Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามเกี่ยวกับเครื่องเสียงหน่อยครับ

อาท

01/12/2006 00:22:01
คือตอนนี้ ผมค้นเจอเครื่องเสียงที่บ้านครับของ
nakamichi พี่ผมซื้อมานานแล้วน่าจะ 10 ปีได้
ผมลองเอามาเปิดดูแล้ว เวลาเล่น CD บางแผ่นมันกระตุกน่ะครับ แต่ถ้าผมเล่นบน walkman มันไม่กระตุก
แล้วตรงถาดใส่ cd เวลากด open มันจะเคลื่อนออกมาครับ แต่มันไม่หยุดมันไหลกลับไปเลย

อาการแบบนี้ซ่อมได้ที่ไหนเหรอครับ
ไม่อยากทิ้งเสียดายเห็นพี่ผมบอกว่าซื้อมาแพงเหมือนกัน

รีโมทก็หายไปไหนไม่รู้
:122:
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

01/12/2006 09:18:07

เจี๊ยก...........จะทิ้งทำไม อาการแบบนี้ไม่น่าจะเป็นเรื่องใหญ่ครับ

อาจจะเป็นที่หัวอ่านมันเริ่มเสื่อมบ้างน่ะครับ ลองไปหาร้านที่มีฝีมือหน่อย (อย่าเอาร้านที่รับซ่อมจิปาถะนะครับ) เซนเซอร์ที่อ่านมันเสื่อม แต่ซ่อมได้ครับ

เรื่องซ่อมต้องลองเช็คดูที่บอร์ดเครื่องเล่นบ้านครับ
http://www.audioteams.com/

เว็บนี้มีคนเล่นเครื่องบ้านล้วนๆ ครับ แต่ละคนรู้จักที่ซ่อม ที่ทำ ที่จำนำ สารพัด 555

ลองเข้าไปอ่านครับ Nakamichi นั้นดังมากเมื่อประมาณ 20 ปีก่อน เป็นเครื่องเสียงญี่ปุ่นเกรดไฮเอนด์เลยก็ว่าได้ แพงกว่าแบรนด์อื่นๆ เยอะแยะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"ถามเกี่ยวกับเครื่องเสียงหน่อยครับ"