Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Kala56

09/01/2012 20:49:16
0
ผมอยากทราบว่า Marshall major นี่เก็บเสียงดีหรือเปล่าครับคือว่าบ้านผมติดก่อสร้างเสียงดังมากและใส่สบายหรือเปล่าอ่ะครับและขอทราบแนวเสียงคร่าวๆด้วยครับ
พอดีตอนนี้สนใจอยู่ อิอิ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

พิงค์ฟรอยด์

09/01/2012 22:36:11
ตอนแรกๆ บีบหัวนิดหน่อยค่ะ ตอนนี้ไม่รู้ชินแล้วหรือมันเลิกบีบ แต่มันเก็บเสียงใช้ได้นะคะ (ซื้อมาเพราะข้างๆ บ้าน กับที่ทำงาน กำลังก่อสร้างนี่ล่ะ)

แนวเสียง อธิบายได้ว่าควรจะเอามาฟังเพลงร็อกค่ะ

กลองเด่น เบสล้ำ กีตาร์เลิศ เสียงดาร์ก เหมาะสำหรับผู้นิยมร็อกหนักๆ ส่วนเสียงร้อง ถ้านักร้องเสียงดังพอ ก็จะไม่โดนดนตรีกลบค่ะ แต่อย่าหวังจะเอาไปฟังเพลงป๊อบใสๆ เลยค่ะ แต่บัลลาร์ดยังได้อยู่ (ขึ้นอยู่กับเสียงของนักร้องด้วย)

(ทดสอบจากเพลงที่มีอยู่และฟังบ่อยๆ ทดสอบเองและให้เพื่อนลอง ยืนยันได้ผลเป็นเสียงเดียวกันว่าดนตรีเด่นแต่เสียงนักร้องในเพลงที่ทดสอบ ยังร้องเคียงคู่กับเสียงกลองและเสียงกีตาร์ได้ (หรืออาจจะเป็นความสามารถพิเศษของนักร้อง เพราะบางคนเสียงปกติก็ดังกว่ากลองอยู่แล้ว หรือเพราะมันบันทึกเสียงมาดีมั้ง??))

แต่ถ้านักร้องมาแนวเบาๆ ดนตรีอาจจะกลบนักร้องได้ค่ะ

เวทีเสียง คิดว่าบรรยากาศคล้ายไลฟ์เฮาส์ค่ะ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Kala56

09/01/2012 22:45:10
0
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ นะครับ คุณ พิงค์ฟรอยด์ : D

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

HOLYSHT19

09/01/2012 22:53:08
0
เก็บเสียงปานกลางครับ ถ้าเสียงดังแบบก่อนสร้างเลยนี่เอาไปเสียอารมณ์แน่ครับ แนะนำอินเอียร์ดีกว่า

ใส่สบายมั้ย ขึ้นอยู่กับว่าคุณหูใหญ่หรือเปล่าครับ ถ้าหูใหญ่ก็ไม่สบายนัก หนีบนิดๆ(ผมหูใหญ่ 555)

บีบหัวหน่อยๆ แต่น่าจะดัดได้ แต่ที่แน่ๆร้อนครับ ร้อนหู

เสียงโดยรวมจัดว่าดีครับ กลองกระแทกดี(แรง)แต่อย่างอื่นปานกลางหมด ไม่ได้ดีมาก แต่ผมคิดว่าเสียงมันติดก้องๆนิดๆ ไม่รู้ทำไม -*-

สรุปใช้ได้เลยครับ เสียงดีปานกลางอาจจะไม่ได้จัดว่าคุ้มราคาที่สุด แต่ที่แน่ๆมันสวยมากครับ งานและรายละเอียดทำออกมาได้สวยโดนใจมากเลยซื้อมาครับ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

พิงค์ฟรอยด์

09/01/2012 23:13:57
เสียงก้องๆ อึบๆๆ หรืออะไรสักอย่างนั่นล่ะค่ะ คล้ายๆ บรรยากาศไลฟ์เฮาส์ นึกสภาพไลฟ์เฮาส์เล็กๆ ที่วงร็อกไปเล่นกัน แล้วมีแฟนเพลงอัดแน่นเต็มห้อง ประตูหน้าต่างปิดสนิท แล้วเสียงกลองก็เปิดฉากออก กีตาร์ลีดดังขึ้น และเบสตามมาพร้อมกับเสียงนักร้องที่แหกปากออกมา แล้วแฟนเพลงก็กรี๊ดกันลั่น เสียงสะท้อนของดนตรีดังไปทั่ว (มันเหมาะสำหรับบรรยากาศแบบนี้)

เสียงโซโล่กีตาร์ทดสอบด้วยดนตรีของไดตะ siam shade ค่ะ ^^

ฟังแนวนี้แล้วไม่แคร์เสียงก่อสร้างค่ะ เพราะว่ากลองกลบเสียงก่อสร้างแล้ว ;)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Sam

10/01/2012 03:42:16
รบกวนถามเพิ่มเติมด้วยคับ

เก็บเสียงเข้าไม่เป็นไร แต่เก็บเสียงออกดีไม๊ครับ

จะเอาไปใช้ตามรถเมล์ รถไฟฟ้าน่ะครับ

ไม่อยากรบกวนคนอื่น

ตอนแรกเล็งพวก Studio ไว้(ผมฟังเน้นเบสน่ะครับ) แต่มีแต่คนบอกว่าเสียงดังมาก ฟังอะไรคนอื่นรู้หมด เลยดูๆ Marshall Major กับ Skull Candy Aviator ไว้

แล้วมันพอจะฟัง Hip Hop กับ R&B ได้ไม๊ครับ หรือถ้ามีหูอะไรแนะนำก็แนะนำได้นะครับ (ฟังร๊อค เมทัล Pop Hip Hop และ R&B เป็นหลักครับ)
หยิกหู 0
"ถามผู้ใช้ Marshall Major "