Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

dezire

29/11/2006 01:12:51
เครื่องเล่น MD กับเครื่องเล่น Mp3 คุณถาพเสียงที่ได้ ันไหนดีกว่าครับ

แล้ว MD กับ Mp3 ทำไมคนถึงนิยม Mp3 มากกว่า
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

29/11/2006 09:10:54

MD นั้นมาก่อน MP3 ครับ แต่ทำยังไงก็ทำไม่ขึ้น คนไม่ค่อยนิยมใช้ครับ ที่ไม่ใช้ไม่ใช่เพราะเสียงไม่ดีด้วย

MD นั้นคุณภาพเสียงก็ดี แต่อาจจะเป็นเพราะว่ารูปแบบของแผ่น MD นั้นคงไม่โดนใจมหาชนครับ คนคงรู้สึกว่าไม่มีอะไรแปลกใหม่

ไม่เหมือน MP3 ซึ่งออกแบบและวางรูปแบบได้อย่างล้ำลึก สามารถแลกเปลี่ยน แจกจ่าย แบ่งปันกันได้ง่าย ระบาดง่ายยิ่งกว่าอหิวาห์ 555

ทำให้ผู้ผลิตเทปและซีดีรังเกียจเข้ากระดูกดำจนทุกวันนี้ครับ 555 และอีกอย่างนึง MD นั้นเป็นเทคโนที่ค่อนข้างผูกขาดจนเกินไป (โซนี่)

ผู้คนก็เลยเกินแอนตี้ (มั๊ง) ครับ 555

แต่ว่าไปแล้วคุณภาพเสียงไม่แพ้กันหรอกครับ แต่ชั่วโมงนี้ การจะหาแผ่นหาซอฟแวร์มาลงใน MD นั้นถือว่าไม่คุ้มค่าแล้วล่ะ เพราะคนใช้น้อยมาก ถึง ม๊ากมากครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

สาคร

29/11/2006 19:30:32
MD ออกมาในสมัยนั้น ไม่มี MP3ระบาดอย่างทุกวันนี้ แต่ MD ตอบคำถามของคนอยากซื้อแค่คำเดียวไม่ได้ เลยตายครับ

คำถามที่ว่า "ซื้อมาแล้วมีแผ่นขายหรือเปล่า จะเอาอะไรมาฟังฟะ"
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

อ้นพัทยา

03/09/2022 18:12:49
ได้คำตอบหรือยังครับ เผื่อเพื่อน ๆ ในนี้อยากรู้
หยิกหู 0
"MD player vs MP3 player"