Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ผมว่าที่เฮีย เปิดร้านเพราะเหตุผลนี้ แน่ ๆ เลย

ดีเจโก้ สมุย

04/03/2007 03:25:24

เห็นเฮียบอกว่าเมื่อก่อนนี้เล่นเครื่องเสียงบ้านอยู่
แต่หลัง ๆ มาจับพวกหูฟัง

แล้วทีนี้ไอ้พวกหูฟัง มันหลากหลาย มาก ๆ
นิสัยคนเล่นเครื่องเสียง กิเลสในการ อยากฟัง อยากลอง มันจะมากกว่าคนปกติ

กระนั้นแล้ว ถ้าให้ซื้อหูฟังมาลอง มาเล่น เรื่อย ๆ
เกรงสุขภาพ ร่างกายอาจจะไม่ปลอดภัย จาก เชื้อไวไวรัส ที่ชื่อ มอ สระ เอีย

ฉะนั้นเปิดร้านเองมันซะเลย จะลองฟังมันซะทุกรุ่น ฮ่า ฮ่า ฮ่า เปรมไปเลยงานนี้
เพราะสังเกตุ เฮียฟังเอง ซะทุกตัว เลย แล้วค่อยขาย อิอิ

มีใครเห็นด้วย มั้ย ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Saviour

04/03/2007 06:51:54

เห็นด้วยคนแรกเลยครับ 555

ได้ข่าวมาว่าถ้าขายไม่หมดจาให้กินหูฟังแทนด้วยนิคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

XIII

04/03/2007 09:13:47

อันนีคิดว่ามะเจงนะ เพราะทุกวันนี้เฮียรับประทาน ซุบ กราโด้ เป็นประจำ แกล้งด้วยสตู vsonic ยังมีสเต๊ก 35 อีกนะ อ้อ ตอนนี้เพิ่มซาลาเปาไส้ yuin อีกด้วยย 555+ หูฟังที่ร้านคงไม่อร่อยเท่าที่ทานตอนนี้แล้วมั้ง 555+:123::131:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

04/03/2007 10:38:59

5555 เข้าใจวางพล็อตของหนัง 5555

ผมเองยังงงเลยว่าทำไมถึงกลายมาขายหูฟัง

นิยามมันเริ่มตั้งแต่ตอนผมเริ่มแสวงหาหูฟัง ซื้อเยอะมากจริงๆ แต่ไม่ขอบซักกะอัน

จนไปได้ KSC35 ซึ่งมันมหัศจรรย์ว่า ไอ้สารรูปเฮงซวยแบบนี้ มันเสียงดีได้ไง

พอซื้อมาได้ 1 ตัว ก็ไปรีวิวเล่นๆ ในพันทิพ ซึ่งคนอ่านก็ชอบกันมาก ทีรนี้ก็มีคนหลังไมค์มาบอกช่วยฝากซื้ออันนึง

ผมก็งงๆ อยู่ เพราะมันฝากกันมาหลายคน ก็เลยลองสั่งมาขายเล่นๆ 3 ตัว ปรากฏว่าหมดเกลี้ยงในพริบตา

นี่แหละทำให้ผมต้องมาลำบากขายหูฟังจนทุกวันนี้ 55555

ส่วนที่ไม่ต้องควักเงินซื้อ โดยที่ขายเองซะเลยให้มันรุ้แล้วรู้รอด นั่นคือผลพลอยได้ครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ดีเจโก้ สมุย

04/03/2007 19:06:34

ผมเองเมื่อก่อนก็เคยอยู่ร้านขายเครื่องเสียง ไฮเอนท์
เมื่อสัก สิบกว่าปีที่แล้ว ตอนที่ B&W กำลังเริ่มบูม
แล้วหูฟัง ยี่ห้อ Sennheiser ก็เพิ่งเข้ามาครั้งแรก ได้ลองฟังอยู่หลายตัวเหมือนกัน
ก่อนที่มันจะหายไป พักใหญ่ ถึงจะกลับมาอีก

เลยพอจะเข้าใจว่า การได้อยู่คลุกคลี กับ ไอ้ของพวกนี้ มาก ๆ มันทำให้เกิดความลุ่มหลง
จนโง หัวไม่ขึ้น จริง ๆ
ได้คุยกับ นักเล่นเครื่องเสียง ส่วนใหญ่ ก็จะมี นิสัยเหมือน ๆ กัน คือมีความสุข กับการได้ทดลองฟัง เครื่องเสียงไปเรื่อย ๆ
แล้วก็มานั่งฟังเสียง น้ำลายแตกฟองในคอ นักร้อง จาก ชุดเครื่องเสียงของตัวเองที่บ้าน

มีความสุขซะ ไม่มีงะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

04/03/2007 23:00:51

คนเล่นเครื่องเสียงมักจะมี 2 กลุ่ม

- คือพวก music lover หรือฟังเพลงเป็นหลัก ชุดจะดีหรอืไม่ดี ไม่ใช่แก่นของชีวิต สามารถฟังได้ทั้งนั้น

- พวกจับผิด พวกนี้มีทุกข์ พวกนี้มักไม่ค่อยฟังเพลง พยายามจะฟังว่าเครื่องตัวเองมีข้อบกพร่องตรงไหน จะได้ซื้อเครื่องใหม่มาแทน 555

ผมเองอยู่ในประเภทหลัง คือไม่มีความสุขจากการฟังเพลงเลย แต่มีความสุขกับการทดลอง ค้นคว้า ทดสอบ ว่าอะไรมันดีหรือไม่ดี แล้วจะทำไงให้มันดี 5555

นี่ดีว่า ไม่ได้เล่นเครื่องเสียงบ้านแล้ว เพราะมันแพง อัพเกรดบ่อยๆ ไม่ไหว เล่นหูฟังค่อยยังชั่ว นึกอยากจะอัพเกรดเมือ่ไหร่ก็ทำได้ ไม่สิ้นเปลืองนัก 5555
หยิกหู 0
"ผมว่าที่เฮีย เปิดร้านเพราะเหตุผลนี้ แน่ ๆ เลย"