Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครเคยใช้vsonicมั่งครับ

up

09/03/2007 21:35:57
ใครเคยใช้vsonicมั่งครับ คือผมกำลังอยากได้อยู่อะครับ แต่มันดูเหมือนจะใส่แล้วหลุดง่ายอะครับ จริงมั้ยครับ แล้วเรื่องเสียงเป็นไงครับ จะมาใช้กับmeizu ใครเคยใช้vsonicมั่งครับ คือผมกำลังอยากได้อยู่อะครับ แต่มันดูเหมือนจะใส่แล้วหลุดง่ายอะครับ จริงมั้ยครับ แล้วเรื่องเสียงเป็นไงครับ จะมาใช้กับmeizu ครับ แล้วอีกตัวที่เล็งไว้คือpk2ครับ อันไหนดีกว่ากันครับ อยากได้เสียงใสๆ ฟังได้นานๆครับ ลายละเอียดเยอะครับ(แต่ถูกอิอิ)
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เบ็น

09/03/2007 21:44:23
ผมว่าราคาระดับนี้ หาตัวจับยากมากๆครับ ยังไงก็ต้องลองดูก่อนครับ บางทีอาจไม่ชอบก็ได้แต่ของผมยังเสียอยู่เลยไม่มีเวลาไปซ่อมซะที ส่วนตอนใส่ก็แน่นดีนะครับผมชอบจุกยางอันใหญ่ กระชับใส่ง่ายดีชอบเสียงมันด้วยมากว่าจุกอันอื่นรองลงมาก็จุกโฟมแต่ใส่แล้วอึดอัดอยากโมนิดหน่อยเหมือนกัน กะว่าจะเหลาให้เป็นทรงกรวยเล็กๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

09/03/2007 21:56:38

ต้องทักไว้นิดนึง คือ Raptor เสียงมันดีจริง

แต่เรื่องความทนทานนี่ยังเป็นเรื่องน่ากังขาอยู่ 555
คือถ้าเป็นซาดิสต์ มือไม้ไม่ค่อยนุ่มนวล ก็มักจะเจอปัญหาตัวถังจะหลุดมั่ง ตัวยางที่ติดกับตัวถังทำท่าจะหลุดเอามั่ง 555

ใครใช้ Raptor ต้องระวังเรื่องนี้นิดนึงจ้า เพราะถึงแม้เสียงมันดียังไง แต่ดูๆ แล้วมันก็บอบบางเหมือนกันจ้า 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

jo..1234

10/03/2007 09:12:27
ผมเพิ่งได้มาใช้กับmeizu m6 นี่แหละ...เสียงโดยรวมดีกินเจ้า โซนี่ 81 สองพันกว่า 2กระบวนท่า ถ้าคนไม่บ้าเบสตูมตามถือว่ากินเรียบทั้งหมด.....แต่มันหยุมหยิมเรื่องจุกยางจริงๆ...ลองทั้ง 4 จุกที่ให้มาแตกต่างกันชัดเจน...เจ้าตัวเล็กคงเก็บไม่ใช้เลย..เบสหายหมด...จุกส้มเสียงดีจริงดีแต่แปลกๆใส่ไม่ดีไส้พลาสติกดันมาบาดหูอีก..ตอนนี้เลยใส่ตัวที่ติดมากับมันเลย..มันหลุดจากหูง่ายจริงๆแต่เสียงดีมาก...เมื่อเทียบกับpk3 ที่ผมได้มาตัวนี้ประทับใจเสียงโดยรวมความกระจ่างสู้ แร็ฟเตอร์ไม่ได้........แต่มันไม่หยุมหยิมเบสมากด้วย...พกพาง่ายน่าจะพังยากกว่า...ถ้าไม่เคยใช้ไปลองก่อนดีกว่า...ผมแนะนำpk3 - 2 มันดีจริงๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

nopphong

10/03/2007 10:15:36
ยังไม่ได้ลอง pk2 นะครับ(กลัวลองแล้วอยากได้ อิอิ) แต่สอยเจ้า raptor มาเรียบร้อย เสียงใสมีรายละเอียด แต่เบสมันไม่ค่อยตูมๆเท่าไรน่ะครับฮ่าๆ แต่ถ้าเทียบกับหูฟัง inear ราคาราวๆ 4000 เนี่ยสำหรับผมว่ามันเด็ดสุดครับ โดยเฉพาะถ้าชอบเสียงใสๆฟังรายละเอียดของเสียง ส่วนเรื่องหลุดนี่ผมว่ามันเป็นแค่ความรู้สึกเพราะตั้งแต่ใส่มายังไม่หลุดซักทีครับ
(หูฟังพวกตัวละหมื่นกว่านี่ยังไม่ได้ลองเหมือนกัน เพราะลองไปก็ไม่มีเงินซื้อครับ ฮ่าๆๆ) เสียดายที่ ksc35 หมดแล้ว เพราะเสียงสุดยอดจริงๆสำหรับผม ทำเอา raptor ผมกลายเป็นตัวสำรองไปเลย:175:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

vespa

10/03/2007 12:15:40
ผมก็ใช้ rapter เหมือนกันครับ
ผมว่ามันแน่นนะ ผมใช้กะเจ้า m6 หู 2 ชั้น แน่นดีจังเลย ผมว่าเบสมันเยอะนะ ต้องยัดลึกนิดนึง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

nopphong

10/03/2007 12:22:03
เปลี่ยนใหม่ เบสมันเยอะครับ แค่ยังไม่ถึงใจคนหูตะกัวแบบผมน่ะ อิอิ(หูตะกั่วชอบอะไรหนักๆ) แต่สำหรับบางท่านผมว่ามันมากเกินพอนะครับ :132:
หยิกหู 0
"ใครเคยใช้vsonicมั่งครับ"