Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำหูฟังสบายหู+ดูดีหน่อยครับ

Eamon_666

06/04/2007 14:20:15
อยากได้ที่มันฟังแล้วสบายสุขภาพหูหน่ะครับ แ้ล้วดูดีไม่รัดหัวจนน่าเกลียด(อันนี้สำคัญออกข้างนอกประจำ)
เอาแบบเก็บเสียงดีๆหน่อย

ไม่เอา in ear นะครับปวดหู
เพราะมีปัญหาสุขภาพทางหูเพราะ inear(ฟังอยู่ประมาณ2ปีได้มั้ง) เป็นเลย... ไม่ได้ฟังในลักษณะเสียงดังนะคับแต่ฟังนาน..

ที่ผ่านมาเคยใช้ ue fi 5eb e5 um2 e500(อันนี้ยืมเพื่อนใช้ช่วงนึง)

ขอบคุณครับ

อีกนิดส์ถูกใจ sportapro เหมือนกันแต่ติดที่มันรัดหัวแล้วดูแปลกๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

รัล

06/04/2007 16:16:09
PK 2 เลยครับสุดยอด ๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

06/04/2007 18:22:00

555 ไม่มีครับ

ถ้าไม่ใช่ inear มันกันเสียงไม่ได้ซักตัวครับ

แต่ถ้าไม่สนเรื่องเก็บเสียง ผมว่าลองฟังที่ PK3 ก่อน ถ้าไม่สะใจโก๋ ก็ค่อยลอ&squot; PK2 ครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

baphonee

06/04/2007 18:58:30
ลอง pk1 สิครับจะได้จน ดี กินมาม่า จนหัวหยิก หมดแล้ว แม้ จะอยู่เมืองนอกมาม่า ก็ยังเป็นสิ่งที่ขาดแคนไม่ได้ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

fucki*_eamon

06/04/2007 20:30:35
สงสัยคงต้องบอกลาหูฟังกะไอพอตแล้วละม้าง เป็นไปได้ไม่ค่อยอยากสอดเข้าไปให้หูเลย ฟังแ้้้ล้วปวดๆ เห็นพ่อเพื่อนทำห้องอัด ทำเยอะจัดเข้า รพ เลย กลัวจิงๆ

ตอนนี้ฟังได้แต่ headphone ที่บ้าน หูที่มีก็แทบไม่ได้ไช้เลย เซ็ง:184:
อยากไปลองที่ร้านเหมือนกัน pk เนี่ย แต่ไปทีไรไม่เคยซื้อซักที ไปลองอย่างเดียว เกรงจั็๊ยเกรงจัย
ส่วน eb กับ pro นี่ต่างตรงที่เบสครับ เบสมันจะดูแน่นกว่าโปรหน่อยโปรดีตรงที่ใส แต่เบส eb ไม่ได้แรงมากจนกระแทกหูนะครับ เป็นเบสแนวนุ่มๆ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

[ P ]

07/04/2007 09:22:29
ถ้ามีเงินจัด bose ไปเลยครับกันเสียงได้เยอะพอสมควร
ตัว on-ear นะแต่อาจจะใหญ่ไปนิดหน่อย
แต่ใส่แล้วไม่น่าเกลียดครับ
ส่วนเรื่องเสียงนั้นผมว่าก็ดีนะครัยแต่เมื่อเทียบกับราคา ราคาอาจจะสูงไปซักนิดหน่อย(พันต้นๆ)
แต่เมื่อเทียบกับงานผมว่า
ราคาก็ยังสูงอยู่นิดนิดประมาณหลักร้อย

หรือถ้าอยากกำจัดเสียงรบกวนข้างนอกมากๆก็ ขยับขึ้นไปอีกครับ quite comfort 2 หรือ 3 เป็นไงครับ

ที่ว่ามาทั้งหมดแคบอกกัน่ขำๆนะครับ ผมว่าราคามันสูงจัด
ถ้าไม่ได้ชอบแบรนนี้ ผมว่าเล่นอย่างอื่นคุ้มกว่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

เบียส

07/04/2007 12:09:56

จะมาเกรงจง เกรงใจอะไรกัน ไอ้เรื่องลองหูฟังเนี่ย
เดินเข้ามาบอกได้ทุกเมื่อ เดี๋ยวปิง ปิง จัดให้แน่นอน
หิวน้ำหิวข้าวบอกได้ร้านไหนเด็ด อิ อิ อิ
หยิกหู 0
"แนะนำหูฟังสบายหู+ดูดีหน่อยครับ"