Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เมฆายุทธ์

18/11/2011 18:48:41
0
ขออนุญาติสอบถามผู้ใช้ HTC Mozart นะครับ ปกติผมใช้มือถือแบบปุ่มกดมาเลยอยากจะเปลี่ยนเป็นทัชสกรีน
พอดีผมสนใจรุ่นนี้อยู่อยากสอบถามข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจ
1.อันดับแรกเลยเรื่องเสียงคับ เสียงจากลำโพงและเสียงต่อหูฟังเป็นอย่างไรบ้างสำหรับตัวนี้เห็นว่ามีระบบ SRS ด้วย
2.แบตทนไหมคับ เคยได้ยินว่าWM7ใช้แบตค่อนข้างเปลือง
3.กล้องถ่ายภาพโอเคไหมคับ
4.แอพลิเคชั่น มีเยอะไหมคับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

ปล.ใครสนใจปล่อยให้ผมรับช่วงไปดูแลต่อส่งเมลมาได้คับหรือติดต่อ 086-9159696 (ขอราคาเบาๆหน่อยนะคับแหะๆ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เอ๊ด

19/11/2011 07:57:29
เสียดาย ผมขายทิ้งไป 6400 บาท เครื่องใหม่่เอี่ยม ไม่มีแม้แต่รอยแมว ที่ขายเพราะ ไม่ใช่ว่าไม่ดีน่ะครับ เครื่องดีมากครับ แต่งงเป็นไก่กะ WP7 เนี่ย ได้มาใช้ 3 วันจะเอา Phone Book ที่ WP6 ลงไมไ่ได้เลยอ่ะครับ ถ่ายรูปมาจะเอารูปออก จาก WP7 ก้อโคตรจายากเลย

มีเพลงอยู่จะเอาเพลงไปใส่ ก้อไม่ได้ลงแบบง่ายๆ เพราะมันขั้นตอนเยอะกว่า ITune ซะอีก

ยอมอย่างเดียว ตัวเครื่องและกล้องครับ

อย่างอื่น เฉยๆ อ่ะครับ ตอนนี้ใช้ HTC Sensatation อ่ะครับ ได้มาใหม่ยังไม่ได้แกะกล่อง ในราคา 12000 บาท
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

watashipan

19/11/2011 09:00:04
2
อ่ะเมฒรุ่นนี้มีพี่แถวๆร้านอยากปล่อยอยู่นะสนใจมาดูที่ร้านสิๆ ศึกษาสักหน่อยไม่ยากๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Ignited

19/11/2011 09:15:59
ผมก็ใช้อยู่ แต่ไม่เห็นยุ่งยากเหมือนที่คุณเอ๊ดว่าเลยนะ

การลงเพลง ลงรูป ลงไฟล์วีดีโอ ก็แค่ใช้โปรแกรม zune ลงผ่านเท่านั้น
การเอารูปออก แค่เรา sync เครื่องกับโปรแกรม zune มันก็ดึงรูปออกมาไว้ใน My Pictures ให้แล้ว

ส่วนเรื่องโปรแกรมเก่าๆของ WM6 มันไม่ซัพพอร์ทอยู่แล้วครับ OS WP7 เค้าออกแบบใหม่หมด เลยไม่สามารถใช้โปรแกรมของเก่าได้

ตอบ 1 เรื่องเสียงดีจริงครับ แต่ถ้าใช้กับหูฟังแถมของเครื่องก็งั้นๆ เสียดายที่ผมใช้หูฟัง AKG Q460 ใช้ฟังก์ชั่นไมค์ของเครื่องไม่ได้ พวกหูฟังของ Beats ที่มีไมค์ก็ใช้ไม่ได้ด้วยเหมือนกัน ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องนี้ผมว่าเป็นรุ่นที่น่าเล่นมากๆรุ่นนึงเลยทีเดียวครับ

ตอบ 2 แบตผมว่ารู้สึก 1270 มิลลิแอมป์เองครับ เสียดายน้อยไปหน่อย ถ้าแสตนด์บายเครื่องทิ้งไว้อยู่ได้ 3-4 วัน แต่ถ้าเล่นเน็ต ฟังเพลง เล่นเกมไปด้วยอยู่ได้วันต่อวันครับ

ตอบ 3 กล้องถ่ายภาพโอเคครับ ถูกใจก็ตรงแฟลชนี่แหละครับใช้แฟลชแบบซีนอน ไมได้เป็นแฟลช LED บวกกับกล้อง 8M Pixel น่าจะถูกใจนะครับ ก่อนซื้อก็ลองไปทดสอบดูได้

ตอบ 4 Application มีบน Windows Market Place ครับ มีให้โหลดฟรีก่อนเสียเงินเยอะแยะเลย ถ้าเรา Hack เครื่องแล้วก็หาพวกโปรแกรม XAP มาลงได้เช่นเดียวกันครับ ยิ่งตอนนี้เป็น 7.5 Mango กันหมดแล้ว ระบบยิ่งสมบูรณ์มากขึ้นกว่าเดิมด้วยครับ

ถ้าให้พูดถึงข้อเสีย สำหรับผมก็คงมีข้อเดียวแหละครับ เรื่อง WP7 ยังไม่รองรับภาษาไทยเต็มตัว สามารถอ่านได้ แต่ไม่มีคียบอร์ดไทยให้ใช้งาน (แต่ถ้า Hack เครื่องแล้วสามารถหามาลงได้นะครับ)

แนะนำว่าลองไปศึกษารายละเอียดเกี่ยวกับ WP7 ได้ที่เว็บ winphoclub.com และ pdamobiz.com ดูครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เมฆายุทธ์

19/11/2011 09:55:19
0
ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบคับ

พี่ป่าน เดี๋ยวยังไงวันสองวันนี้จะเข้าไปลองเล่นดูครับ อยากลองเล่นสักดูสักหน่อย ก่อนตัดสินใจซื้อ เพราะต้องปล่อยเครื่องที่ใช้อยู่ก่อน

ผมใช้มือถือไม่ค่อยได้เล่นอะไรมาก เน้นการใช้งานมากกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

sylar1980

19/11/2011 10:09:23
0
ผมใช้อยุ่ โอเคเลยนะครับ ไม่เห็นจะยุ่งยากเหมือนใช้ไอโฟนแหละครับ แอฟมันมีน้อยกว่า ซื้อมาใช้โทรเข้า+รับสาย+ลงเพลง+วีดีโอ+ถ่ายรูป ไม่ค่อยได้ใช่ โซเชียวเน็ตเวิคเท่าไร ผมว่าโอเคเลยนะ แถว2ราคา6000-7000 มือ1ราคา ไม่ถึงหมื่น สู้ โมซาด ไมไ่ด้เลยครับ สเป็คผิดกันเยอะ ผมว่า กาแลคซี่หมื่นต้นๆ ยังสู้ไม่ได้เลย จริงๆนะ *-*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

qwerty

19/11/2011 13:07:26
ผมใช้อยู่ครับ ถ้าเอาแค่โทรเข้า โทรออก interface แปลกใหม่ เล่นเวบนอก ดูหนัง ฟังเพลง(SRS,Dolby) ผมว่าคุ้มมากครับ แต่ถ้าเน้น App เล่นเวบไทย อาจจะไม่ค่อยดีนักเพราะมันไม่ซัพพอทเวบภาษาไทยครับ มันจะขึ้นเป็นภาษาต่างดาว ตอนนี้มือ2 เห็นปล่อยกันประมาณ 5000-7000 เป็นอะไรที่คุ้มที่สุดแล้วครับสำหรับ Smart Phone
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

qwerty

19/11/2011 13:11:23
ลืมบอกไปเรื่องแบต ผมว่าถ้าไม่เล่นอะไรมากก็ออยู่ได้ทั้งวันแหละครับ แต่ถ้าไม่เล่นอะไรเลย โทรเข้าโทรออกอย่างเดียวก้ออยู่ได้เกือบ 2 วันครับ และเรื่องกล้องผมว่า ดีที่สุดในราคาไม่ถึงหมื่นล่ะครับ แอพก็พอมีครับแต่ก็ไม่เยอะเท่าไร
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

เมฆายุทธ์

19/11/2011 14:49:44
0
เรื่องเวปไทยไม่ซัพพอร์ทภาษาไทยนี่ เป็นทุกเวปเลยเหรอคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

qwerty

19/11/2011 19:37:06
เท่าที่ผมใช้ดู 95% ครับที่อ่านไทยไม่ออก จะมีเวบที่่อ่านไทยได้ถูกต้องน้อยมากครับ แต่เวบมั่นคงนี่อ่านไทยได้ปกติครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

เมฆายุทธ์

20/11/2011 00:15:24
0
ถามอีกเรื่องคับ มันมีแอปเครื่องเล่นเพลงที่ทำให้เสียงดีขึ้นแบบ power amp ในแอนดรอย์ไหมคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

qwerty

20/11/2011 13:15:11
คิดว่าไม่น่าจะมีครับ แต่ในอนาคต อาจจะมี
หยิกหู 0
"สอบถามคนใช้ HTC Mozart"