Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามผู้รู็หรือเฮียมั่นคงหน่อยครับ

Knight911

07/04/2007 19:59:55
ถามหน่อยครับว่าเครื่องเล่นมันมีผลต่อเสียงมากมั๊ยครับ
ตอนนี้ผมใช้ไอ้นี่กะ portapro ฟังในห้องนอนอะ :236:
มันอายุเท่าๆผมเลยอะ
แต่พ่ออยากให้เอาเครื่องเสียงมาต่อฟังมากกว่า
คือว่ามันต่างกันมากมั๊ยครับ

แล้วไอ้แจ็ค headphone มันมีกี่ขนาดหรอครับ
อย่างไอ้ตัวที่ผมฟังมันก็ต้องใช้แจ็คที่แถมมากะ portapro ต่ออะครับเค้าเรียกว่าไรง่ะ

ปล. **

มีหูตัวไหนที่ราคากับเสียงพอๆกับ portapro มั๊ยครับ
แบบว่า ตัวนี้มันก็เสียงดีนะ แต่กลางมัวไปนิด กับแหลมมันไม่ค่อยสุดอะ
(ไม่รู้คิดไปเองป่าวนะครับ
ผมก็พึ่งซื้อมาตัวแรกนี่แหละ :228:)

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

KiZe

07/04/2007 20:16:16
ลอง 412p ดูครับ ผมคิดว่าคุณน่าจะชอบ ^^

สำหรับผมเสียงมันค่อนข้างโอเคเลยแหละ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

07/04/2007 21:00:52

มีผลพอสมควรครับ เพราะช่อง phones ของเครื่องเล่นประเภทนี้มันให้สัญญาณที่แย่กว่า Portable ซะอีกครับ

บางคนร้อง จะบ้าเรอะ เครื่องเป็นหมื่นๆ เบ้อเริ่มเทิ่ม

5555

เป็นเรื่องจริงครับ ช่อง Phones มันจะทำมาเป็นของแถม ไม่มีอะไรสลักสำคัญในช่องนี้เลยครับ

ต่อให้เป็น CD Player แท้ๆ ก็ไม่ใช่หมายความว่าเสียงที่เสียบผ่านช่อง Phone แล้วสียงจะดีครับ

มีวิธีแก้ให้ Portapro มีเสียงเบสน้อยลง ในขณะที่กลางและแหลมเพิ่มขึ้นโดยไม่ต้องเสียสตางค์ซักบาท นั่นก็คือ

- ง้าง HeadBand ให้หลวมหน่อย อย่าให้หนีบศีรษะมากจนเกินไป เบสที่เคยฟังอู้ จะลดลงทันตาเห็น

- งัดเอาฟองน้ำมาเจาะรุตรงกลางประมาณขนาดเท่าเหรียญสลึง แค่นี้แหลมใสก็เพิ่มขึ้นทันตาเห็น

ลองใช้วิธีที่ผมแนะนำดู รับรองไม่ต้องเสียเงินซื้อของใหม่แน่นอนครับ และความจริงเจ้า Portapro ก็คือหูฟังที่ดีเลิศตัวหนึ่ง

เพียงแต่หลายคนขาดความเข้าใจในการปรับแต่งเล็กๆ น้อยๆ น่ะครับ ถ้าสังเกตุอีกนิด หัดโมดิฟายด์ด้วยตัวเองอีกหน่อย

รับรองเจ๋งงงงงงงงงงง

555 และอย่าไปขอเงินคุณพ่อซื้ออันใหม่ล่ะ อันนี้น่ะดีแล้ว
หยิกหู 0
"ถามผู้รู็หรือเฮียมั่นคงหน่อยครับ"