปัญหาอะไร ก็เหมือนมาเข้าฝันให้เรามีความสุขขึ้น ถ้าจำไมฺ่ดน่าจะชื่อน้ำ

ส่วนคนที่ผมชอบคนแรกผมก็ฝันถึงเธอเป็นครั้งคราวเหมือนกัน ก็คิดถึงและคุยกันบ่อยๆ (เมื่อกี้แอบโทรหาด้วย 555) แม้เขามีแฟนใหม่แล้วเราก็คอยเป็นห่วงกันและกันอยู่ห่างๆ ในฐานะเพื่อน

ส่วนคนปัจจุบันก็ฝันถึงบ้างสมัยจีบใหม่ๆ ตอนนี้ก็รักมากที่สุดละ(ดักไว้ก่อนเผื่อเปิดมาเจอกระทู้นี้) แต่ถ้าฝันเจอน้องน้ำพร้อมกัน ไม่รู้ว่าใครจะเป็นแฟนผมในฝัน 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

poporing007

03/08/2013 01:31:00
0
ผมเหมือน คห.3 ครับ ฝันถึงรักแรก แต่ผมไม่มีโอกาสบอกความในใจเขา ผ่านมาหลายปีแล้วครับ
ตอนนี้ผมมีครอบครัวแล้ว แต่ในใจก็ยังค้างคาเรื่องในอดีต ไม่ได้ว่ายังรักเขานะครับ
แค่เจ็บใจตัวเองที่ไม่ยอมบอกความรู้สึกตอนนั้นออกไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

watcharink

03/08/2013 06:54:03
0
ฝันแนวนี้บ่อยครับ มีทั้งคนที่เคยแอบชอบ, แฟนคนแรก, แฟนคนต่อ ๆ มา และแม่ของลูก สลับกันไปเรื่อย ๆ ครับ ส่วนมากในฝันจะเป็นบรรยากาศแบบมีความสุขครับ แบบว่าตื่นขึ้นมานี่เสียดายเลยว่าทำไมต้องตื่นตอนนี้ อยากฝันต่อครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

adgil

03/08/2013 09:09:31
0
ไม่ได้ฝันแบบนี้มานานแล้วครับ แต่พออ่านกระทู้นี้เมื่อคืนปรากฏว่าฝันเห็นทันที- -"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

mdit2

03/08/2013 22:30:46
0

ผมก็มีครับ ฝันถึงคนที่แอบชอบจนบางทีไม่อยากตื่นเลยครับ ในฝันนี่คิดว่าเป็นเรื่องจริง ลืมความเป็นจริงหมดเลย ภาพที่ผมและเธอคนนั้นได้รักกันมันความสุข แต่พอตื่นขึ้นมาก็ต้องยอมรับความจริง เรื่องระหว่างเรามันคงเป็นไปไม่ได้แล้ว

ผมแอบชอบเธอตั้งแต่ปวช.1 จนเดี๋ยวนี้ผมจะปี 4 แล้ว ผมชอบเธอมาก และเธอก็ดูเหมือนจะชอบผมด้วย แต่เพราะผมเองนี่แหละที่พลาดไป ตอนนี้ก็แอบคิดถึงเธออยู่ บ่อย ๆ.. ทั้งที่ผมตอนนี้ก็มีแฟนแล้ว .. รู้สึกแย่ต่อแฟนที่คบกันอยู่นี้ที่แอบคิดถึงคนอื่น .. พยายามข่มใจปล่อยวางแต่ใจมันก็ดื้อไม่ฟังอยู่ดีครับ

ไม่รู้ว่าจะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆหรือเปล่า ก็คอยสังเกตความคิดตัวเองครับ กลัวว่ามันจะคิดไปเรื่อย คิดไม่เลิกจนผมแก่

เอ้า !! น้ำเน่าแล้ว 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

bymyside777

03/08/2013 23:03:04
0
....น่าอิจฉาทุกคนจัง
ผมอยากจะเจอคนๆหนึ่งมาก อย่างน้อยซักครั้งแค่ในฝันก็ยังดี
แต่เชื่อไหม..ผ่านมาตั้งหลายปี ไม่เคยมีซักครั้งที่ฝันถึง

ได้ฝันถึง กับ ได้คิดถึง ความรู้สึกต่างกันนะครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

boonto

04/08/2013 00:24:46
10
อ่านความคิดเห็นที่9แล้ว

ได้ฝันถึง กับ ได้คิดถึง ความรู้สึกต่างกันนะครับ 55

เป็นประโยคโรแมนติคที่แสนจะเศร้าจัง...............
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

แจน

06/10/2013 12:10:49
เรามีเพื่อนคนนึงเรียนด้วยกันตั้งแต่อนุบาลยัน ม.6 หลังจากนั้นก็ไม่เคยเจอกันอีกเลย ตอนนี้ผ่านมา 14 ปีแล้ว ได้ข่าวล่าสุดเค้ากลับไปบวชในหมู่บ้านที่เราอยู่ ( น้องสาวเล่าให้ฟัง ) แล้วจากนั้นก็ไม่ได้ข่าวอีกเลย
พอเข้ามาปี 56จะฝันเห็นเค้าตลอด นับได้ ซักประมาณอาทิตย์ละ 2-3 ครั้งได้ แต่แปลกจัง ทั้งๆที่ไม่ได้คิดถึง ไม่เคยนึกชอบกันแบบแฟน แถมเป็นคู่กัดกันด้วยซ้ำ แต่กลับฝันเห็นบ่อยมาก ในฝันก็จะวนเวียนกันอยู่แถวในโรงเรียนนั่นแหล่ะ เค้าจะชอบเข้ามาคุยด้วยแบบมิตรไม่ชวนทะเลาะ และคอยช่วยเหลือในความฝัน เฮ้อ...พูดแล้วก็อยากเจอสักครั้ง จะได้เลิกฝันเห็นสักที
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

nonc

06/10/2013 13:22:47
0
สดๆร้อนๆเมื่อคืนเลยครับ แบบว่าตื่นมาแล้วมีความสุขมาก เรื่องก็ประมาณว่านั่งอยู่ในรถเบาะหลังครับต่างคนต่างเขิน สักพักแล้วเราก็สบตากัน เขายิ้มให้ผมผมฏ้ยิมให้เขา แล้วเขาก็เอาหัวมาสบที่ไหลผม 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

ohwownoone

06/10/2013 17:24:04
370
เมื่อคืนผมฝันถึงพี่เหน่งบาครับ อุ๊บบบบบบบบบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

bigtoro1

06/10/2013 17:57:34
68
ช่วงนี้ฝันเห็นบ่อยครับคนที่แอบชอบ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

แนวร่วมเซ็ง

06/10/2013 18:10:34
7
ส่วนใหญ่ผมมักจะฝันว่า ได้ .... กับคนที่แอบชอบบ่อยๆมากกว่าครับ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

Sirin

17/10/2013 20:48:53
เหมือนความคิดเห็นที่ 5 เลยค่ะ แต่ทุกวันนี้ก็เป็นเพื่อนกันทางโลกออนไน์ แต่ก็ไม่เคยคุยกัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

crabfather

23/10/2013 10:52:05
166
:)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

balllll

23/10/2013 11:09:32
ผมก้อเคยฝันเหนแฟนเก่าที่รักมากบ่อยๆ แต่ผมเลิกฝันถึงเทอไปเลย ตั้งแต่รุข่าวว่าเทอแต่งงานไปแบ๊ววว เศร้าาา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

สวย

23/12/2013 20:44:38
ทำนาย ทายรัก

ทำนายทารักจ้า แม่นมากๆ

ทำนายว่าคุณเองเป็นคนแบบไหน

ทายใจ

หยิบกระดาษขึ้นมาเขียน 1-10 ห้ามแอบดูเฉลยนะ

ห้ามโกงเด็ดขาด!!!!!!!!!!!!!!!

1. คุณมีผมสีเข้ม หรือ อ่อน

2. ถ้าเกิดได้ไปเดทคุณจะเลือกไปกินข้าว 2ต่อ 2 หรือ ไปปาร์ตี้

3. สีโปรดของคุณคืออะไร ระหว่าง ชมพู,เหลือง,ฟ้าอ่อน,หรือ เขียวน้ำทะเล

4. กจกรรมที่คุณโปรดปรานมากที่สุด ระหว่าง โต้คลื่น,เสก็ต,หรือ สกี

5. ถ้าจะเลือกท่าเรือ ระหว่าง อู่เรือรบเก่า , อู่แปซิฟิค , หรือ อู่วิคตอเรีย ซีเคร็ต คุณจะเลือกอันไหน

6. รัฐที่คุณชอบไปที่สุดคือรัฐใด ระหว่าง แคลิฟอร์เนีย , ฟลอริดา , หรือ โอไฮโอ

7. ในฤดูร้อนคุณจะไปทะเล หรือ ที่ๆเย็นกว่านี้

8. เกิดเดือนอะไร

9. คุณจะนั่งอืดอยู่ที่บ้าน หรือ ออกไปเที่ยวกับเพื่อน

10. ชื่อคนที่เป็นเพศตรงข้ามกับคุณ

--===== อธิษฐาน=====--

* เริ่ม เลย *

**

*

*** หยุด! ***

* คำตอบ *

1. สีเข้ม-เซ็กซี่ ~ สีอ่อน-หวาน น่ารัก

2. ไปกินข้าว 2 ต่อ 2 -โรแมนติค ~ ไปปาร์ตี้-ขี้เล่น

3. ชมพู-น่ารัก ~ เหลือง-ชอบเสียงดัง ~ ฟ้าอ่อน-ใจเย็น ~ เขียวน้ำทะเล-แข็งแกร่ง

4. โต้คลื่น-ว่องไว คล่องแคล่ว ~ เสก็ต-เด็ดเดี่ยว ~ สกี-กล้าหาญ

5. อู่เรือรบเก่า-น่ากลัว ~ อู่แปซิฟิค-สนุกสนาน ~ อู่วิคตอเรีย ซีเคร็ต-เซ็กซี่

6. แคลิฟอร์เนีย-คุณชอบอยู่กับคนมากๆ ~ ฟลอริดา-ปาร์ตี้ในความร้อน ~ โอไฮโอ-เงียบ เย็น

7. ทะเล-ผิวสีแทน ชอบพระอาทิตย์ ~ ที่ๆเย็นกว่านี้-ผิวสีอ่อน และหัวโบราณ

8. มกราคม-โด่งดัง ~ กุมภาพันธ์-น่ารัก ~ มีนาคม-เสียงดัง ~ เมษายน-ขี้เล่น ~

พฤษภาคม-ใจเย็นมาก ~ มิถุนายน-อารมณ์ดี ~ กรกฏาคม-เรียบง่าย ~ สิงหาคม-

สนุกสนาน ~ กันยายน-เงียบ ~ ตุลาคม-กล้าแสดงออก ~ พฤศจิกายน-ชอบยุ่งเรื่อง

คนอื่น(ทั้งทางดีและไม่ดี) ~ ธันวาคม-อบอุ่น

9. อืดอยู่บ้าน-น่าเบื่อ ~ ไปเที่ยวกับเพื่อน-บ้าๆบอๆ

10. คนนั้นจะตกหลุมรักคุณ !!!!!

ถ้าคุณโพสกระทู้นี้ไปเวปอื่น:

0 เวป...คำอธิษฐานของคุณจะไม่เป็นจริง

1-5 เวป...คำอธิษฐานของคุณจะเป็นจริงภายใน 6 เดือน

6-10 เวป...คำอธิษฐานของคุณจะเป็นจริงภายใน 2 อาทิตย์

11 เวปขึ้นไป....จะเป็นจริงเร็วมาาาาาาก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

nambuca

25/12/2013 14:14:57
ฝันบ่อยๆครับ เธอเป็นคนแรกที่บอกรักเลย (เค้าถึงบอกว่ารักแรกมักไม่สมหวัง) ผมจีบเธอตั้งแต่รู้จักกันใหม่ๆ ตอน ม.4เลย เราเรียนห้องเดียวกัน เธอย้ายมาจากสวนกุหลาบ แต่ก็โดนเบรคหัวถิ่ม เธอบอกว่าถ้าจะจีบจะไม่ยอมคุยด้วย เราก็เลยต้องถอย แต่หลังจากนั้นเธอก็ดันไปคบกับเพื่อนในห้องคนนึงนะ แต่ก็เลิกกันไป (ใช่ซี้! มันมาจากอัสสัมนิ เรามันเด็กวัด) เชอะ แต่ตอน ม.6เราก็สนิทกันนะ กลับบ้านด้วยกันบ่อยๆ แต่ก็ยังไม่กล้าบอกความรู้สึกอีกเป็นครั้งที่สอง กลัวจะเหมือนครั้งแรกโดนสกัดดาวรุ่งซะอย่างนั้น กลัวเธอจะไม่เหมือนเดิม ไม่คุยด้วยและหายไปจากชีวิตเราเลย ตอนเรียนมหาลัยก็นัดเจอกันบ่อยๆ ผมว่าช่วงนี้เธอก็ชอบผมมั้งแหละแต่ก็ไม่เคยคุยกับเกินเลยคำว่าเพื่อน เราเล่นเกมส์ด้วยกันผมพาเธอทำเควส รู้สึกเหมือนได้ปกป้องเธอ แค่นี้ก็มีความสุขดี (เหตุผลหลักในการเล่นเกมส์ที่ตีมอนส์ ทำเควสคืออยากทำอะไรร่วมกับเธอนะแหละ จริงๆถนัดเกมส์แนวยิงแหลกแจกเบอร์โทรซะมากกว่า) จนเธอไปต่างประเทศเมื่อซักสามปีก่อน ก็ไม่ค่อยได้คุยได้เจอเธออีก ตอนนี้ได้ข่าวว่ากลับมาไทยแหละ

แต่ทุกครั้งที่ฝันถึงเธอจะมีความสุขมาก น้ำตาไหลก็เคย ฝันว่าเราคิดเหมือนกัน ใจตรงกัน แบบว่าไม่อยากจะตื่นขึ้นมาเลย ถ้าในชีวิตจริงเรามีเธออยู่เคียงข้างจะดีขนาดไหนนะ เพ้อซะงั้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

ธันวา

21/01/2014 09:35:38
เมื่อ อาทิตที่แล้วผมไปเซเ่ว่นย่ายวัดเกาะ ได้ไปเจอ กับรุ่นพี่ผู้หญิงที่ผมได้แอบชอบเธอมา เมื่อ6 ปีก่อน(ตอนนั้นผม อยู่.ม.1 เขาอยู่ ม.3) ตอนนั้นก็ยังไม่ค่อยรุเรื่องอะไร แต่ก็ได้บอกชอบพี่เขาโดยตรงไปเเล้ว พอ พี่เขาจบม.3ไป ก็ย้ายออก ไปเรียนต่อ ที่อื่น เราก็ไม่ได้คุยกันอีกเลย จนมาถึงทุกวันนี้ ผมอยู่ ปี1 พี่เขาอยู่ ปี3 . ผมรุสึกว่า หลังจากที่ได้เจอพี่เขาเมื่ออาทิตที่เเล้ว ความรุสึกเดิมๆ ที่เคยชอบพี่เขา เริ่มกลับมาอีก ครั้ง และตอนนี้ เราก็ได้คุยผ่านทาง ไลน์กัน คุยกันได้ มาสักพักนึงเเละ. ใจจริง อยากบอกความในใจให้เขาฟังอีกครั้ง.แต่มันติดที่ คำว่า ป๊อด หรือ ปอด ไม่กล้าเนี่ยแหละ เพราะกลัวบอกไำป เเล้วเขาจะไม่เหมือนเดิม เเละหนีจากผมไปอีกครั้ง ซึ่งผมไม่ยอมให้เป็นอย่างนั้นหรอก เพราะเราแจกกันมา 6 ปีกว่าเเล้ว แค่นี้ก็มากพอเเล้ว. ผมจะทำไงดีอ่าาา
ให้คำแนำหน่อยย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

crabfather

26/01/2014 18:48:33
166
ขอบคุณทุกท่านที่มาแชร์ประสบการณ์กันครับ

ธันวา - ถ้ายังพอติดต่อได้ลองสืบดูครับว่าเค้ามีผัวหรือแต่งงานไปแล้วหรือยัง เพราะเวลาผ่านไปนานมากแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

123456

18/02/2014 10:43:10
ฝันเห็นบ่อยค่ะ แอบชอบพี่มา6ปีแล้วแต่ไม่เคยบอกค่ะ ไม่เคยคุย คิดถึงได้แค่ในใจ เศร้า*-*
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

crabfather

21/02/2014 00:34:39
166
*-*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

เชอะ

01/04/2014 14:42:37

ทายใจ

หยิบกระดาษขึ้นมาเขียน 1-10 ห้ามแอบดูเฉลยนะ

2. ถ้าเกิดได้ไปเดทคุณจะเลือกไปกินข้าว 2ต่อ 2 หรือ ไปปาร์ตี้

3. สีโปรดของคุณคืออะไร ระหว่าง ชมพู,เหลือง,ฟ้าอ่อน,หรือ เขียวน้ำทะเล

4. กจกรรมที่คุณโปรดปรานมากที่สุด ระหว่าง โต้คลื่น,เสก็ต,หรือ สกี

5. ถ้าจะเลือกท่าเรือ ระหว่าง อู่เรือรบเก่า , อู่แปซิฟิค , หรือ อู่วิคตอเรีย ซีเคร็ต คุณจะเลือกอันไหน

6. รัฐที่คุณชอบไปที่สุดคือรัฐใด ระหว่าง แคลิฟอร์เนีย , ฟลอริดา , หรือ โอไฮโอ

7. ในฤดูร้อนคุณจะไปทะเล หรือ ที่ๆเย็นกว่านี้

9. คุณจะนั่งอืดอยู่ที่บ้าน หรือ ออกไปเที่ยวกับเพื่อน

10. ชื่อคนที่เป็นเพศตรงข้ามกับคุณ

**

*

* คำตอบ *

1. สีเข้ม-เซ็กซี่ ~ สีอ่อน-หวาน น่ารัก

2. ไปกินข้าว 2 ต่อ 2 -โรแมนติค ~ ไปปาร์ตี้-ขี้เล่น

3. ชมพู-น่ารัก ~ เหลือง-ชอบเสียงดัง ~ ฟ้าอ่อน-ใจเย็น ~ เขียวน้ำทะเล-แข็งแกร่ง

4. โต้คลื่น-ว่องไว คล่องแคล่ว ~ เสก็ต-เด็ดเดี่ยว ~ สกี-กล้าหาญ

5. อู่เรือรบเก่า-น่ากลัว ~ อู่แปซิฟิค-สนุกสนาน ~ อู่วิคตอเรีย ซีเคร็ต-เซ็กซี่

6. แคลิฟอร์เนีย-คุณชอบอยู่กับคนมากๆ ~ ฟลอริดา-ปาร์ตี้ในความร้อน ~ โอไฮโอ-เงียบ เย็น

7. ทะเล-ผิวสีแทน ชอบพระอาทิตย์ ~ ที่ๆเย็นกว่านี้-ผิวสีอ่อน และหัวโบราณ

8. มกราคม-โด่งดัง ~ กุมภาพันธ์-น่ารัก ~ มีนาคม-เสียงดัง ~ เมษายน-ขี้เล่น ~

พฤษภาคม-ใจเย็นมาก ~ มิถุนายน-อารมณ์ดี ~ กรกฏาคม-เรียบง่าย ~ สิงหาคม-

สนุกสนาน ~ กันยายน-เงียบ ~ ตุลาคม-กล้าแสดงออก ~ พฤศจิกายน-ชอบยุ่งเรื่อง

คนอื่น(ทั้งทางดีและไม่ดี) ~ ธันวาคม-อบอุ่น

9. อืดอยู่บ้าน-น่าเบื่อ ~ ไปเที่ยวกับเพื่อน-บ้าๆบอๆ

10. คนนั้นจะตกหลุมรักคุณ !!!!!

0 เวป...คำอธิษฐานของคุณจะไม่เป็นจริง

1-5 เวป...คำอธิษฐานของคุณจะเป็นจริงภายใน 6 เดือน

6-10 เวป...คำอธิษฐานของคุณจะเป็นจริงภายใน 2 อาทิตย์

11 เวปขึ้นไป....จะเป็นจริงเร็วมาาาาาาก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

Kaopan

02/04/2014 12:16:56
1
ของผมนะ เค้าไปเรียนต่อที่นิวซีแลนด์ เพิ่งไปตอนต้นปีเอง คิดถึงมากกกกก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

Kanom Whan

02/04/2015 12:47:19

ทายใจ

**

*

* คำตอบ *

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

Ishimaru-WITTY

02/04/2015 16:27:51
1
ไม่เคยแอบชอบใครอีกเลยตั้งแต่ ม 6 มา เพราะ จะรักก็รักเลย รักคนที่เค้ารักเรา จบ คนมีเยอะแยะ

แต่ถ้าถามว่า เคยฝันถึงคนที่แอบชอบไหม ตอบ ไม่เคย

แต่ถ้าถามว่า เคยฝันถึงคนที่ชอบไหม ตอบเลย ทุกวัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

romeo742

30/04/2015 04:28:53
มันแปลกตรงที่ ตอนนี้ผมตั้งใจแล้วก็เครียดกับการอ่านหนังสือที่สุดในชีวิต เพราะเป็นการสอบที่ผมรอคอยมาทั้งชีวิต แต่ผมดันไปฝันถึงเธอได้ ทั้งที่ไม่ได้เจอเกือบ 10 ปี แล้ว อย่างมากก็ช่องเฟสบุ๊ค สิ่งที่ผมควรจะฝันมันน่าจะเกี่ยวกับการสอบหรือผลสอบสิคับ ไม่ใช่จะฝันถึงเธอผู้เป็นยอดปารถนา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

BoyBrinks

30/04/2015 09:58:08
8
การคิดถึงสิ่งหนึ่งสิ่งใดจนเก็บไปฝันมันคือ "จิตนิวรณ์" ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

boonkird

16/12/2015 23:04:15
== อธิษฐาน==

* คำตอบ *
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

บอนนีเบล

19/02/2016 11:04:08
เราเคยนะ พึ่งฝันเมื่อคืนด้วยซ่ำไป เค้าเป็นรุ่นพี่เเต่เค้ามีเเฟนเเล้ว เเต่ที่เราฝันคือ เราได้มาคบกันเค้าคุยกับเราโดยใช้ตำเเทนตัวว่า"เค้า" กับ "ตัวเอง" เเล้วเต้านั้นชอบบอกรักเรามาก เค้าทั้งจับมือเราเเล้วก็กอดเรา คล้ายๆว่าการกอดครั้งนี้เหมือนโลกนี้มีเราเเค่สองคน เเต่นอกจากพี่เค้าจะมีเเฟนเเล้วเพื่อนชองเราก็ชอบพี่เค้า เราไม่เคยคิดหรอกว่าเราจะฝันถึงพี่เค้า พอฝันเสร็จเราเอาไปคิดทบทวน เราก็เลยสังเกตุว่าเราเคยชอบพี่เค้าจริงๆเเต่ก็ชอบกล่าวว่าเราไม่ชอบ
สุดท้ายเราก็พึ่งมารู้ตอนนี้ เเล้วเรารู้สึกชอบเค้าจริงๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

mraz

19/02/2016 22:10:05
1
เคยแต่ฝันเห็นแฟนเก่าที่เลิกไป 10 กว่าปีแล้ว จนตอนนี้เค้าแต่งงานมีลูกไปแล้ว ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าจะไปฝันถึงเค้าทำไม เซ็งมากๆ ไม่อยากฝันถึงเลย ถ้ามีเครื่องลบความจำคงลบส่วนนั้นไปแล้วชิวิตคงดีขึ้นอีกเยอะเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

esskimoz

19/02/2016 22:19:26
เคยฝันถึงแฟนเก่าครับ ไม่ได้คุยไม่ได้ติดต่อกันมาเป็นสิบปี อยู่ดีดีก็ฝันเห็นเค้าทะเลาะกับแฟน ตื่นมารู้สึกเหมือนจริงมาก เลยลองถามดูสาระทุกข์สุกดิบ ปรากฎว่าเค้ากำลังทะเลาะกันจนเกือบจะเลิกกันจริงๆ มันคงเป็นลางสังหรณ์(แต่สุดท้ายผมก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้เค้ากลับมาคืนดีกันนะครับ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

indy

02/04/2016 12:18:11
เราฝันถึงคนนึงๆที่บ้านเก่าบ่อยมาก ตอนเด็กก็เคยเล่นด้วยกันไม่ค่อยนาน พอเริ่มโตขึ้นประถม ก็ไม่เคยคุยกัน แล้วพอม.2 แล้วต้องย้ายบ้าน ก็ไม่เคยได้เจอกันอีกเลย พอผ่านไปสัก 2-3ปี เราเริ่มฝันถึงเขาบ่อยมาก เกือบทุกวัน ทั้งที่เราไม่ได้คิดถึง หรือนึกถึง ไม่เคยแอบชอบด้วย เราก็ยังฝันถึงจยปัจุบัน ยังหาคำตอบไม่ได้เลย #คนนั้น ชื่อเบนซ์
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

golf17

01/10/2019 11:41:28
คือผมไม่รู้จะไปพูดระบายที่ไหนผมฝันเก็นเพื่อนสมัยเรียนประถมด้วยกันมาก่อนผมแอบชอบเค้านะเเต่พอจบป.6ไปต่างคนต่างแยกย้ายผมไม่สามารถติดต่อเขาได้อีกเลยละเมื่อไรที่ผมฝันเห็นเขาตื่นมาผมจะมีความสุขมากบ้างทีผมมีความสุขกับฝันนั้นมากเลยครับ
หยิกหู 0
"ใครเคยฝันเห็นคนที่เคยแอบชอบบ้างครับ"