Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

: นาฬิกา Casio ถามห้องไหนครับ ??

NoO

16/03/2013 10:20:36
0
พอดีเข้ามาจาก Google แล้วเห็นเว็บเฮียมีถามตอบเรื่อง G shock ด้วย แต่ไม่รู้อยู่ห้องไหน

คือผมสงสัยเรื่องประกันแต่ละที่,แต่ละร้านครับ มันมีมากมายเหลือเกิน คลองถมซีคอนก็อย่างนึง ในเว็บก็อย่างนึง ของสงขลาก็อีกอย่างนึง

เลยอยากถามว่า...

1. ถ้าเครื่องที่ประกัน CMG มันจะไม่มีประกัน Casio ซ้อนใช่ไม๊ (ไม่ติดวอยด์ 2 แผ่นควบ)
2. ถ้าประกันร้าน ก็จะไม่มีประกัน Casio รึเปล่า ไร้วอยด์ใดๆ แปะหลัง จะเป็นที่โล่งๆ ว่างๆ

ที่สงสัยเพราะไปซีคอนฝั่งคลองถม แกก็บอกประกันศูนย์นะคร๊า (มีวอยด์ Casio แปะ) แต่พอเข้าไปในเว็บกลับบอกประกันร้านแบบของสงขลาทั้งหลาย อันนั้นคือหลังนาฬิกาจะไม่มีวอยด์ใช่หรือไม่

แล้วประกัน Casio กับ CMG อันไหนดีกว่ากันครับ เพราะเห็น CMG จะแพงกว่าประมาณ 4-500

:]
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1
ความคิดเห็นที่ : 2

poporing007

16/03/2013 10:49:30
0
เอาตรงๆนะครับ คือประกันศูนย์ก็คือ CMG จะมีวอยแปะฝาหลังและใบประกัน

ที่เหลือก็เป็นประกันร้าน แต่ละร้านอาจจะมีเทคนิค วิธีการพูดแตกต่างกัน ให้ดูดี
แต่สรุปได้ว่า ประกันร้าน ส่วนจะดีแค่ไหน ก็อยู่ที่นโยบายของร้านนั้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

bmob

16/03/2013 11:16:18
0
cmg คือประกันศูนย์เซ็นทรัลครับ นอกนั้นประกันร้านหมดครับ ถ้าไม่เน้นประกันซื้อตามร้านธรรมดาดีกว่าครับ ถูกกว่ามาก ผมมั casio รวมๆ 16 เรือนยังไม่เคยเสีย หรือ มีปัญหาให้ซ่อมซักเรือนครับ มีแต่เปลี่ยนถ่าน ทนมากๆโดยเฉพาะพวก g-shock อ้อระวังเครืีองหลุดน้ำท่วมด้วยนะครับ ถ้าจขกท.ดูของแท้ออกรับรองทนมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

replay

16/03/2013 12:30:07
23
นาฬิกา Casio เขาไม่ได้ผูกขาดให้บริษัทใดเป็น sole distributor มาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว

บ.ตัวแทนจำหน่านของ Casio จะมีมากมายหลายแห่ง เช่น CMG Siam marco NK time

ในรุ่นแบบธรรมดา Edifice อะไรพวกนี้มีทุกที่ แต่บางรุ่นอย่าง G-shock บางตัวเป็นรุ่นที่ CMG ได้สิทธิ์จำหน่ายคนเดียว

ส่วนเรื่องประกันนี่ถ้าไม่ค่อยจะซีเรียส ซื้อของที่ถูกกว่าก็ได้ แค่มั่นใจว่าได้ของแท้ๆ จะจ่ายแพงกว่าทำไม

เพราะเรื่องการรับประกัน ลองอ่านเงื่อนไขในรายละเอียดยิบย่อยดูให้ดีๆ บางบริษัทเขารับประกัันแค่ว่าเป็น casio แท้ที่มาจากตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง แต่ไม่ได้รับประกันในความเสียหายจากการผลิต แม้แต่ถ่านหมดในระยะรับประกัน เขาก็คิดตังไม่ฟรีนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

NoO

16/03/2013 13:04:50
0
ที่ผมเห็นคือ วอยด์ Casio แปะฝาหลังสีเงินๆ แล้วเค้าบอกประกันศูนย์ (ของตามร้าน) แบบนี้คืออะไรครับ ถามไม่ได้ เขาทำหน้าหงิก XD
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

NoO

16/03/2013 13:09:11
0
อ้อ รุ่นที่ผมสนใจไม่ใช่ G shock ครับ เป็น Edifice กับ Outgear

Outgear ก็ตัวแบบลิงค์ด้านบน

ส่วน Edifice ก็ตามรูปครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

NoO

16/03/2013 13:14:17
0

ตัวนี้

- Siamtime : ประกัน CMG = 2,550
- Watch2We : ประกันร้าน = 2,550
- สงขลา (Kissy) : ประกันร้าน = 2,150

- คลองถมซีค่อน : เค้าบอกประกันศูนย์ (นี่แหละที่ งง) มีวอยด์ Casio เงาๆ แปะ = 2,300

ผมจะเอาตัวน๊ายยยย !????
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

replay

17/03/2013 02:45:18
23
ก็ดูตามสมควรละกัน อย่างที่บอกว่าของบางศูนย์แค่รับประกันว่าของแท้เท่านั้น แต่ไม่ได้ประกันคุณภาพอื่นๆ

มี void แปะหลัง เขาจะมีในประกันของบริษัทเขาอีกใบให้ตอนขายนะ

อย่างบ.ที่ติดต่ออยู่ ของ siam marco เขาก็มีใบประกันแยกมาให้ แต่เงื่อนไขการรับประกันอ่านแล้วก็เป็นอย่างที่บอกไป

แต่ถ้าคิดว่าใช้ไม่พังแน่ๆในเวลา 1 ปี ซื้อของที่ไหนก็ได้ ที่เราสบายใจ และได้เห็นสินค้าก่อนซื้อครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Mike

17/03/2013 04:33:35
1
เรื่องประกันคงตามที่เพื่อน ๆ ตอบไปล่ะครับ
แต่ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องประกันร้านหรือศูนย์
ถ้าร้านถูกกว่าพอสมควรผมก็ซื้อร้านแหละครับ เพราะเท่าที่ซื้อตระกูล G-shock มานี่มันยังไม่พังให้เห็นเลย 555+
แต่ไม่ใช่ว่าไม่มีเปอร์เซนต์นะ แต่คงน้อยมากล่ะครับที่มันจะมีปัญหา คงต้องดวงไม่ดีจริง ๆล่ะงานนี้ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

bmob

17/03/2013 10:05:39
0
รุ่นที่ จขกท สอบถามมานั้นผมเคยเจอถูกที่สุด 2100 ครับ แต่รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้ casio มันปรับขึ้นราคาละครับ แต่ก็มีบางร้าน ที่มีของค้างสต๊อกอยู่ลองหาดูดีๆครับๆ ถ้าดูของแท้เป็น ไม่พังง่ายๆแน่นอนครับ เรื่องประกันแทบไม่ต้องสนใจเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

เจเจ็ด

26/12/2017 20:12:43

gshock ซื้อที่ไหนถูก มีหลายรุ่นลองเลือกดูคับ

https://www.bloggang.com/mainblog.php?id=eatbreakfast&month=26-12-2017&group=1&gblog=15

มีหลายรุ่นคับ เห็นมีโปรลดอยู่หาโค้ดใส่ดู http://smarturl.it/gshock-promo

lazada coupon http://smarturl.it/weekly-vouchers

หยิกหู 0
": นาฬิกา Casio ถามห้องไหนครับ ??"