Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามเรื่องซ่อมหูฟัง หน่อยครับ

Cocoa

31/03/2007 08:44:41

ตอนนี้ใช้ Shure E3C อยู่ครับ แต่สงสัยตัว cross มันจะเสีย เสียงข้างซ้ายมันไม่ค่อยออกครับ เสียงเบากว่าข้างขวา ถ้าอย่างนั้น จะซ่อมได้รึเปล่าครับ แล้วปกติ shure มันมีประกันกี่ปีครับ เพราะซื้อมาเกิน 1 ปีแน่ๆ แล้วถ้าซ่อมไม่ได้ ไม่มีประกัน นี่เรา mod เปลี่ยนสายไปเลยได้รึเปล่าครับ อยากรู้
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

31/03/2007 09:44:35

shure ของมหาจักร เค้าให้เก็บตัวกล่องที่มีสติ๊กเกอร์ของเค้าแปะไว้ด้วยนะครับ ปกติมหาจักรจะประกัน 2 ปี ลองไปหาดูซิ ใช่จากมหาจักรหรือเปล่า

ถ้าซื้อมือสอง แต่ถ้าประกันไม่ขาด ก็เอาไปติดต่อได้ครับ 555

อาการแบบนี้ซ่อมยากกว่าดับไปเลยซะอีกครับ โอกาสจะซ่อมได้แทบไม่มีเลย เพราะมันมาจากด้านในแล้วครับ และ E3C ถ้าแงะออกมา ผมว่ากระจุยแน่ๆๆๆๆ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Cocoa

31/03/2007 10:33:17
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองไปหากล่อง แล้วส่งไปซ่อมดู
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เบียส

31/03/2007 11:35:52

ถ้าอาการชัดเจนว่าดังไม่เท่ากันจริง เค้าเปลี่ยนให้แน่นอนครับ
ควรตรวจเช็ค เบื้องต้นก่อนว่า ไฟล์เพลงดีรึเปล่า และประกันยังไม่หมดแน่ใช่ไหม ถ้ามีใบเสร็จก็จะดีครับว่าซื้อจากที่ไหน อิ อิ อิ
หยิกหู 0
"ถามเรื่องซ่อมหูฟัง หน่อยครับ"