Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แล้วผมก็ได้ Beyerdynamic DT880 มาลอง ^_^

Windows X

08/04/2007 03:31:26
ในบอร์ด head-fi ตัวนี้นับว่าดังพอสมควรเลยทีเดียว แต่หาข้อมูลและของจะลองในไทยยากซะเหลือเกิน จนในที่สุดก็มีคนมาประกาศขายในบอร์ดนี้และผมก็ไม่ลังเลที่จะหวดมาลอง หุๆๆ

รุ่นนี้ผมได้มานี้เป็นรุ่นของปี 2003 นะครับ ได้ยินว่าตัวใหม่ๆอย่าง 2005 เบสกับรายละอียดมันนิดหน่อยยังไงนี่ล่ะ

พอแกะกล่องมาลองฟังดู รู้สึกว่าเสียงจะเบามากๆเลยครับ ohm ตั้ง 250 นี่นะ (ถ้าตอนนั้นผมซื้อ 650 แทน 595 มันจะเบาแบบนี้ไหมนะ) จนผมต้องเร่ง volume ในคอมให้สุดถึงจะพอได้ยิน พอดี amp ผมส่งซ่อมอยู่เลยต้องเพิ่ง output ตรงๆนี่ล่ะนะ เรื่องเสียงนี่ไม่ผิดหวังครับ ออกแนว bright เหมือน grado แต่ไม่ค่อยฟุ้งเท่านะ รายละเอียดทำได้ดีเหมาะกับเพลง classical และพวก electronic มากๆเลยครับ ไม่ค่อยออก color เท่าไหร่ แต่ถ้าฟังพวก Rock นี่คงไม่โดนเท่าไหร่เพราะ bass กับน้ำหนักเสียงมันไม่ค่อยมีเท่าไหร่ เบสออกนุ่มๆไม่มีน้ำหนักมากนัก รายละเอียดเบสทำได้ดี เสียงใสรู้สึกจะออกแหลมไปนิดหน่อย อย่างตอนนักร้องออกเสียง ซ หรือเสียง end high ก็บาดนิดนึง sound stage นี่กว้างได้ใจมากครับ แต่กับ k701 ไม่รู้ใครกว้างกว่าล่ะนะ

การสวมใส่นี่ใส่ง่ายครับ สบาย ไม่หนักหัว วัสดุดูทนทานดี แต่รู้สึกว่ารูที่ให้สวมใส่นี่เล็กไปหน่อย เบียดกับใบหูผมยังไงชอบกล ใส่นานๆบางทีก็เจ็บ

โดยรวมแล้วแทบไม่มีอะไรให้ติสำหรับหูฟังระดับต้นๆแบบนี้ เสียดายที่มันไม่ใช่แบบฟังได้ทุกแนว ออกแนว classical และพวก electronic ซะมากกว่า ถ้าใครชอบฟังเพลงแนวนี้ นอกจาก k701 แล้วตัวนี้ก็น่าสนใจไม่น้อยเช่นกันครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Windows X

08/04/2007 21:03:48
จริงๆแล้วกะซื้อมาฝากพ่ออ่ะครับ เห็นแกชอบฟังลำโพง JBL (ที่ว่าออกแหลมๆหน่อยเลยคิดว่าตัวนี้น่าจะเหมาะ) ลำโพงตัวเก่าดีกว่าเยอะ ไม่น่าพังเลย เหอๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

pp

09/04/2007 11:33:10
ใช่ครับ เขาว่ามันพอๆกับ 650 เลย
ติด Top10 เหมือนกันอีกตะหาก

และถ้าของศูนย์เหมือนๆกัน ถูกว่า 650 ด้วยนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เบียส

09/04/2007 14:19:15

มายินดีด้วยอีกคนครับ ได้ของเล่นใหม่ถูกใจ มันเหมือนได้สาว
พริตตี้มาเคียงข้าง สุขสุดๆ อิ อิ อิ
หยิกหู 0
"แล้วผมก็ได้ Beyerdynamic DT880 มาลอง ^_^"