Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอสดุดีเฮียมั่นที่ทำให้คนไทยได้ใช้หูฟังดี(เร็พเตอร์)

nopphong

03/03/2007 21:38:35
จะต่อกระทู้เดิมก็ดูจะไม่สมเกียร์ติขอตั้งกระทู้ใหม่ก็ละกัน
วันนี้แวะไปที่ร้านที่ี่สำราญราษฎรมาได้ทดลองฟังเจ้า raptor จริงๆก็กะไปฟังอันเดียวน่ะแหละเพราะ inear รุ่นอื่นดูจะเกินงบไปหน่อย และถ้าไม่ใช่ inear ก็ไม่สนเพราะที่ทำงานเสียงดังต้องใช้เจ้า inear นี่แหละยัดหูเปิดเพลงถึงจะมีสมาธิทำงาน พอไปถึงลองฟังสิ่งแรกที่เจอคือเสียงมันแหลม ใสจริงๆ ไม่มีเวลาฟังมากเพราะยังไงก็กะมาซื้ออยู่แล้ว ว่าแล้วก็ซื้อเลยละกัน
ระหว่างนั่งแท๊กซี่ไปทำงานก็ลองเลยเอาจุกยางอันโน้นใส่ทีอันนี้ใส่ที พบว่ามันตัดเสียงรบกวนสู้เจ้าตัวหูฟัง ipod ตัวเก่าไม่ได้เลยฟังในที่เสียงดังแบบบนถนนแล้วไม่ได้อารมณ์ อิอิ
พอมาถึงร้านก็ลุยงานจนงานซาลงก็ทดลองใหม่ครับ
พบว่าเสียงมันใส มีรายละเอียด ซึ่งรายละเอียดมากจน ipod ที่ใช้ฟังกลายเป็นเครื่องเสียงที่แย่ลงในทันได เพราะได้ยินเสียงซี๊ด...เวลาไม่มีเสียงเพลง แต่พอมีเพลงนี่เสียงดีมากๆ เบสแน่นแต่ไม่มากนักถ้าฟังเพลงทั่วๆไปนี่เยี่ยมเลยครับ แต่อาจจะไม่ถึงใจขาร๊อกไปซักนิด (เห็นมีกระทู้ว่าปิดรูระบายแล้วเบสจะเพิ่ม เดี๋ยวต้องลองซักหน่อย)
ต่อมาก็ลองเจ้าจุกยาง พบว่าวัสดุดีทีเดียว แต่เนื่องจากผมรูหูบานเนื่องจากใช้ inear ยัดมาตลอด ผลก็คือถึงใช้อันใหญ่สุดมันก็ยังรู้สึกไม่แน่น เบสมันก็เลยรั่วไปหน่อย แต่พอมาใช้อันที่เป็นโฟม โอ...โลกนี้เป็นของเราเสียงรบกวนก็หายไปเบสก็มีมากขึ้นและแน่นขึ้น
หลังจากลองซักพักพอคุ้นกับเบสที่ลดลงเมื่อเทียบกับหูฟังเดิม ก็พบกับโลกที่กระจ่างใสมีรายละเอียด มีเบสที่กระชับไม่บวม เสียงนักร้องหวานขึ้นเย้ายวนมากขึ้น ปลายเสียงแหลมใสดังซิกๆๆเลยทีเดียว ด้วยความที่ยังสงสัยตัวเองว่า บ้าเห่อคิดไปเองหรือเปล่า ก็เลยให้ลูกน้องที่ร้าน ลองฟังเทียบกับหูฟังตัวเดิม แล้วก็ได้คำตอบว่าเจ้า raptor เสียงดีกว่า ยังไม่พอให้ร้านด้านหน้าลองฟังบ้าง รายนี้ถามเลยซื้อที่ไหนราคาเท่าไร อยากได้ๆฮ่าๆ

ต้องขอบคุณเฮียมั่นคงมากๆที่ได้นำหูฟังดีราคาถูกมาให้คนไทยได้สำผัสกันครับ
ปล.ก่อนหน้านี้ได้ใช้ inearมาสี่ห้าตัว ราคาก็ตั้งแต่ 500-4000 ยังสู้เจ้า raptor ไม่ได้เลยครับ และตอนนี้ได้ลองโมเจ้าจุกโฟมดูเพราะที่มากับมันเป็นทรงกระบอกเวลาบี้แล้วยัดเข้าหูมันจะลำบากและไม่กระชับเท่าที่ควร เลยไปซื้อที่อุดหูเวลานอนที่เป็นโฟมมาตัดครึ่งเจาะรูแล้วเอาแกนของเดิมใส่(โฟมมันจะออกแนวเป็นทรงกรวย) ใส่ง่าย นุ่ม และกระชับหูดีมาก เบสเพิ่มขึ้นอีกนิดหน่อยด้วยครับ ถ้าสนในก็บอกนะครับจะถ่ายรูปวิธีทำมาให้ดูครับ อ้ออีกอย่างคือเฮียเตรียมสั่งของเพิ่มได้เลย เดี๋ยวผมเอาไปโฆษณา+รีวิวให้ใน mrpalm น่าจะมีคนสนใจเยอะเพราะที่นั่นใช้ ipod กับ pda ฟังเพลงกันเยอะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Saviour

03/03/2007 21:48:43

wow review ใน mrpalm เลยหรอคับเด๋วผมจาตามไปอ่าน
เพราะปกติเค้าไปอ่านแต่ข่าวของ PDA อยู่ หุหุ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nopphong

03/03/2007 21:59:12
แหะเดี๋ยวโขมยรูปจากในนี้แหละไปลงหวังว่าคงไม่ว่ากันเพราะขี้เกียจถ่ายรูปใหม่ เป็นรีวิวในเว็ปบอร์ดนะครับไม่ได้ลงที่บทความเพราะนอกเรื่องเขาไปหน่อยน่ะครับ :192:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

vespa

03/03/2007 22:34:32
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

03/03/2007 23:09:23

อะจ๊ากกกกกกกก 5555

โธ่ อย่าเรียกสดุดีเลยครับ ฟังดูแล้วมันดูมีเกียรติเกินไปสำหรับผมครับ 5555

อย่าลืม ผมหามาขาย ผมได้กำไรด้วยจ้า 5555
ไม่ใช่ความดีงามอะไรเลยครับ เล่นโพสแบบนี้ผมเขินตายเลย 555

(ปกติหน้าผมหนา 555)

แสดงว่าคุณนพคงเป็นร้านขายพวกมือถือ หรือพวกอุปกรณ์ Gadget แหง๋ๆ 555 ไว้มีโอกาสต้องขอคำแนะนำด้วยครับ

บอกตามตรง ตอนแรกผมไม่ได้มีความเชื่อถืออะไรกับหูฟังยี่ห้อนี้เลย แต่เจ้าคนขายน่ะซิ มันคะยั้นคะยอให้ผมเอามาฟังให้จงได้

เรียกว่าก่อนตายต้องฟังแร็พเตอร์ให้ได้ ว่างั้น 555

ผมก็เลยลองสั่งมาเล่นๆ 1 ตัว มาลองฟังอยู่ประมาณ 1 อาทิตย์ครับ รุ้สึกว่ามันไม่ใช่ระดับขี้ๆ ที่ใครจะมาพิชิตมันได้ง่ายๆ

หรือถ้าจะจะพิฆาตเข่นฆ่ามันได้ อย่างน้อยก็ต้องเลือดอาบกันไปข้างนึง 555

ในพิกัดราคานี้ ผมกล้าท้าทั่วโลกเหมือนกัน ว่าคงหาตัวกัดกับเจ้านี่ค่อนข้างยากครับ

เพราะ inear นั้น แม้กระทั่งระดับ 3-4000 บาท เสียงที่ได้ยังไม่ค่อยเป้นผู้เป้นคนเท่าใดนัก

แต่การใช้เจ้าแร็พเตอร์ต้องละมุนนิดนึง เพราะเท่าที่สังเกตุโครงสร้าง จีนเค้าจับงบประมาณไปใส่ไว้ในเสียงอย่างเดียว เลยลดงบความแข็งแรงลงไปบ้าง

แต่ถ้าใช้แบบไม่สมบุกสมบันนัก ผมว่ามันอยุ่ได้ยาวเลยล่ะ

ขอบคุณคุณนพมากครับ ที่ช่วยแนะนำเผยแพร่ให้ครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

The doc

04/03/2007 00:19:40

ว่าจะทักตั้งแต่เมื่อวานแล้วว่าใช่คุณnopphong จากMrpalm หรือเปล่า
ดีใจด้วยสำหรับหูฟังของดีราคาถูกนะครับ:132:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

nopphong

04/03/2007 00:55:35
วันแรกสงสัยจะเป็นพวกไม่ละมุนละไม หรือจับกันหลายมือไปหน่อยก็ไม่รู้ เจ้ายางที่เขาทำเป็นสันรอบๆหูด้านบนมันหลุดอ้าออกมาแล้ว :140: แต่ไม่เป็นไรเอากาวทาก็เรียบร้อย เชื่อแล้วครับว่างบประมาณไปอยู่ที่เสียงหมด:171:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

04/03/2007 01:00:37

นั่นแหละครับ งานมันค่อนข้างชุ่ยหลายจุด แต่ไม่ใช่เรื่องใหญ่ซักเรื่อง มักจะเป็นเรื่องจุกจิกทำนองนี้น่ะครับ 555

อย่าเอากาวตราช้างนะครับ กาวเนื้อพลาสติกประเภทอีพ็อกซี่ แห้งช้าประมาณนั้นน่ะครับ 555

แต่ไม่หลุดผัวะออกมาหรอกครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

ดี..ดี..ชอบฯ

04/03/2007 22:50:55
ผมว่าเจ้า เร็พเตอร์ มันเสียงดีจริงฯฯฯ หาผู้ต่อกรระดับเดียวกันยาก แต่มันเสียอย่างเีดียว คืองานประกอบโครงสร้างที่ไม่ค่อยดีเท่าไร สายมันอ่อนฯ นิ่ม..นิ่ม ยังไงก็ไม่รู้ ถ้าเกิดใช้ไปใช้มา วันใหนสายมันดันขาดในล่ะ เฮียมีบริการโมสายเปลื่ยนสาย ไหมล่ะครับ ถ้าได้มันคงอยู่คู่ไปอีกนาน แจ๋วเลยล่ะ ยอดเยี่ยมกระเทียมด๋อง:123::123::132::132:
หยิกหู 0
"ขอสดุดีเฮียมั่นที่ทำให้คนไทยได้ใช้หูฟังดี(เร็พเตอร์)"