Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ฮาๆคลายเครียดครับนิทานเรื่องพระราชากับพลทหารหะมอย.

ittichai k.

23/08/2011 12:30:24
0
กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว มีพระราชา อ๊อด องค์หนึ่ง มี พระธิดา กุ้งกิ้ง ที่สวยมาก

มีปราสาทที่ใหญ่โตสวยงาม อยู่มาวันหนึ่ง พระราชาอ๊อดได้รับทหารใหม่

เข้ามาทำงานในวัง 1 คน เดิมเรียกกันว่าทหาร มิก แต่ด้วยความไม่พอใจในความบ้ากามของทหารใหม่ (แถมยังมีชื่อจริงคล้ายลูกสาวตนอีก)

กลัวว่าจะมาทำอะไรลูกสาวตน จึงตั้งชื่อใหม่ให้ทหารคนนั้นให้น่าเกลียดว่า

' หมอย'

ทหารมิก หรือทหาร หมอย ทำงานอยู่ในวังแห่งนั้น เห็นพระธิดาที่งดงามทุกวัน

จนรู้สึกหลงรักพระธิดาขึ้นมาจับใจ

จนวันหนึ่ง ' หมอย' ตั้งใจว่าจะต้องเผด็จศึกพระธิดาให้จงได้

คืนนั้นเอง 'หมอย' ได้สำรวจปราสาทอย่างละเอียดจนรู้ว่า

พระธิดาจะนอน ห้อง 339 ของประสาท ห้อง 246 เป็นห้องพระราชินี

พระราชาจะนอน ห้อง 247 ' หมอย' จึงปีนข้ามหอพักที่ตนพักอยู่ ข้ามไปยังปราสาท และขึ้นไปยังชั้น 3

หวัง ลักหลับ ธิดากุ้งกิ้งกลางดึก แต่เมื่อ ' หมอย' ปีนจาก 305 ไปหาที่ 339 ไปถึงห้องธิดากุ้งกิ้งกลับผิดคาดเพราะธิดากุ้งกิ้งยังไม่หลับ

และหันหน้ามาทางหน้าต่างพอดี ธิดากุ้งกิ้งจึงร้องขึ้นว่า

'เสด็จพ่อเพคะ หมอยขึ้นเพคะ' พระราชาอ๊อดได้ยินดังนั้นจึงตะโกนกลับมาว่า

'มันเป็นเรื่องธรรมชาตินะลูก'

ทหาร ' หมอย ' ตกใจมากจึงร่วงตกจากชั้น 3 ผ่านชั้น 2

ราชินี (แห่ง) ฝน เห็นพอดีจึงตะโกนไปว่า

'เสด็จพี่เพคะ หมอยร่วงเพคะ'

ราชาอ๊อดจึงตะโกนกลับไปว่า

'มันก็เป็นเรื่องธรรมชาติอีกนั่นแหละ เราแก่แล้วนะแม่'

ทหาร ' หมอย' ตกลงถึงพื้นชั้น2 ดังพลั้ก กระเด็นไปถึงหน้าห้องราชาพอดี (ปราสาทแห่งนี้ ห้อง 246 กับ 247 อยู่ห่างกันพอสมควร)

ราชาเข้าใจแล้วว่าเกิดอะไรขึ้นจึงตะโกนสั่งทหารในวังด้วยความโกรธว่า

'ทหารทั้งหมดกำจัด 'หมอย' เดี๋ยวนี้'

เมื่อสิ้นคำสั่งราชาทหารทั้งวังก็นั่งลงจัดการถอนหมอยของตนเองตาม ๆ กัน

ทำให้ทหารมิก เอ้ย ทหาร 'หมอย' ตัวแสบหนีจากวังได้อย่างปลอดภัยไม่มีใครจับตัวได้555555

อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

krozt

23/08/2011 12:40:20
1
เคยอ่านแล้ว แต่อ่านอีกที ก็ฮาอีกที อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

eeman2

23/08/2011 13:14:42
0
555 หายไปหลายวันเลยครับ ท่าน ittichai k. คิดถึงมากกกกก

นี่ถ้าตั้งชื่อให้มันว่าจู๋ มีหวังได้เป็นขันทีกันทั้งวัง อิอิย์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ittichai k.

23/08/2011 18:42:00
0
ช่วงนี้อ่านอย่างเดียวครับคุณ eeman2อิๆๆๆๆๆๆๆติดตามทุกวันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

montree2511

23/08/2011 19:12:12
0
โฮยยย...จะเอา "ฮา" ไปถึงหนายยย...คร๊าบบบ...พี่....ฮ่า ๆ ๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

FolkTrance

23/08/2011 23:34:19
3
5555++

จะว่าไปผมเคยร้าน หมอยา แถวบ้านสระอา หายไปเหมือนกันครับ กร้ากๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ฮาๆคลายเครียดครับนิทานเรื่องพระราชากับพลทหารหะมอย."