Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เฮียเคยฟังหูฟังแบบ electro static ไหมครับ

nopphong

06/04/2007 01:22:49
พอดีไปเจอมาที่
http://headwize.com/projects/showfile.php?file=radford1_prj.htm ดูแล้วแปลกดี และเคยได้ยินมาว่าลำโพงแบบนี้เสียงดี ก็เลบมาถามเฮียดูครับเผื่อจะเคยฟังว่าเสียงมันดีจริงหรือเปล่า หรือเคยได้ยินใครบอกมาว่ามันดีหรือไม่ดียังไงบ้างน่ะครับ ถ้าดีผมจะได้ลองทำเล่นบ้างน่ะครับ อิอิ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

06/04/2007 08:41:26

5555 ผมไม่เคยฟังจริงๆ ครับ

ตอนหูฟังแบบนี้ดัง ตอนนั้นยังไม่มีสตางค์จะซื้อครับ เพราะมันแพงระยับไปเลย

ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ซื้อมาฟังอีกเช่นเดิม เพราะก็ยังไม่มีสตางค์พอที่จะซื้อมาฟังอีกนั่นเอง แถมใจไม่กล้าอีกต่างหาก

ก็เลยยกเว้นไว้น่ะครับ..........555

แต่ไม่แน่ เดี๋ยวผมจะลองหาจับมือสองเอา แล้วมาทดลองให้ชื่นใจ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nopphong

06/04/2007 09:01:21
เสร็จเลย ระดับพระกาฬยังไม่เคยฟัง แล้วผมจะกล้าลองเหรอเนี่ย จริงๆหูฟังไม่หนักใจครับ แต่หนักใจแอมป์ที่ต้องใช้แอมป์หลอดแล้วต่อออกตรงๆที่แรงดัน 300V กลัวทำพลาดแล้วกลายเป็นเหมือนนั่งเก้าอีไฟฟ้าแบบในหนังไป อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

06/04/2007 18:15:56

เจี๊ยก..........พระกาฬก็กินข้าวแกงเหมือนกันครับ 555

แถมพระกาฬก็ยังกินข้าวแกงราคาถูกๆ ซะด้วย 555

คือผมเองเคยมีโอกาสได้ฟังหลายทีแล้วครับ แต่ไม่ค่อยอยากใส่ใจนัก เพราะมันต้องมีแอมป์เฉพาะของมัน ซึ่งค่อนข้างวุ่นวายครับ และอีกอย่างคือมันแพงเวอร์เกินไปครับ ไม่ค่อยมีมโนธรรมสักเท่าไหร่ 555

แต่ไม่แน่ครับ ถ้ามีคนสนใจ ผมว่าจะหามาขายเหมือนกันครับ เอาได้แบบที่มันถูกๆ ตังค์หน่อย

555
หยิกหู 0
"เฮียเคยฟังหูฟังแบบ electro static ไหมครับ"