Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ได้ pk2 มาเชยชมสมใจอยากแล้วครับ

รัล

09/03/2007 15:12:14
ตอนแรกจะเข้าไปเอา pk3 แต่ใจอ่ะอยากได้ pk2 อยู่แล้วแต่ ก้อแบบจด ๆจ้อง ๆอยู่นาน เมื่อวานเข้าไปที่ร้านเฮี่ย (เมื่อวานโดนเฮี่ยทิ้งด้วยตอนแรกเห็นนั่งกินข้าวอยู่ดี ๆ หันมาอีกทีอ้าวหายไปไหนแล้ว นั่งรอไงก้อไม่มา ฮือ ๆ อยากร้องไห้ อยากร้องไห้ ) นั่งฟังไปฟังมาก้อเลยเอาว่ะไหน ๆ ก้อไหน ๆแล้ว เมียถามก้อบอกว่าซื้อมา 150 แล้วกัน เล่นเอาเมื่อคืนเกือบไม่ได้นอน หูบ้าไร ฟังได้เพลงเพลินขนาด ยิ่งฟัง incoqnito นี่สุดยอด ๆ แหมมันโคตรใสเลย เห็นเบสไม่ค่อยดังเท่าไร ก้อนั่งมอง เอทำไมเค้าแถม ฟองน้ำมาให้ตั้ง 3 คู่ มันต้องมีเหตุผลไรสักอย่างมากกว่าเป็นของสำรอง ก้อเลยเอามาใส่ซ้อนกัน สองชั้นเอาอันที่มีรู กับอันที่ไม่มีรู รู้สึกเบสกระชับขึ้นมาหน่อย ตอนนี้กำลังกระหน่ำ เบรินท์อยู่ เสียบกะเซาวด์เบาท์ เปิดทิ้งไว้ตลอด อยากรู้เสียงหลังเบรินท์ แล้วจะเป็นไง ใครช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ขอบคุณเฮียนะครับที่หาของดี ๆมาให้ใช้กัน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

09/03/2007 22:18:06

5555

เมื่อวานต้องอโหสิด้วย ผมเองไม่อยากจะบอกว่าต้องแว็บไปธุระข้างนอก

กลัวว่าบอกแล้ว เดี๋ยวคุณรัลจะเกรงใจและรีบลุกออก ไม่ทันจะได้ลองไงล่ะ

ผมเลยแอบแว็บหนีไป ปล่อยให้นั่งลองฟังอยู่นั่นแหละ 555

ไอ้ PK2 นี่ผมว่ามันสุดยอดในด้านมิติเสียงครับ ผมไม่รู้ว่ามันจับเอาผีถ่วงไว้ในหูหรือเปล่า

เพราะตามหลักแล้ว หู earbud ไม่น่าให้เสียงแบบ 3 มิติ ได้แบบมีทรวดทรงเท่า PK2 ครับ

คืออย่างเก่งก็เป็นมิติแบบ 2 ด้าน คือมีด้านกว้างและด้านสูง แต่ด้านลึก โดยลึกแบบมีแถว 1 แถว 2 แถว 3 นั้น ยากนักที่จะหาหูฟังตัวเล็กๆ ทำได้จ้า

ดีใจด้วยที่ชอบครับ

ขอบคุณมากๆ ที่มาอุดหนุนเฮีย 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ritthichanan

10/03/2007 00:18:01

ฮู้ ๆ ผมก็ซื้อมาเหมียนกันหล่ะ ความจริงผมน่ะ มือใหม่หัดฟัง ฮ่ะ ๆ แยกแยะเสียงไม่ออกหรอกครับ แล้วผมก็ไม่อยากจะเป็นเซียนทางด้านนี้หรอกครับ ขอแค่ได้หูดีดี ฟังเพราะ ๆ ทำให้เคลิบเคลิ้มก็พอหล่ะ เพราะดู ๆ แล้วถ้าเราเพาะบ่มความชำนาญด้วนนี้มากเกินไป จนมันเข้าไปในสายเลือดเมื่อไรล่ะก็ เราอาจจะมีปัญหาสุขภาพทางด้านการเงิน เส้นการเงินมันอาจอุดตันไหลเวียนไม่สะดวก และสารพัดโรคจะเข้ารุมเร้าเข้ามา เช่น โรคทรัพย์จาง มันจะถามหาหล่ะ ฮ่ะ ๆ ถ้าไม่อยากเป็นโรคนี้ต้องท่องคาถานี้ให้ขึ้นใจ (โอมมมมม ม่าย ม่าย ม่ายอาว ) แต่ว่าสำหรับเจ้า pk2 เนี่ยนะ สำหรับคนชอบหูเล็กๆ คงชอบ แต่สำหรับผม พอได้ฟัง ksc 35 ที่ซื้อมาทีหลัง โอ้โห ๆ ผมเลยยก pk2 .ให้น้องไปแล้วหล่ะ ฮ่ะ ๆ และสัญญาว่าต่อไปข้าพเจ้าจะเล่นแต่หูหย่าย ๆ อย่างเดียว อุ๊ย ๆ ลืมท่องคาถาอีกแล้ว ม่าย ๆๆๆๆๆๆๆๆ:173::174::174:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

setup

10/03/2007 01:11:12
.......อื่ม..........ยินดีต้อนรับ สู่อณาจักร PK ครับ....

ผมว่าpk1 นี่นอกจาก มีแถว 1 แถว 2 แถว 3 แบบ pk2 แล้ว

ี ยังมี แถว4 แถว5 อีกด้วยครับ.........................

คือมีเหล่าเต่ง เหล่าแอ๋ด้วยครับ &squot;&squot;เหล่าเต่ง คือแถว4สำราญราษฎร์ เหล่าแอ๋คือแถว5 งามวงค์วานครับ...................แฮะแฮ่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

รัล

10/03/2007 13:16:41
ไม่เป็นไรครับเฮีย เข้าใจครับ เข้าใจ ผมแซวเล่นอ่ะ ใครจะน่ารักเท่าเฮียนี่ไม่มีแล้ว 555 วันนั้นอ่ะกะว่าจะขอลอง pk1 ด้วย แต่เฮียไม่อยู่ก้อเลยไม่ดีกว่า ไม่รู้จะปรึกษาใคร ไว้ผมจะแวะเข้าไปอีกคับ ksc35 นี่มันยาสามัญประจำตัวอยู่แล้วครับ (ก้อเพราะ เจ้านี่แหล่ะ เดี๋ยวนี้ถึงเสียตังค์เรื่อย ) แต่มันฟังเพลงบางประเภทไม่ค่อยเพาะอะครับ ฟังแจ๊สที่มีเครื่องเป่า ฟังเพลงที่เน้นพวกเสียงร้อง มันไม่ค่อยสุดเท่าไร แต่ถ้า rock metal นี่สุดteenจริง ๆครับ แต่ยังงัย ๆ ก้อชอบครับ ตอนนี้นี่เริ่มมองน้อง ms-1 สวยขึ้นทุกที่กลัวจะห้ามใจไม่ไหว อาจจะต้องเสียตัวเสียใจให้น้องเค้าในกาลข้างหน้าเป็นแน่แท้:194::194:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

พยัคย๋แพะ

10/03/2007 14:02:56

อิอิ วันนั้นลอง pk1 ติดใจเลยวุ้ย ถ้า 35 พังเมื่อไรได้เจอกันแน่ๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

i luv i pod

10/03/2007 20:07:12
เสียงหลัง burn เหรอครับ รู้แค่ว่าฟังอะไรๆมันก็เพราะไปซะหมดเลย :123: แต่ต้องฟังที่ bitrate สูงๆเท่านั้นนะครับ ถ้าต่ำๆฟังกะตัวนี้แล้วมันจะห่วยกว่าปกติ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Kumpakan

10/03/2007 21:14:53
พรุ่งนี้เจอกัน PK1 ไม่รอดแน่ เหอๆ(ขอลองก่อนครับ พูดอย่างกะจะซื้อแน่ะ 555)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

รัล

10/03/2007 21:52:12
ม่ายขายครับ ขายม่ายด้าย เดี๋ยวขาดใจตายครับ 555:158:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

10/03/2007 22:08:42

เมื่อวานมีน้องจักรพงษ์ จากภูเก็ตโทรมาหาผม

จะซื้อ PK1 ให้ได้ แต่ผมไม่ยอมขายให้ท่าเดียว

ที่ไม่ขายไม่ใช่เกี่ยวกับเรื่องการต่อรองราคา หรืออะไรทั้งนั้น

แต่จักรพงษ์ เพิ่งซื้อ PK2 เพิ่งซื้อ แร็พเตอร์ไปหมาดๆ

เพิ่งจะไม่ทันชั่วหม้อข้าวจะดำ

จักรพงษ์ก็อยากจะทดลองความขลังของ PK1

ผมปฏิเสธจักรพงษ์ และบอกจักรพงษ์ว่า ไว้ค่อยคุยกันวันหลังเถิด จะรีบจ่ายเงินไปทำไมอีก

ผมยังไม่หนีไปไหน และ PK1 มันก็ไม่หนีไปไหนเช่นกัน

ปฏิเสธจนจักรพงษ์งอน

แต่วันนี้จักรพงษ์ แอบไปซื้อกับเบียสแทน !!!!!

5555 ดูเค้าซิ เชื่อเลยจริงๆ
หยิกหู 0
"ได้ pk2 มาเชยชมสมใจอยากแล้วครับ"