Guest
หมวดหมู่ >

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

blackpie

25/02/2013 22:27:30
33
สวัสดีพ่อแม่พี่น้อง ก่อนอื่นต้องขอเกริ่นก่อนว่าวันนี้ผมได้มีเวลาว่างและมีโอกาสได้ไปพบกับคุณเบิร์ด
ชายผู้ใจกล้าย่านอโศก ในช่วงเวลาค่ำๆของวัน รีวิวนี้จะเป็นแบบเล่าไปเรื่อยๆไม่มีเค้าไม่มีตอนเท่าไรภาพประกอบก็ไม่มีเพราะไม่ได้ถ่าย 555
จะขอทำไว้เพื่อเป็นอนุสรของความกล้าเสี่ยงตายนะครับผม

ช่วงเย็นของเมื่อวานคือคืนก่อนวันมาฆะบูชา อยู่ดีๆก็มีเสียง whatapps ดังจากบุรุษนิรนามไม่ทราบชื่อรู้ภายหลังว่าชื่อเบิร์ด ซึ่งในที่นี้ผมจะใช้อักษรย่อนะครับ
บ. คุณดิวครับ สนใจมาลองฟัง ak100 โม viard มั้ยครับ
ด. หืม โม viard เลยเหรอด้วยความที่เคยได้ยินสรรพคุณอันแสนแพงเสียงที่ล่ำลือแต่ไม่เคยได้ฟังซักทีเพราะไม่มีปัญญาหละคร้าบบบบ ก็เล่นเมตรนึงตั้ง 26000 บาทหนะโดยประมาณ ผมไปคิดและนั่งชั่งน้ำหนักอยู่นานว่าจะไปดีมั้ยว้าาาาา เวลาก็ไม่ค่อยจะมีอยู่เพราะต้องพาครอบครัวไปเที่ยว คุยรายละเอียดไปๆมาๆ
บ. ผมมี m2m viard ให้ลองด้วยหละครับ เสียงดีนะครับ
ด. เอาแล้วไง ak100 ยังไม่พอหมอนี่กล้าตัด viard มาทำ m2m เออเว้ยน่าสนคิดๆๆๆๆ อยากจะไปนะแต่เวลาไม่ค่อยอำนวย
บ. ผมว่างอยู่ครับวันพรุ่งนี้ถ้าถึง กทม ผมจะโทรหาละกัน
ด. ครับวันเวลาจะนัดกันอีกที
ความคิดเห็นที่ : 1

blackpie

25/02/2013 22:35:50
33
วันรุ่งขึ้น
เสียง whatapps จากชายผู้ใจกล้า เรียกหาผมอีกครั้งคราวนี้ผมตอบไปว่าถ้าเกิดผมสะดวกผมจะติดต่อไปครับ
ช่วงเย็นนั่นเอง หลังจากพาครอบครัวพร้อมเจ้าตัวเล็กไปเที่ยวและกลับมาถึงบ้านแล้ว ด้วยความเหนื่อยอ่อนเลยคิดว่าจะพักผ่อนแต่ก็ไม่ลืมและคิดไม่ตกซักทีเรื่อง ak100 โม viard เพราะที่แค่ redwine ทำโมคาดาสราคาไม่เท่าไรคนหลายๆคนก็ยอมรับแล้วว่ามันดี อันนี้สายราคามากกว่าหลายเท่านักแล้วก็ไม่ใช่สายธรรมดาด้วย ผมรวมรวมกำลังเฮือกสุดท้าย คว้าโทรศัพท์ กดไปหาคุณ บ. ทันที
ด. คุณ บ.รึเปล่าครับ สะดวกแถวไหนครับ
บ. แถวรัชดาหละครับ
ด. คิดในใจว่าเออเว้ยไกลดีแท้ จริงๆมันไม่ไกลหรอกแต่ตูขี้เกียจขับรถว่างั้น
บ. ทุ่ม 2 ทุ่ม 3 ทุ่มก็ได้ครับผมว่าง
ด. งั้นถ้าผมไปได้แล้วจะติดต่อไปครับ หลังจากวางสาย
ผมได้รวบรวมความกล้าโทรไปบนบ้านไปขอเมียะครับว่า ผมจะไปลอุดโมซะหน่อยไม่นานก็กลับหละครับ(รถไม่ติดเริ่มค่ำแล้ว)
คำตอบที่ได้คือ อย่าลืม mc fish มาด้วย 1 ลูกผมไม่รอช้า คว้ากุญแจรถแล้วโทรไปหาชายผู้ใจกล้าทันที นัดแนะเวลา 20.00 น. ในห้างที่คนไม่มากนักเวลานี้อย่าง เซนทรัลพระรามเก้าหละครับ
ความคิดเห็นที่ : 2

blackpie

25/02/2013 22:41:28
33
ถึงที่นัดหมายผมก็จัดแจงไม่รอช้า รีบโทรไปหาคุณ บ. ทันทีเพื่อบอกว่าผมถึงแล้วเผื่อเค้าจะรอผมอยู่
ผมไปหาที่นั่งสงบๆในร้านที่คนไม่ค่อยนั่งหละครับ สั่งเครื่องดื่มมาแก้วนึงรอยลโฉมชายผู้ใจกล้าผู้นั้น
และแล้วเค้าก็โผล่มาพร้อมกระเป๋าใบเล็กที่ดูเหมือนไม่มีอะไรแต่พกอุปกรณ์เหมือนราวกับมีกระเป๋า 4 มิติของโดเรมอน ชายผู้นั้นดูภูมิฐานและทักทายอย่างเป็นมิตรครับ
บ.คุณดิวใช่มั้ยครับ
ด. ครับผมเองครับเชิญนั่งครับ

ด้วยความที่ไม่เสียเวลาผมได้นำอุปกรณ์ต่างๆของผมออกมาจากเป้ใบใหญ่อันรกๆ
ซึ่งที่ผมมีคือ ak100 aloref8 alointer tg334aloscxbalance akg k3003
แล้วก็บรรจงกดเปิด ak100 สุดรักของผม แต่เหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น
Ak100 มันหักหลังผมครับ สรุปคือ แบตไปหมดอีตอนไหนไม่รู้แย่แล้วสิ ทีนี้จะเปรียบเทียบกับอะไรดีหละ
ความคิดเห็นที่ : 3

blackpie

25/02/2013 22:54:54
33
คุณ บ. ไม่รอช้า หยิบ ak100 รุ่นไม่โมขึ้นมาทันที ผมมีครับเอ้อค่อยโล่งใจหน่อย แต่สิ่งที่ทำให้ผมเตะตาคือชายผู้นี้มี forte 10 ครับหูแสนแพงราคาใกล้บางแสนหละครับ ด้วยความอยากรู้อยากเห็นผมไม่อายที่จะบอกไปว่า ขอลองได้มั้ยครับ
บ. เชิญตามสบายเลยครับ
สัมผัสแรกคือ เย็นหูชิ_หาย -.- ตัวมันทำด้วยทองเหลืองหล่อทั้งตัวนี้น่า พอเปิดเพลงเสียงที่ได้ยินหวานราวกับกินน้ำตาลสดเมืองเพชรเลยครับ เสียงนักร้องหญิงหวานแบบที่ไม่เคยได้ยินได้ฟังมาก่อน หวานและก้องกังวาลราวกับเสียงสวรรค์ไม่ปาน แต่บอกได้เลยว่าสุดยอดของแจ๊ส หละครับ แต่.... มันไม่ใช่หูที่ให้เสียงเบสดีเท่าไรมันมีเนื้อเบสครับแต่ไม่หนักและ impact ไม่แรงความรู้สึกจะคล้ายๆ hd800 ฉบับเสียงหวานอิ่มหละครับ ความแห้งไม่มีให้เห็นแม้แต่น้อย หวานและโปร่ง
ความคิดเห็นที่ : 4

blackpie

25/02/2013 23:09:02
33
หลังจากที่โม้ไปนาน คราวนี้มาถึงพระเอกของงานนี้บ้างหละครับ
Viard ak100
ผมจะเริ่มด้วยการต่อตรงซะก่อนนะครับ
โดยผมจะต่อกับ akg k3003 ทีี่ผมค่อนข้างคุ้นกับเสียงมันหละครับ
ผลที่ได้คือ เสียงนั้นมาเต็มครับ กำลังขับนี่ไม่ต้องพูดถึง ดีกว่าตัวเก่าพอควรเพราะ by pass ตัวต้านทานแล้วโยงด้วยสาย viard ราคาแสนแพงเข้าไปแทนหละคร้าบ
ผมจะให้นิยามเลยว่า ชัดเจน จะแจ้ง แต่ไม่จัดจ้าน
ความชัดเจนของเสียงนั้นเด่นขึ้นมาทันที แบบที่ว่าหาหลืบให้นักร้องไม่เจอว่างั้น ชัดซะจนอืมมมมมม แบบนี้นี่เอง
จะแจ้ง ก็คือ รายละเอียดดีความลื่นไหลของเสียงดนตรีทำได้ดีครับ แต่มันก็ทำให้ player ตัวนี้ขี้ฟ้องมากขึ้นอีกโขเลยหละครับ สำหรับคนชอบเก็บรายละเอียดอะนะ
ความจัดจ้านและความ color ไม่ค่อยจะเจอกับสายตัวนี้ครับ คือเหมือนว่ามันจะไม่เติมแต่อะไรไปมากมายเท่าใดนัก สิ่งที่ผมเจอคิดว่ามันออกในแนวทางที่ตรงไปตรงมาเสียมากกว่า
มาถึงข้อเสียหละครับ ไม่มีอะไรในโลกดีไปซะทุกอย่างจริงมั้ยครับ สิ่งที่ผมพบคือ มันอาจจะไม่เหมาะกับคนชอบลูกเล่นลูกหลืบที่คิดว่าเป็นเสน่อย่างหนึ่งหละครับ แบบว่่ไม่ชอบอะไรที่ชัดเจนขนาดนั้นอะนะ(ความรู้สึกตนเองล้วนๆ -.-) มันชัดจริงๆแต่มันไม่ใช่สำหรับผมหละครับ หลายคนชอบแต่หลายคนก็ไม่ชอบ คุณ บ. ก็บอกมันเหมือนผู้หญิงแหละครับที่แต่ละคนชอบ spec ไม่เหมือนกัน จากความเห็นของผม
คะแนนเต็ม 100 ผมให้ 90 ละกันครับ เพราะมันชัดจนเกินไปแต่ทุกอย่าง perfect และดีกว่าเครื่องเดิมๆพอควรหละครับ

สรุปเรื่องเครื่อง ถ้าท่านรับได้กับความเสี่ยงที่จะเกิดขึ้น ชอบความจะแจ้งและชัดเจนของน้ำเสียง ชอบความหวานและความใส ak100 โม viard ของคุณเบิร์ดนั้นจะไม่ทำให้ท่านผิดหวังหละครับ ความเสียงที่เกิดขึ้นผมว่าถ้าท่านชอบในน้ำเสียงมันก็คุ้มค่าที่จะเสี่ยงหละครับ
ปล. ไม่มีอะไรถูกใจไปซะทุกคนหรอกครับ ดีไม่ดีอยู่ที่ท่านจะตัดสินใจ ว่ามันเหมาะกับท่านหรือไม่แค่นั้นแหละครับ
ความคิดเห็นที่ : 5

blackpie

25/02/2013 23:17:10
33
ขอแถมนิสนึงละกันครับ
ได้ไปลอง m2m สาย viard มาด้วยครับเสียงที่ได้นั้นต้องบอกได้ว่าทำได้ดีครับ ความพริ้วและตำแหน่งของเครื่องดนตรีชัดเจน จะแจ้ง ความลื่นไหล และเสียงสูงที่ทำได้ดีแต่ไม่คม ทำให้ผมเกิดติดใจหละครับ อยากจะหิ้วกลับมาบ้านเลยหละ แต่พอถามราคา เจ้าของคือคุณเบิร์ดแกบอกว่าไม่ขายหละคร้าบบบ เพราะมันไม่คุ้ม ต้นทุนเฉพาะสายอย่างเดียวก็ 5 พันเข้าให้แล้วไม่รวมหัวไม่รวมค่าทำและจิปาถะอีก จะตั้งราคา 8-9 พันมันก็แพงเกินไปอยู่หละครับ แต่ผมติดใจจริงๆนะผมว่า อัด aloref8 ได้เลยหละมาแนวมวยพริ้วแบบ roy jones jr หละครับ ไม่หนักแต่พริ้วไหว ซึ่งต่างกับ ref8 จะแจ้งชัดเจนและคมครับ
ปล.ผมสนสาย m2m นะเนี่ย 555

และสุดท้ายท้ายที่สุด ต้องขอขอบพระคุณคุณเบิร์ดที่สละเวลามาให้ลอง อุปกรณ์ของท่านด้วยครับ
ท่านใดสนใจจะ mod ak100 ของท่านให้ดูบึกบึนยิ่งขึ้นด้วยสายไฮโซติดต่อคุณเบิร์ดได้เลยจ้าาาาาผมไม่ได้ค่าโฆษณาอะไรหรอกครับแค่อยากจะบอกต่อเผื่อเป็นตัวเลือกสำหรับท่านที่สนใจหละคร้าบบบบบ

คืนนี้หลับฝันดีครับ ราตรีสวัสดิ์ครับ
ฟิ้ว~~~~~~
ความคิดเห็นที่ : 6

birdoffice

25/02/2013 23:19:08
0

รูปประกอบ
ความคิดเห็นที่ : 7

blackpie

25/02/2013 23:19:39
33
ส่วนเบอร์โทรผมจะนำมาแปะให้อีกทีนึงนะครับ หรือผู้ใดชำนาญหาในบอร์เลยครับไม่ยสก
Birdoffice ครับ user ท่านนี้เลยครับ
ความคิดเห็นที่ : 8

blackpie

25/02/2013 23:21:16
33
น่านเจ้าตัวมาแล้วครับ รูปประกอบ ขณะนั่งลองกัน สิริรวมอุปกรณ์กองที่ดูรกๆนั่น ไปบางแสนประมาณ 3 รอบหละครับ 555
ท่านใดสนใจ จิ้มซองหรือติดต่อเจ้าตัวได้โดยตรงเลยคร้าบบบบบ
ความคิดเห็นที่ : 9

papakokung

25/02/2013 23:38:32
1
ขอบคุณสำหรับ review ดีๆครับ ^_^
ความคิดเห็นที่ : 10

นายมั่นคง

25/02/2013 23:59:03
4,283
555 ขอยืมมุขบางแสนไปใช้มั่งนะเสี่ยดิว 555
ความคิดเห็นที่ : 11

birdoffice

26/02/2013 00:30:56
0
เฮียมั่นสนใจลองไหม จะยกไปให้ลอง ทั้งเครื่อง กับสายmini to mini
ทิ้งไว้สาขาไหนดีละ
มีคนถามมาเรื่องราคา ขอบอกว่าให้มาลองก่อนครับ เพราะค่าโมมันต้องบวกค่าสายviard
ค่าแรง ซึ่งทำได้อย่างมาก1เครื่องต่อวัน และค่าความเสี่ยงกรณีเครื่องเสียในตอนโม แล้วต้องชดใช้ให้ ไม่งั้นทำสิบเครื่องเสียเครื่องก็ไม่คุ้มแล้วครับ สำหรับคนต้องการสิ่งที่หาไม่ได้ในผลิตภัณฑ์ในตลาดจริงๆเท่านั้นครับ
ราคามันคงพอๆกับredwine แต่สายที่ใช้เหนือกว่ามาก
เบิร์ด
0816864236
ความคิดเห็นที่ : 12

birdoffice

26/02/2013 00:34:57
0

เอาแกนสายviard silver hdมาหุ้มท่อหดแลัวบายพาสr 22โอมห์มไปยังขั้วหูฟัง
ความคิดเห็นที่ : 13

birdoffice

26/02/2013 00:36:37
0

ต้องรับได้ด้วยนะครับว่า โมแล้วหมดประกัน
อันนี้สายmini to mini
ความคิดเห็นที่ : 14

นายมั่นคง

26/02/2013 00:46:52
4,283
ขอบคุณมากๆๆครับคุณ Bird ไม่เป็นไรครับผมเองลำพังแทบจะไม่มีเวลาเล่นอะไรเลยล่ะครับ (เกรงใจด้วยล่ะ) แค่แชร์ข้อมูลมาอ่านก็สนุกตามไปด้วยล่ะครับ 555

ท่านใดสนใจอยากโมสอบถามคุณ Bird ตามเบอร์ล่ะครับ คราวก่อน RedWine ผมถามไปให้เสี่ยดิว ปรากฏว่าราคาเต็มไม่มีลดหย่อนผ่อนโทษเลยก็เลยไม่ได้ทำอะไรล่ะครับ 555
ความคิดเห็นที่ : 15

lifezz

26/02/2013 00:49:09
5
อ่อและแล้วก็เจอคุณเบริด เจ้าของสาย เส้นนั้นที่ร้านนั้น … นี้เอง !!! ^^
ความคิดเห็นที่ : 16

blackpie

26/02/2013 00:56:19
33
ตามสบายเลยครับเฮีย เรื่องมุขนี่ไม่มีหวงอยู่แล้วครับ รองบพร้อมจะไปมอบตัว 8a หละครับ 555
ความคิดเห็นที่ : 17
ความคิดเห็นที่ : 18

neom

02/03/2013 12:03:43
0
บายพาส ด้วย r ค่าต่ำๆ อย่าง 10ohm รับทำรึเปล่า ไม่เอาาสายพิเศษ
ความคิดเห็นที่ : 19

birdoffice

02/03/2013 22:36:23
0
ไม่น่าจะทำได้ครับ r ตัวเล็กกว่ามดดำ หาไม่ได้ครับ ตัวใหญ่ก็ปิดไม่ลง อีกอย่างขา r แข็งอาจทำรอยปรินทซหลุดได้ครับ
ลองเอามาปรึกษาพี่ชัยได้ครับ
"รีวิว VIARD AK100"