Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เฮียครับ powerbridge รับประกันความพอใจอาทิตย์นึงใช่มั้ยครับ??

ก๊วกกี้

14/11/2008 12:27:36
37
ระหว่างที่ผมไปปฏิบัติงานตจว.หลายวัน ก็เกิดความคันที่ต้องใช้เงินเกา เลยฝากรุ่นน้องที่เข้ากทมพอดี ไปหิ้วเจ้า 6 นี่มาจากร้านเฮียนี่แหละครับ พอผมกลับมาก็เห็นมันวางสงบนิ่งอยู่ที่กลางห้องละ

ท่ามกลางเพื่อนๆ ที่มาที่ห้องสี่ห้าคนในตอนนั้นพอดี ที่กำลังอึ้ง(แล้วก็พร้อมที่จะด่าผม)อยู่ว่า ปลั๊กห่ะไรราคาเกือบสี่พัน.. เอ็งฟังออกจริงเรอะ??

ไอ้ผมมันก็กลัวจะเสียหน้านะครับ จัดการถอดปลั๊กเก่าเสียบปลั๊กใหม่ เปิดชุดเครื่องเสียงราคาแสนแปดโชว์ทันที
ผลปรากฏว่า...

ไม่รู้ครับ.. ฟังไม่ออกครับ...

เพื่อนมันก็ล้ออย่างหนุกหนานจนมันจะย้ายตูดกลับห้องกลับบ้านมันไป

แค้นนะครับเฮีย

ไม่ใช่แค้นเพื่อน.. แต่แค้นเฮีย 555555555555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ก๊วกกี้

14/11/2008 12:31:36
37
จนแล้วจนรอด.. ไม่กี่วันที่ผ่านมามีเหตุต้องให้ย้ายทีวี ย้ายแอมป์นิดๆ หน่อยๆ

ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้วเลยลองย้ายทั้งชุดมาเสียบกับปลั๊กเก่า แล้วลองฟังเทียบกันอีกซะที

โอ๊ะๆๆๆ ไอ้นี่ล่ะครับที่เขาพูดๆ กันมาว่า

"ขาดฉันแล้วเธอจะรู้สึก"

555

โดยไม่รีรอ

ผมย้ายปลั๊กกลับไปหาเจ้า 6 ในทันใด

ฮี่ๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ก๊วกกี้

14/11/2008 12:34:13
37
เขาเรียกกันว่ายังไงนะ??

ผมก็เรียกกะเขาไม่ถูก

สงัด? ช่องว่างระหว่างโน้ต? ไดนามิค?

มันมีให้รู้สึกได้จริงๆ ของมันแฮะ

ขนาดชุดของผมราคาแค่แสนแปด ยังฟังออก

55555

ว่าแล้วก็อยากลองกะโทเท้มของเฮีย.. กร๊ากกกก

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ก๊วกกี้

14/11/2008 12:35:54
37
ว่าแต่ว่าเจ้าดูโอนี่มันใช้สำหรับภาพโดยเฉพาะใช่มั้ยครับ

ถ้าผมอยากจะเปลี่ยนเป็นใช้เฉพาะกับ dac แล้วก็ headamp แทนจะได้มั้ยครับ??

แต่แค่ถามไว้ก่อนนะครับ บ่จี๊แล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

14/11/2008 13:24:54
0
รับประกันความพอใจจริงๆๆ ตามเงื่อนไขของ Clef เลยล่ะ 555 คุณกัมปนาทแกบอกไว้เลยครับ ถ้าฟังแล้วไม่ชอบใจคืนเงินได้ภายใน 7 วัน สำหรับคุณก๊วกกี๊ผมให้มากกว่านั้นเลยล่ะจ้า....

เท่าที่ทราบตอนนี้ คุณชิมและโส่ยก็เอาไปตั้งหลายตัว ผมเองก็นึกแปลกใจว่า เอาไปทำลิงอะไร 55 เพราะซิสเต็มและมูลค่าของเครื่องเสียงที่แกเล่นอยู่ ต้องบอกว่ามันไม่ใช่หลายแสน แต่เป็นหลักหลายล้าน ผมเองก็ยังนึกว่า บ้าเปล่าวะเนี่ย 555

แต่จริงๆๆ ครับ แกคอนเฟิมเป็นตุเป็นตะว่าดีจริงๆๆๆ อันนี้เป็นคำบอกเล่าของคนเล่นตัวจริง 55

คราวนี้มาถึงคำบอกเล่าของผม.....เจ้า powerbridge 6 นั้น แรกเริ่มผมเอามาใช้กับ headphone amp ครับ คือเอาเสียบกับ Vampire และพวก adaptor ของ iPod ทั้งหลายแหล่...

ต้องบอกว่าเมื่อเสียบกับ headphone amp ต้องตั้งสติให้ดีก่อนจะฟัง ต้องพยายามหาเก้าอี้ที่แข็งแรงซักหน่อยเอาไว้นั่งทดลอง เพราะจะเกิดอาการตกเก้าอี้ได้ทันทีครับ ถ้าสังเกตุและฟังอย่างตั้งใจ จะพบว่ามันไม่ได้เปลี่ยนไปแค่นิดๆๆ แต่ผมว่ามันเปลี่ยนแบบคนละเรื่องเลยล่ะ......5555

การทดสอบ Clef Powerbridge กับหูฟัง จะจับสัญญาณชีพได้ง่ายกว่าการฟังกับซิสเต็มบ้านครับ ผมเองก็เป็นเหมือนกัน คือซื้อ Clef มาอีกตัว ก็ไอ้ Powerbridge 6 นั่นแหละ มาต่อเข้ากับแอมป์และลำโพง Totem ของผม ปรากฏว่าความสงัด จะดีขึ้นแบบทันตาเห็น....ผมพยายามให้หลับตาแล้วลองจินตนาการว่า กำลังมองไปบนเวทีที่เค้ากำลังปิดไฟมืดๆๆ นะครับ

แล้วนักร้องก็จะออนเสตทขึ้นมา มันจะเด่นขึ้นทันที และแสงไฟก็จะส่องไปที่นักดนตรีแบ๊คอัพทีละชิ้นๆๆๆ ชิ้นดนตรีมันจะผุดลอยขึ้น เรียกว่าฉากหลังที่สงัด มันทันให้ฟังเพลงได้สนุกขึ้นมากๆๆๆๆ ครับ ไม่เหมือนกับการไปฟังเพลงที่บนเวทีเปิดไฟนีออนพราวไปหมด อะไรอยู่ตรงไหนก็สว่างไปหมด .....การเน้นย้ำชิ้นดนตรีมันไม่เกิด มันไม่ได้....

555

ทดสอบใหม่เลยก๊วกกี้ พยายามไล่เรียงตั้งแต่เรื่อง phase ก่อน และเรื่อง Ground ด้วยครับ ขอให้ไฟโชว์สีเขียวครบ 3 ดวง และทดสอบใหม่โดยไม่ใช้ปลั๊กอะไรเลย เทียบกันระหว่างมีกับไม่มี......และการทดสอบขออย่าให้ใครมาทำให้เราไว้เขว เราทดสอบด้วยหูและใจของเราเอง.....

ถ้ายังไม่ได้เรื่อง ก๊วกกี๊ไปด้วยกันกับเฮียเลย
เราจะไปทวงเงินคืนจากบริษัท Clef ด้วยกัน.........(อย่าลืม เฮียซื้อใช้เองตั้งหลายตัว)

555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ก๊วกกี้

14/11/2008 13:32:48
37
อิอิ..

เฮียอ่านข้าม หรือผมเขียนงงล่ะนี่..

ไม่คืนหรอกคร้าบบบบ เดี๋ยวจะซื้อเพิ่มด้วย

555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ก๊วกกี้

14/11/2008 13:34:28
37
ได้ลองกับชุดหูฟังไปด้วยแล้วล่ะครับ ชัดกว่าเครื่องเสียงบ้านแบบเห็นๆ (ไอ้ที่ว่าแสนแปดผมโม้ครับ ฮี่ๆ)

ผมถึงอยากจะได้อีกชุด ต่อแค่dac กะ headamp ก็พอ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

14/11/2008 13:40:13
0
ไม่ได้อ่านข้ามจ้า 555

แต่กำลังจะบอกว่า อย่าเพิ่งเชื่อใครทั้งนั้น.....แต่ให้ทดสอบให้จบกระบวนการด้วยตัวเองอีกรอบครับ 555 บ่อยครั้งที่ผมทดสอบอุปกรณ์พวกนี้ต่อหน้าหลายๆๆ คน แล้วปรากฏว่าเล่นเอาเราหน้าเหรอ เพราะฟังไม่ชัดเจน ไม่แน่ใจ...

ผมมักจะไม่ทดสอบอะไรทั้งนั้น นอกจากฟังที่บ้านกับซิสเต็มที่ตัวเองใช้จนคุ้นเคยและพอจะ Reference ได้ครับ ก๊วกกี๊ใช้สูตรนี้เลยครับ คือทดลองกับชุดที่เราใช้ประจำ จะเป็นวิธีที่ค่อนข้างเที่ยงตรงที่สุดล่ะ

และก๊วกกี้กลับไปรีดประสิทธิภาพจากมันอีกได้เลยครับ คือหาสายไฟอีกซักเส้น (ที่เราพอมีอยู่ อย่าเพิ่งไปซื้อใหม่) มาเปลี่ยนไอ้สายไฟที่วิ่งเข้าตัว Clef น่ะครับ.....และพยายามใช้ปลั๊กให้ห่างจากการกวนของสัญญาณแรงๆๆ เช่น เครื่องทำน้ำร้อน หรืออุปกรณ์ไฟฟ้าชิ้นใหญ่ๆๆ ด้วยล่ะ...

มาๆๆๆๆ มามอบตัว ซื้อเพิ่มซะดีๆๆๆๆ

555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

ก๊วกกี้

14/11/2008 13:45:26
37
ผมพร้อมเป็นหน้าม้าให้ powerbridge แล้วครับ

ฮี่ๆ ฮ่าๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

chimrexx

14/11/2008 14:09:18
หุหุ ว่างๆ เข้ามาดูเล่นจากที่ไม่เข้ามาดู เป็นเดือน เห็นเกี่ยวกับตัวที่เคยซื้อ เลยเข้ามาอ่านดู ว่าเป็นอย่างไรมั่ง....

โอ๊ะ อ่านทีแรก ตกใจ ก็คิดในใจ ว่าต้องมีอะไรผิดอย่างแรงแน่ๆ กับคุณ ก๊วกกี้ พออ่านต่อ ก็ โอเคแก้ถูกทาง

สำหรับผม pow.bridge เสียบทีแรกก็ รู้เลยครับ ผมก็เอามาเลี้ยงไว้ 5ตัว ชิม เค้า เอาไปอีกต่างหาก

เอามา upgrade เพื่อเทียบความแตกต่างในแต่ระดับ ยืนยันครับ ว่าเห็นผลและเป็นการ upgradeที่ถูกเชียว

(ขอค่า promoteด้วย)

****ถ้าเทียบต่อบาท ที่จ่ายไป แนะนำให้ เอาตัว8ทีเดียว ในกรณีที่ไม่คิดจะ upgrade อะไร

*****หากคิดจะทำอะไรกับเจ้านี่ แนะนำ ตัว 6

จากที่ลองทำกับเจ้าตัวนี่มา มีส่วนจูนทำให้เสียงเนียน เสียงดุ ได้ ครับ {อันนี้ อย่าเชื่อผมเพราะพวกผมลองกันเอง}

ปิดท้ายละกัน จากที่ไม่ได้แวะมานาน ก็ขออวยพรเฮียมั่น ย้อนหลังด้วย ครับ ให้มีความสุข แข็งแรง

ขอให้กิจการ มั่นคง ดั่งชื่อเฮีย แค่นี้เด้อ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

นายมั่นคง

14/11/2008 15:56:08
0
555 ขอบคุณคุณโส่ยมากครับ

งานนี้ต้องบอกให้คุณกัมปนาท แห่ง Clef audio ควักเงินค่าประชาสัมพันธ์จ่ายมาให้ซะดีๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

P_C_P

14/11/2008 16:26:10
0
ผมได้มาตัวนึง ในงานเครื่องเสียงเมื่อสองเดือนที่แล้ว

เป็นตัวที่เค้าเอามาจับฉลากในงาน โดยทำการโมสายไฟข้างในใหม่หมด เป็นสายเทพ

พอได้มาเอามาเสียบกะชุดเครื่องเสียง

ตองบอกเลยครับว่า ไม่ผิดหวังเลย ที่ซื้อมาใช้เนี่ย

แต่ว่า ที่สงสัยอยู๋ทุกวันนี้คือไม่รู้ว่าตัวธรรมดาที่เค้าขายกัน กับตัวที่ผมได้มา ที่คุณกัมท่านว่าโมใหม่เนี่ย

มันเเตกต่างกันอย่างไร แต่ว่าถือว่าเป็นอะไรที่คุ้มมากครับเพราะว่าสามารถทำให้คนที่เพิ่งเริ่มเล่นอย่างผม

เห็นถึงความแตกต่างได้ตั้งแต่ครั้งเเรกที่เสียบเลยทีเดียว ทั้งที่ยังเบรินไม่ครบชั่วโมงเลยครับ

เอิ๊กกกก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

นายมั่นคง

14/11/2008 16:43:43
0
Powerbridge นั้นทางผู้ออกแบบนั้นเค้าทำออกมาในแบบทั่วๆๆไปดังนี้จ้า

- Powerbridge DUO คือ เน้นใช้ประโยชน์จากการดูภาพจากทีวี และอื่นๆๆๆ
- Powerbridge 6 ใช้กับอุปกรณ์ได้ทั้งหมด ทุกอย่าง มีช่องให้เสียบ 6 ช่อง
- Powerbridge 8 ใช้กับอุปกรณ์ได้ทั้งหมด มี 8 ช่อง อัพเกรดเต้าเสียบ อีกเล็กน้อย

การโมนั้น ผมว่าขึ้นอยู่กับความสะใจของคนสั่งด้วยครับ เพราะทาง Clef เค้าแจ้งว่าทำได้ทั้งนั้นแหละครับ เรียกว่า made to order เลย การโมก็จะมีการเพิ่มตัว Filter คุณภาพดีขึ้น การเดินสายภายในใช้สายเงินของ Furutech ในการโมครับ ซึ่งทางคุณกัมปนาทแจ้งว่า บางท่านโมจนแพงกว่าค่าตัวเครื่องไปอีกหลายเท่า 555

เอ้า ข้อมูลคร่าวๆๆ ล่ะครับ ผิดถูกประการใด ต่อว่าผม และก็เลยไปต่อว่าคุณกัมปนาทอีกคนด้วยละกัน

อย่าลืม.....5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

Bo

14/11/2008 17:51:06
- Powerbridge DUO
- Powerbridge 6
- Powerbridge 8
ค่าตัวเท่าไหร่มั่งครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

นายมั่นคง

14/11/2008 18:57:42
0
2990-3990-5890 จ้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

P_C_P

15/11/2008 08:42:38
0
ตามท่านว่าครับ เฮียมั่น.....

แต่ว่าผมได้ตัวโมมาในราคาปกติ เนื่องจากจับฉลาก กับเฮียกัมมาครับ....

หุหุ.........
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เฮียครับ powerbridge รับประกันความพอใจอาทิตย์นึงใช่มั้ยครับ??"