Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ซื้อหูฟัง In Ear มาครับ แล้วจุกยางมันไม่แน่นกับหูอะครับ

nat4910

07/09/2011 18:19:57
เป็นของ JNJ (ซื้อจากเซเว่น) ตอนแรกจะเอาของ Rizz (ราคาเท่ากัน แต่ไม่มีซอง ดันไปหนักของแถม --) แล้วรู้สึก มันไม่แน่นเลยครับ เสียงรอบข้างก็เข้าได้ตลอด ลองเปลี่ยนจุกทั้งสามขนาดแล้วก็ยังไม่แน่นอยู่ดี แต่พอลองเอา Rizz ของเพื่อน มาลองใส่(ซื้อมานานแล้ว) มันกลับแน่นครับ เสียงรอบข้างเงียบไปแบบIn ear อันอื่นเลย ทั้งๆที่ขนาดของหูก็คือขนาดเดียวกันอะครับ มันเป็นเพราะอะไรอะครับ แก้ยังไงดีครับ

อย่างที่สอง รู้สึก เสียงมันไม่ค่อยดีอะครับ เบสมันบางๆ เสียงคนร้องเบา หรือเกี่ยวกับจุกยางที่มันไม่แน่นด้วยอะครับ แก้ยังไงดีครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

gonpunapy

07/09/2011 18:27:18
0
จุกซิลิโคนมันไม่ดีครับ หูฟังราคาถูกๆหลายๆอันชอบเป็นแบบนี้

ผมเคยลอง sony ปลอม ของเพื่อนผมก็เป็นเหมือนกันครับ

วิธีแก้คือเปลี่ยนจุกยางครับ เสียงอาจจะดีขึ้น ถ้ายังไม่ดีคงต้องเปลี่ยนหูฟัง :(
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

อาคม

07/09/2011 18:31:58
0
^
^
^
ตามนั้นครับ เปลี่ยจุกยาง(ที่มากับยี่ห้อดีๆหน่อย)น่าจะโอเค...ครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ซื้อหูฟัง In Ear มาครับ แล้วจุกยางมันไม่แน่นกับหูอะครับ"