Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เฮ้ยคับ sweet pig กะ hercules มันให้เสียงเหมือนกันรึเปล่าครับ

tor

01/04/2007 02:07:56
คืออยากทราบว่าsweet pig กะ hercules มันให้เสียงเหมือนกันรึเปล่าครับ ตามที่ผมเข้าใจเนี่ยคือว่า sound signature คงจะเหมือนกันแหละ
แต่ว่าถ้าจะเอาไปใช้กะพวก full size headphone แบบที่Ohm สูง ๆ ขับ ยากๆก็ใช้ hercules แต่ว่าถ้าเอาไปขับแค่หูฟังอันเล็กๆ Ohm ต่ำ ๆ ก็ใช้แค่ sweet pig ก็พอแล้วใช่ไหมครับ...แบบว่าอยากหา amp ไปใช้กะ shure e2c หน่ะครับ เพราะว้าเสียง bass มันไปทับ เสียสูงพวก hi hat พวกฉาบใบเล็ก ๆหมดเลย แล้วก้ออยากให้เสียงสูงมันไปไกลกว่าเดิมนิดนึง...แล้วถ้าใช้ sweet pig แล้วมันจะไปเพิ่มเบสที่มากอยู่แล้วของ e2c รึเปล่าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

nopphong

01/04/2007 08:15:10
แปลกนะครับคือดูๆแอม)เห็นแต่มีคนอยากได้เสียงอย่างโน้นอย่างนี้ อยากได้เบสเพิ่ม อยากได้แหลมเพิ่ม แต่พอใส่ eq เข้าไปกลับโดนด่าว่าแอมป์กระจอกทำสัญญาณเพี้ยนเฉยเลย เลยสงสัยว่าพวกแอมที่มีเสียงปรุงแต่งทั้งหลายเนี่ยมันไม่ทำสัญญาณเพี้ยนแล้วมันจะปรับเสียงได้ยังไง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

อาท

01/04/2007 13:05:54
ถามอีกนิสสสคับ
sweet pig ใช้กะถ่าน 9v ธรรมดาได้ไหมคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

KiZe

01/04/2007 19:13:46
ถ่านชารต์ 9V หาซื้อเปลี่ยนได้ครับ ถ่านธรรมดาก็ใช้ได้ แต่ผมว่ามันจะเปลืองนะครับ555

ตัวที่ชาร์ตรู้สึกว่าเฮียจะมีให้ด้วยเลยไม่ใช่เหรอครับ

ถ้าจะเน้นแหลม The pig คงไม่ได้ให้เสียงแหลมขนาดทะลุไส้ออกก้นครับ สไตล์ของ The Pig จะออกไปทางเพิ่มเนื้อ ขุดรายระเอียดนะครับ

ถ้าจะเอาแหลมต้องนี่เลย Vampire << แต่รู้สึกว่าของหมดแล้วมั้งครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

แมวอ้วนอืดดดดดดเกาหลี

01/04/2007 23:06:18

amp แต่ละตัวมีบุคลิกเสียงเป็นของตัวเองครับ
บางตัวให้เสียงแบบ flat บางตัวให้เสียงกลางโดดเด่น บางตัวเน้นความหนักแน่น บางตัว bright ขึ้น บางตัว dark ลง แล้วแต่วัสดุและวงจรที่ออกแบบครับ ไม่ใช่ความเพี้ยน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

02/04/2007 10:10:04

จะใช้แอมป์ ต้องมั่นใจก่อนว่าหูฟังของเราต้องดีพอสมควรก่อน

ไม่งั้นเปลืองตังค์ตายเลย 555

เพราะเพิ่มแอมป์ยังไงก็ไม่รอด ถ้าหูฟังมันมีประสิทธิภาพต่ำ

แต่ถ้าหูฟังดีๆ ทีนี้แอมป์พอช่วยได้ล่ะ

The Pig กับ Hercules เหมือนภาคต่อครับ โทนเสียงจะอวบๆ คล้ายๆ เสียงจากแอมป์หลอด ใครที่ชอบเนื้อๆ เน้น เต็มๆ ในขณะที่รายละเอียดยังอยู่ครบๆ ต้องลองฟัง 5555
หยิกหู 0
"เฮ้ยคับ sweet pig กะ hercules มันให้เสียงเหมือนกันรึเปล่าครับ"