Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

KSC35 USA กับเบสถังพลาสติก

diebysword

25/02/2007 17:59:59
ถูกใจจริงๆ กับ KSC35 หลังจากผ่านการเบิร์นมาแล้วกว่าร้อยชั่วโมง

เสียงดีจริงเลยครับเฮีย ไม่ผิดหวังที่รอมันมาจากมเอริกาตั้งนาน แม้ตอนแรกจะบู่ๆกับสภาพมันซักหน่อย

(วัสดุห่วยสมชื่อจริงๆ แม้จะ made in usa ก็ตาม) พอลองยัดใส่หู ในตอนแรก อืม ก็พอไหวแฮะ

รายละเอียดใช้ได้ แต่แหลมไร้ประกายดาว ไม่ระยิบเลย แต่ก็รู้ไว้อยู่แล้วจากที่อ่านๆมาก็ไม่อะไรมาก

แต่ เอ๊ะ เบสมันน้อยไปรึเปล่าเนี่ย เหยียบกระเดื่องเหมือนตีถึงน้ำพลาสติกเลยแฮะ ไม่เหมือนที่เคยลอง

ตอนที่ซื้อ T10 ร้านเฮียเลย แต่สงสัยคงเพราะยังไม่เบิร์นมากกว่า เออน่า

หูฟังที่รอมานาน ลองแล้วลองอีก กว่าจะตัดสินใจเลือกมัน คงไม่ทำให้ผิดหวังหรอกน่า (ในใจคิด)

คิดได้เช่นนั้นจริงรับของกลับบ้าน ก่อนจะออกจากร้าน เห็นเจ้า MS-1 นอนแผ่หราอยู่ จึงเอามาลอง

แปะหูดูซะหน่อย โดยที่รสหู ksc35 ละอ่อนน้อยของผมยังไม่จางหาย

โอว สัมผัสแรก มันช่างนุ่มหูดีจริงๆ ฟองน้ำ มันช่างผิดกัน ราววิลเลี่ยม กับ ชาราโปว่า ซี๊ดด!

ผมไม่รอช้า จับ "นั่น" ของ MS-1 ยัดรูน้อย T10 ทันที!!

พอเสียงโน๊ตตัวแรก ลอยมาสัมผัส กระดูกค้อน กระดูกทั่ง ยันกระดูกโกลน ของผม

เฮ้ย แม่ม! ไหนใครว่า MS-1 ไม่มีเบสฟะ! มันมีมากมายกว่า ksc35 ละอ่อนน้อยตรูอีกนี่ฝ่า!

แถมอารมณ์เสียงมันก็คล้ายกันมากเลยนะเนี่ย ชอบเลย ซวยแล้วตรู!!! แถมละเอียดชัดทุกเม็ดจริงๆด้วย

(ไม่ผิดจากที่ได้ยินมา เสียงก็เร่งได้ดังดี ไม่ต้องเรียกอาต๋อยขอตัวช่วย เง้อ! มุขโบราณชิบ)

มือไวกว่าความคิด คว้า MS-1 ออกจากหูทันที แล้วรีบบึ่งกลับบ้าน แล้วคิดซะว่าสิ่งที่เกิดขึ้น เป็นเพียงฝันไป!

ถึงบ้านจับละอ่อนน้อยนวดทิ้งเลยครับ (เบิร์นนะแหละ) เตรียมชาร์จถ่านเป็นกระตั๊ก กะนวดซัก 1 อาทิตย์

ผ่านไป 4 วัน มาแอบๆ นาบดู เอ๊ย แนบหูดู ,,,, โหไรฟะ ไม่ป็นมันดีขึ้นเท่าไหร่เลยนี่หว่า ชิ! ถังพลาสติก

นวดต่อเลยละอ่อนน้อย ตุบตับๆ โดยไม่สนใจมันอีกเลย

จนกระทั่งวันที่ 7 เอาล่ะ ละอ่อนน้อย เวลาของแกหมดลงแล้ว

แกจะยอมถูกตราหน้าว่าเป็นไอ้ถังพลาสติก! ตลอดชาติก็เอา ป๊าบจับเข้าหูทันที

เปิดเพลงเดียวกับที่ลอง MS-1 เลย ตึบๆ โป๊ะ ตึบๆๆ โป๊ะ !!

เฮ้ย ถังพลาสติกหายไปแล้วเว้ย ว๊าก ฮ่าๆๆ ดีใจชิบ เป็นไปได้แฮะ

ถึงตอนนี้เบสมาแบบติดผ้านวมมาด้วย โดนเป็นจุก แต่ไม่เจ็บ จุกแบบมันๆ นุ่มๆ ใหญ่ๆ

เหอๆ เลยเข้าใจแล้วว่า MS-1 เบสน้อยเป็นยังไง ถ้ามาเทียบกับจะละอ่อนน้อยลอกคราบตอนนี้ของผม ^^

อิๆ ก็เลยเป็นที่มาของอะไรยาวๆของผมนี่แหละครับ มันเป็นความประทับใจ ที่อยากเอามาแชร์ครับ

และก็ทำให้เข้าใจว่าทำไมใครหลายคนถึงฝันถึงเจ้า MS-1 นัก ก็ทุกวันนี้ผมยังไม่ลืมสัมผัสนั้นเลยผับผ่าสิ!

เยี่ยมมากเฮีย ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

jo..1234

26/02/2007 09:30:11
ของผมนี่ฟองน้ำมันเปื่อยยุ่ยไปเอง...แค่ไม่กี่เดือน...ดีนะที่เฮียเขารู้ทันแถมมาตอนส่งของให้อีกคู่ท่าจะดีกว่าด้วย....ที่บ้านผมมันขายฟองน้ำที่เข้ากันได้ 39 บาท...แพงนะผมว่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

jack_kung

26/02/2007 10:58:52
กำ koss 35 ไม่มีขายอีกต่อไปแล้วหลอครับ
ผมจะชื้อไงนี่ เซง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เล็ก

26/02/2007 12:55:39
แหงบ KSC35หมดละเหรอครับ ดีที่สอยUSA เก็บไว้ตัวนึง แต่ยังไม่ใช้ละ อิอิ:157:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

concerto

26/02/2007 18:38:40
อ้าวหมดสินค้าแล้วเหรอ 35 แย่จังยังไม่ทันไปลองฟัง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

nutto

26/02/2007 19:47:54
KSC35 หมดทั้ง USA ทั้ง จีนแล้วหรอคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

26/02/2007 20:05:22

555 คุณเดี่ยวเอามาฝากไว้ที่งามวงศ์วานเลยครับ เดี๋ยวผมให้คุณหมูหวานปฐมพยาบาลขั้นต้นก่อน 555

ซ่อมให้ใช้ได้ โดยไม่ต้องไปเปลี่ยนเป็น 75
การเปลี่ยน 75 เอาไว้เป็นทางเลือกสุดท้ายละกัน 555

---------------------------------------------------
ตอนนี้ koss ใกล้หมดแล้วครับ คาดว่าคงจะมีคนไม่ได้ของอีกหลายๆ คนเลยล่ะ ฮือ ฮือ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

555

26/02/2007 21:54:57
สรุป ที่ร้านยังเหลืออยุ่ใช่มะคร้าบ แต่ไม่มีตังค์ซื้อ ToT
หยิกหู 0
"KSC35 USA กับเบสถังพลาสติก"