Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เจ้า raptor กับรูเจ้าปัญหา

ยอดชาย

03/03/2007 17:18:01
เนื่องจากเจ้าแร็พเตอร์ที่ผมใช้กับเจ้าเหมยสู้ อยู่ดีๆมันก็มีอาการเบสออกข้างเดียว อีกข้างนึงมันออกมาน้อยมาก ไอ้กระผมก็รู้สึกว่า เอ อะไรหว่าซื้อมาใช้ได้ก็ไม่นานเท่าไรทำไมมันถึงเป็นอย่างนี้ได้ ระหว่างที่นั่งดูไปดูมา ก็ไปเห็นว่ามันมีรูเล็กๆอยู่ที่ ปลายก้านของตัวหูฟัง ด้วยความไม่รู้ว่าจะทำอะไรกับมันดี เลยลองหาอะไรไปแหย่เล่น (มันจะเจ๊งก็เพราะแบบนี้แหละ) ปรากฏว่าเสียงเบสที่มันน้อยอยู่แล้ว มันหายไปเลยทีนี้ ผมก็เลยลองเอาเทปใสปิดรูมันเสียเลย พอลองอีกที ปรากฏว่าเสียงเบสที่หายไปมันก็กลับมา แต่มันมาเยอะมากๆ จนต้องลง bass boost ลงจนหมด ผมเลยสรุปเอาว่า ไอ้เจ้ารูนี้นะ ทางผู้ผลิตมันคงจะต้องใส่อะไรไว้ในรูนั้นด้วย แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเราจะต้องใส่อย่างไร ตอนนี้ก็เลยต้องพึ่งเทปใสไปก่อน เลยอยากเรียนถามเฮียว่า ไอ้ข้างในรูเล็กๆนั้นมันใส่อะไรไว้ แล้วเราจะทำยังไงได้บ้าง แต่ตอนนี้มันก็โอเคนะครับ ใช้ได้อยู่ ถ้าเจ้าแร็พเตอร์ของท่านใดเบสหาย ก็น่าจะมาจากรูนี้เหมือนกัน ลองดูนะครับ (หรือว่ามันจะเป็นแค่ของผมตัวเดียว)
เจ้า KSC35 ที่ผมสั่งเฮีย ผมได้รับหลายวันแล้วครับ แต่อยู่ที่บ้าน ยังไม่เห็นหน้าตาเลย เพราะยังทำงานอยู่ ขอบคุณมากครับเฮีย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Saviour

03/03/2007 17:51:06

เท่าที่ดูไม่เห็นมันมีอะไรเลยนะครับ

แต่คาดว่ามันจะเป็นรูระบายเบสคับ

เพราะปกติมันก็เยอะมากๆ อยู่แล้วแต่ต้องใส่ลึกๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

vespa

04/03/2007 00:43:52
แล้วรู้ที่ว่านนั้นอยู่ตรงไหนล่ะ

ช่วยถ่ายรูปให้ดูหน่อย มันมี 2 รูไม่แน่ใจ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

nestle

04/03/2007 02:07:43
เบสมามากกว่าเดิมจริงเหรอครับ

เดี๋ยวลองดูบ้างดีกว่า

ผมว่า raptor มันออกไปทาง ใส เคลียร์ มากกว่านะ เบสก็ไม่ค่อยมากเท่าไหร่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ยอดชาย

04/03/2007 09:13:40
มันเป็นรูเล็กๆเท่ารูเข็มอยู่ที่ก้านที่เราไว้ใส่จุกยางนะครับ แต่อย่าเอาอะไรไปเจาะมันนะครับ เพราะรู้สึกว่าเขาจะใส่วัสดุไว้ข้างใน ถ้าเราไปแทงมันหลุด เบสมันจะหายไปหมดเลย(ผมเผลอแทงข้างที่มันมีเบสปกติ เลยรู้ว่ามันเป็นอย่างนั้น) ต้องหาอะไรมาปิดมัน เบสมันถึงจะกลับมา แต่ผมคิดว่ามันไม่ควรจะปิดจนสนิทนะ เพราะเบสมันจะมากจนเกินไป เพราะเขาก็ออกแบบรูนี้มาเพื่อจะระบายเบสออก แต่มันไม่ใช่รูโล่งๆนะ ทดลองเอาเทปปิดดูก็ได้ครับ
ส่วนของท่าน nestle อาจจะเป็นแบบผมก็ได้ ลองเอาเทปปิดดู มันไม่น่าจะมีผลเสียอะไร
ตอนนี้ผมยังไม่รู้ว่าจะทำยังไง ก็ต้องเอาเทปปิดไปก่อน เพราะไม่อย่างนั้นมันไม่มีเบสเลย สักนิดเดียวจริงๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

vespa

04/03/2007 09:50:15
ผมกำลังต้องการเบสอยู่พอดีเลย ผมปิดหมดเลย
มันมี 2 รู ก็ปิดหมดเลยอ่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Vangf

04/03/2007 13:52:57
raptor เบสเยอะมากๆ นะครับ ผมก็เคยรู้สึกเเบบทุกท่านว่าไม่มีเบส เเต่ที่จิงเเล้ว เบสมันเยอะมากเลยครับ ต้องใสให้ลึกๆเเน่นๆมากๆเลยครับ เพราะว่า เจ้า ทรงจุกยางมานแปงทรงกรวย ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

04/03/2007 23:06:25

ใช่ครับ การใส่ inear มันต้องกล้าๆ ยัดเข้าไปให้ได้ตำแหน่งของมันด้วยครับ

ถ้ามันอยู่ข้างนอกแบบผิวเผิน เบสก็จะไม่มีจ้า

แล้วไอ้เรื่องยัดลึกๆ นี่ เป้นกับทุกยี่ห้อด้วยคร้าบบบ 555
หยิกหู 0
"เจ้า raptor กับรูเจ้าปัญหา"