Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

TeMpLaTe

07/03/2007 22:06:08
ฮาฮา ขอก้อบกระทู้มาทั้งดุ้นละกันนะ ขี้เกียจพิมใหม่คร้าบ

มาแล้วคร้าบ และแล้วก็มีอัลบัม อันปลั้ก อย่างเป็นทางการซะทีสำหรับวงเก่า เก๋า อย่าง คอร์น หลังจากแย็บๆปล่อย 2 track จาก AOL session มาในอัลบัมรีมิกซ์ Chopped, Screwed, Live & Unpglued เมื่อปีก่อน

โทนโดยรวมก็แนวๆ สองเพลงที่กล่าวข้างต้นแหละครับ

มี Amy Lee เป็นแขกรับเชิญในเพลง freak on a leash
กับ the cure ในเพลง make me bad-in between days
กับ เพลง creep ของ radio head มา cover

ก็ลองหามาฟังดูกันได้นะครับ ..( ไม่แน่ใจว่า กทม ออกรึยัง แหะๆ ..ผมซื้อที๋ฮ่องกงอ่ะครับ)

ส่วนรายชื่อเพลงก็ ตามนี้ครับ

1. Blind
2. Hollow Life
3. Freak On A Leash feat. Amy Lee
4. Falling Away From Me
5. Creep
6. Love Song
7. Got The Life
8. Twisted Transistor
9. Coming Undone
10. Make Me Bad / In Between Days feat. The Cure
11. Throw Me Away

ลองฟังตัวอย่างได้ที่
http://www.amazon.com/Mtv-Unplugged-Korn/dp/B000MGUZRA#moreAboutThisProduct

ปล.

Blind เพลงเปิด ออกแนว แมกซิกันๆ แปลกหูไปอีกแบบ

got the life ก็ยังคง สแลป มันเหมือนเดิม แม้จะเป็นเวอร์ชั่น อันปลั้ก

ผมว่า ถ้าชอบพวกเสียงกลองมือ โป้ะๆ ชุ่งๆ กับกีตาร์โปร่งเกาๆสไตล์แมกซิกันๆนี่น่าจะชอบกันครับ

ส่วน เบส... วงนี้ได้ใจผมไปนานแล้วครับ เป็นมือเบสที่อาจไม่พระเจ้ามือลื่นเป็นระวิง แบบ redhot L&squot;arc หรือ metallica แต่ เฮียแก เล่นได้มีคาแรกเตอร์ที่กระผมชอบมากๆครับ ตบได้มันโฮกจริงๆ
ถ้าจะหาดูดก็ ... คราวหน้ากลับไป บอกล่าย

:158:

เอ่อ .. ดูดไฟล์นะครับ ได้โปรดเข้าใจให้ตรงกัน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"==KoRn : MTV unplugged =="