Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ิbose am5 เสีย แนะนำร้านซ่อมทีนะครับ

boy

19/06/2013 12:56:30
เป็นของเก่านะครับ เก็บไว้เป็น 10 ปี ไม่ได้ใช้เลย

พอเอามาเปิด ปรากฏว่าเสียเบสไม่มีเลยครับ เปิดตู้ดู สภาพดอกก็ยังดีอยู่ ไม่ขาด ไม่เปื่อย
ลองเปิดทิ้งไว้หลายชั่วโมง ก็เหมือนเดิม

แนะนำร้านซ่อมหน่อยนะครับ ไม่เอาศูนย์เพราะหิ้วมาเอง เอาไปซ่อมคงจะโดนไม่ใช่น้อย

ไม่กล้าเอาไปซ่อมแถวบ้านหม้อ บอกตรงๆ ครับกลัววววว

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Theeranai

19/06/2013 14:14:39
28
ผมว่าเข้าศูนย์เชคก่อนฮะ ซ่อมไม่ซ่อมอีกเรื่อง ดูว่าราคายอมรับได้ไหม ส่วนตัวผมว่าค่าซ่อมอัศวโสภณไม่โหดร้าย พอรับได้ฮะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Mcky

19/06/2013 16:43:30
0
เข้าศูนย์ไม่ซ่อมเปลี่ยนอย่างเดียว คำนวนราคาแล้วซื้อตู้ acoustimass มือสองใหม่ดีกว่า

Am5 ตัวไหนครับ 1,2,3 ถ้าเต๋าขอบแดง ขอบดำรุ่นสองและสาม
อันนี้พูดเฉพาะสำหรับตู้ acoustimass module นะครับ ตัวลูกเต๋าพังไม่พังเช็คง่ายกว่า
สำหรับตู้ซับ ผมเคยรื้อ ออก ด้านในมีวงจรพาสซีพคอนโทรลเล่อร์ มีฟิวส์อยู่ ลองเช็คดูสภาพ ดูรอยไหม้ ดอกลำโพงซับทั้งคู่ ขอบไม่น่าเปื่อยแค่สิบปี กดดูเบาๆ วอยส์ยังไม่เบียดครืดคราดก็โอเคสำหรับดอกซับ

ลองหาทางต่อลัดตรงเข้าดอกลำโพงซับอีกทีเพื่อเช็คว่ามันดังอยู่หรือไม่ หากดัง ปัญหามาจากตัวแผ่นวงจรแน่นอนแล้ว แกะออกมาเลย ไปบ้านหม้อไม่ต้องกลัว
สำหรับ Bose เค้าอาจจะคิดแพงกว่าปกติหน่อยแต่ ส่วนใหญ่จบ ช่างบ้านหม้อ(ส่วนใหญ่)มีคุณธรรมดีและโคตรเก่งครับ ไม่ค่อยหิวเงินนักหรอกเพราะงานเค้ามาตลอด

แอมป์ Bose เครื่องเสียง Bose งาน PA ราคา 6 หลักเสีย เค้าก็พึ่งช่างบ้านหม้อกันนี่ล่ะครับ อย่าไปกลัว แต่หากพังผมไม่รับผิดชอบนะ แค่แชร์ประสบการณ์ให้ฟัง ไปซ่อมมาดอกลำโพง Bose ไม่เคยผิดหวัง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Mcky

19/06/2013 16:45:11
0
แต่ทั้งนี้ การต่อสายหลังตู้ มั่นใจแล้วนะครับว่าถูกต้อง กลัวว่ามันอยู่ข้างหลังจะมองไม่ค่อยชัด เดี๋ยวต่อสลับกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

มีร้านแนะนำไหมครับ

18/04/2019 09:22:58
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Mcky
เข้าศูนย์ไม่ซ่อมเปลี่ยนอย่างเดียว คำนวนราคาแล้วซื้อตู้ acoustimass มือสองใหม่ดีกว่า

Am5 ตัวไหนครับ 1,2,3 ถ้าเต๋าขอบแดง ขอบดำรุ่นสองและสาม
อันนี้พูดเฉพาะสำหรับตู้ acoustimass module นะครับ ตัวลูกเต๋าพังไม่พังเช็คง่ายกว่า
สำหรับตู้ซับ ผมเคยรื้อ ออก ด้านในมีวงจรพาสซีพคอนโทรลเล่อร์ มีฟิวส์อยู่ ลองเช็คดูสภาพ ดูรอยไหม้ ดอกลำโพงซับทั้งคู่ ขอบไม่น่าเปื่อยแค่สิบปี กดดูเบาๆ วอยส์ยังไม่เบียดครืดคราดก็โอเคสำหรับดอกซับ

ลองหาทางต่อลัดตรงเข้าดอกลำโพงซับอีกทีเพื่อเช็คว่ามันดังอยู่หรือไม่ หากดัง ปัญหามาจากตัวแผ่นวงจรแน่นอนแล้ว แกะออกมาเลย ไปบ้านหม้อไม่ต้องกลัว
สำหรับ Bose เค้าอาจจะคิดแพงกว่าปกติหน่อยแต่ ส่วนใหญ่จบ ช่างบ้านหม้อ(ส่วนใหญ่)มีคุณธรรมดีและโคตรเก่งครับ ไม่ค่อยหิวเงินนักหรอกเพราะงานเค้ามาตลอด

แอมป์ Bose เครื่องเสียง Bose งาน PA ราคา 6 หลักเสีย เค้าก็พึ่งช่างบ้านหม้อกันนี่ล่ะครับ อย่าไปกลัว แต่หากพังผมไม่รับผิดชอบนะ แค่แชร์ประสบการณ์ให้ฟัง ไปซ่อมมาดอกลำโพง Bose ไม่เคยผิดหวัง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

SHINOBI A7

18/04/2019 09:24:49
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Mcky

มีร้านแนะนำไหมครับ ที่บ้านหม้อ
หยิกหู 0
"ิbose am5 เสีย แนะนำร้านซ่อมทีนะครับ"