Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

wattikorn

24/05/2013 23:21:33
0
ตอนนี้มีamp กับ ลำโพงเหลืออยู่ชุดนึงผมคิดว่าจะเอามาจับกันไว้ฟังเพลงกับเพื่อนๆสนุกๆ โดยแหล่งเพลงคงจะมาจากyoutube ละครับ อยากทราบท่านๆว่า สายrcaแล้วก็หัวแปลง mini to rca เสียบโน็ตบุ๊ค หรือว่าผมควรจะหาdacซักตัวดีครับ ตอนนี้ชั่งใจอยู่กับdacเพราะต้นทางไม่ค่อยจะokเท่าไหร่
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

24/05/2013 23:49:11
4,282
ถ้าปกติใช้งานโน๊ตบุ๊ค แล้วเสียงไม่ได้แย่อะไรมากมายนัก ไม่จำเป็นต้องหา dac มาเพิ่มครับ ยิ่งบอกว่าฟังจาก Youtube แล้ว ไม่จำเป็นต้องไปซื้อไปเปลืองสตางค์ในตอนนี้ เพราะเพลงนั้นถูกบีบอัดในขั้นตอนผสมรวมลงไปกับภาพ คุณภาพเสียงไม่ได้ดีจนต้องเน้นฟังจาก DAC ก็ได้ครับ

เลือกซื้อ mini to rca ลงทุนให้ต่ำสุดก่อน เอามาใช้ก่อน แล้วค่อยว่ากันจ้าๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

bewee

25/05/2013 11:26:27
0
จากประสบการณ์ส่วนตัว ช่วยได้อยู่เยอะเหมือนกันค่ะ
ใช้ Fiio E10 นี่เทียบกับไม่ได้เสียบต่างกันพอควร ขนาดเล็ก ราคาไม่แพงด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ฟังเพลงจากyoutube"