Guest
หมวดหมู่ > ขายของมือสอง

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ก้าวแรกแห่งการเริ่มต้น

เมฆา

10/05/2008 01:22:23

อาเฮียคร้าบรบกวนถามหน่อยครับ มะมีทักษะ มะมี ความรู้ไรมากมายแต่มีหัวใจปอนด์ๆๆด้วยหนึ่ง ที่มันต้องการจังหวะดนตรีในหัวใจ เอิ๊กๆๆ ว่าจะกล่าวบทไปเลยละกันนะงับ คือผมมีปัญหาอยู่ว่าผมอยากจะเล่นเครื่องเสียงสักเครื่องหนึ่ง ซึ่งตัวผมเองเป็นคนที่ชอบฟังเพลงแนวดนตรีบรรเลง ครับ มีสากลบ้างนิดหน่อย ละก็ดูหนังพวกสงครามบ้างเล็กน้อย ผมสมควรจะเล่นชุดเซตไหนดีครับลูกพี่เมื่อผมจะนำมันมาต่อกับNotebookคู่ใจของผมที่รักยิ่งกว่าเมีย เอิ๊กๆๆละ ก็เหมาะกับสภาพห้องที่ผมอยู่ คือหอพัก ขนาด4*4 เมตร ครับ แบบว่าอยากลองเล่นแล้วซื้อที่เดียวไปเลยงับ เอาแบบ เข้าประเด็น ไฮเอ็นคนยากกะได้งับ  และขอถามด้วยนะงับว่า ระวังJuMo ซึ่งผมเคยไปลองฟังมาแล้วนั้น กับ เจ้าชุดที่พี่ชาย จัดไว้นี่ JuMu โดน ชกน็อคในหมัดเดียวเลยป่าวงับ  รบกวนด้วยนะงับพี่ชาย ละ ก็ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอให้ ร่ำรวยๆๆงับ

ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

10/05/2008 09:41:16

555 ความหมายของไฮเอนด์คนยาก คือต้องประหยัด เรียบง่าย แต่เสียงดีเกินราคา หรือดีกว่าของที่จัดชุดแล้วไม่สมราคา หรือบางทีเสียงดีกว่าชุดที่ราคาสูงกว่าก็เป็นไปได้แน่ๆๆๆครับ

ตอนนี้บอกว่ารักโน๊ตบุ๊คยิ่งกว่าเมีย  แบบนี้แนะนำให้ดูเครื่องทรงของเมียก่อนว่าใช้ได้ไม๊ ตรวจดูซาวด์การ์ดว่าของเดิมดีหรือยัง ถ้าไม่ได้เรื่องเลย เพิ่ม DAC ซักตัว เลือกแบบตัวเล็กๆๆ แต่ถ้าบอกดีแล้วใช้ได้แล้วในระดับนึง  ข้ามไปก่อนเลย ไม่จำเป็นต้องซื้อครับ 

แล้วมาปรับที่ไฟล์เพลงที่ใช้ก่อน ลองขอยืมไฟล์จากต้นฉบับ หรือแม้แต่ยืมต้นฉบับดีๆ มา Rip ลงโน๊ตบุ๊คต่อ แนะนำให้ขอยืมเพื่อนๆๆ ก่อน (ห้ามไปจิ๊กมา) เพราะจะได้เข้าคอนเซปท์ไฮเอนด์คนยากครับ  เลือกต้นฉบับที่คุณภาพดีๆๆ ติดเครื่องไว้ก่อน จะได้เอาไว้ทดสอบคุณภาพของชุดไปในตัว

ขั้นตอนต่อมาคือเลือกซื้อชุด ถ้าไหนๆ บอกรักโน๊คบุ๊คยิ่งกว่าเมีย จะให้เปลี่ยนไปหาหญิงอื่นคงยาก ก็เอาวะ...ใช้โน๊ตบุ๊คนี่ก็แจ่มได้เช่นกัน  หาอุปกรณ์ที่เบสิค แต่ได้ผลดี อย่างเช่นลำโพง 2.1 ทั้งหลายครับ  ซึ่ง Jamo เป็นลำโพงที่ค่อนข้างสมถะมากตัวหนึ่ง........มีคุณสมบัติครบถ้วน

คือสามารถหุงข้าว หาปลา ซักผ้า ถูบ้าน คอยป้อนข้าวป้อนน้ำ หรือคอยขับกล่อมยามเราหลับได้.........

อะเจี๊ยกกกก บ้าแล้ว ไปหาเมียจริงๆๆ เลยดีกว่า 555

Jamo ใช้ได้ดีครับ ผมว่ามันเป้นลำโพงที่ให้คุณภาพที่ดี และราคาที่พอสู้กันไหว ที่สำคัญคือมันไม่เรื่องมาก ต้องไปเพิ่มเติมอุปกรณ์ชิ้นอื่นๆๆ อีกครับ เอามาต่อกับโน๊ตบุ๊คได้เลย  สวรรค์กองอยู่ข้างหน้าทันที

เป็นลำโพงที่เล่นง่ายๆ ให้เสียงที่ดีครับ ถ้าปรับเรื่องการวางอีกเล็กน้อย ผมว่าชุดไฮเอนด์คนยากก็ยากที่จะเคี้ยวมันเข้าเช่นกัน  ชุดไฮเอนด์คนยากนั้น มันต้องเล่นกันแบบกะเอาจริงครับ เพราะมันมีอุปกรณ์ที่ต้องใช้ร่วมกันหลายชิ้นมาก ซึ่งการเล่นต้องเป้นแบบค่อยๆๆ ปรับ ค่อยๆ เปลี่ยน ค่อยๆ เป็น ค่อยๆไป ตามแต่กำลังทรัพย์

ส่วน Jamo นั้นจบเลย ชุดเดียวไม่ต้องเที่ยวต่อที่ไหนแล้วล่ะ

แล้วคุณจะรักเมียหลวง (โน๊ตบุ๊ค) และเมียน้อย (Jamo) มากยิ่งขึ้น

555

"ก้าวแรกแห่งการเริ่มต้น"