Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

การขัด iPod ที่มีรอย ให้กลับมาสวยงาม กับร้านทำกรอบพระ สอบถามผู้รู้ ผู้เคยลอง ผู้น่าจะรู้ ผู้

xxiii

05/05/2007 22:13:35
เท่าที่ผมเคยอ่านกระทู้ตามที่ต่างๆมาผ่านตา จะเคยเห็นบางท่าน เข้าใจว่า น่าจะอยู่ในบอร์ดนี้ ขออภัยที่จำชื่อไม่ได้ครับ
บอกไว้ว่า iPod ที่เป็นรอยจะสามารถ นำไปให้ร้านที่
ทำกรอบพระ ขัดได้ โดยให้ระมัดระวัง ส่วน วงกลมตรงกลางนิดนึง เพราะสัญลักษณ์ menu ต่างๆอาจ
หายเกลี้ยงได้
แต่ไม่แนะนำให้ขัด เกิน 2-3ครั้ง เนื่องจากทุกครั้งที่ขัด จะกินเนื้อพลาสติกตัวเครื่องเล็กน้อย

เนื่องจากเครื่องที่ผมใช้ปัจจุบันซื้อมือสองมา
รอยเยอะเหลือเกินครับ
ผมเลยอยากขอความเห็นว่า
1.ท่านใดเคยมีประสพการณ์ ขัด บ้างครับเล่าให้ฟังหน่อย
2.พอรู้จักแนะนำร้านที่รับขัดไหมครับ ที่ไหนดี
เอา iPod ไปร้านทำกรอบพระ เขาจะตกใจกล้าทำให้ไหม
3.คุ้มไหมครับที่จะ "ขัด"สำหรับความเห็นเพื่อนๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

xxiii

05/05/2007 22:19:57
คือ ตอนนี้ผม นึกถึงเครื่องที่เป็นมอเตอร์ ตัวใหญ่ๆ
แล้ว ก็ติดแป้นวงกลมที่เป็นผ้านิ่มๆอยู่รอบๆ น่ะครับ
พอดีเครื่องที่จะนำไปขัด น่ะมันเป็น iPod Nano
ตัวกระจิ๋ว เดียว พอนึกเทียบกะเจ้า มอเตอร์ตัวใหญ่ๆ
ในจินตนาการผมแล้ว ชักเสียว
กลัวเครื่อง มันจะแหว่งเหมือน รูปแอปเปิ้ลที่อยู่หลังเครื่องน่ะครับ O_o&squot;
เลยอยากฟังความเห็นเพื่อนๆก่อนน่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

KiZe

05/05/2007 22:34:11
พี่ nopphong เคยทำครับ รอพี่เค้ามาตอบละกัน

ส่วนตัวผมเคยเห็นที่มันเป็นครีม ขายอยู่ในเว็บเมืองนอก ราคาหูดับพอประมาณ คิดไปคิดมา ไม่คุ้มๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

สาคร

05/05/2007 23:51:09
ครีมวีนอลทาบางๆ ทิ้งไว้ซักสามนาที พอให้มาม่าสุก.... (พวกเรามักจะเป็นสาวกมาม่านิ)

ใช้ทิชชู่ลูบเบาๆ แต่เร็วๆ ถูไปแบบนี้ช่วยได้ไม่มากก็น้อยล่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

nopphong

06/05/2007 00:56:32
xxiii นี่ใช่ที่ไปขัด ipod video ที่ร้านผมหรือเปล่าอิอิ
ถ้าถามว่าขัดได้ไหม ก็ขัดได้ครับ แต่เนื่องจากตัวมันบางอาจจะทำให้ชิ้นส่วนข้างในเสียหายได้เช่นบีบแรงไป จอแตก อะไรประมาณนั้น ถ้าจะทำควรรื้อเป็นชิ้นๆและแยกเอาส่วนของกรอบไปขัดมากกว่า และมอเตอร์ที่ร้านทำกรอบพระก็ไม่ใช่ตัวเล็กๆ ทำงานละเอียดลำบากครับ เคยดูเขาทำกรอบแค่เขากดแรงหน่อยพลาสติกก็แหว่งไปเลยอิอิ จริงๆถ้าอยากทำก็คงต้องซื้อชุดมอเตอร์ขัดแบบที่ผมใช้มาลองทำดูครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

xxiii

06/05/2007 03:04:43
สงสัย จะตรงกับที่จินตนาการไว้
เสียวหนักกว่าเดิม
ขอบคุณครับพี่นพ

รอคนอื่นมาแชร์ประสพการณ์ต่อครับ
มีใครเคยไป ขัด ที่ร้านกรอบพระมาแล้วบ้างไหมคร๊าบ

จำได้ว่าเค้าเรียกว่า "ปัดเงา"
แต่ถ้าเป็นอย่างพี่นพ ว่าคงปัดชิ้นส่วนกระจาย รึป่าว?
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

s60ngage

06/05/2007 08:33:12
ถามหน่อยนะครับ คุณnopphong
ใช่คนเดี่ยวกับ ช่างnopphong ใน mrpalm.com ป่าวครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

06/05/2007 08:46:13

แนะนำให้ขัดเองครับ หาผ้านุ่มๆ เช่นผ้าเช็ดแว่นตา แล้วเอาไอ้เจ้า venol ที่พี่สาครบอกนั่นแหละ ค่อยๆ ขัดครับ

อย่าเอาไปร้านกรอบพระเลย 5555

เพราะถ้าเค้าเปิดเครื่อง แล้วจับปั่นพรวดด้วยมอเตอร์ ถ้าเจอคนละเมียดละไมก็ดีไป แต่ถ้าเจอช่างเฮงซวย มันจะหนักกว่าเดิมน่ะซิ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

xxiii

06/05/2007 09:05:22
งั้น รบกวนถามต่อครับ
Venol หาซื้อได้ที่ไหนแล้ว แพงไหมครับ

คุณ s60ngage ครับช่างนพพงษ์ คนเดียวกันกับ
ที่ซ่อมปาล์ม ในบอร์ด mrpalm ครับ
ผมดูๆ ไปแล้วพี่เค้าติด iPod มากกว่า Pda
ซะอีกนะครับ iPod พี่เค้าก็รับซ่อมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

HiDeF

06/05/2007 09:39:42
Venol อาจจะแรงไปนะครับผมว่า แต่ถ้าอยากลองจริงๆ ก็มี ตาม Super Market ทั่วไปครับ จริงๆ แล้ว เจ้า Venol มันเอาไว้ขัดทองเหลืองอะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

สาคร

06/05/2007 09:40:36
ร้านขายฮาร์ดแวร์มักจะมีขายนะครับ หรือร้านขายอุปกรณ์ขัดพลอยแถวบ้านหม้อ ก็น่าจะมีขายครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

nopphong

06/05/2007 11:10:23
เคยเอากระเป๋าปาล์มไปให้ช่างทำรองเท้าเย็บครับ เพราะเห็นว่าเป็นหนังเหมือนๆกัน ปรากฎว่า พวกมองแบบไม่อยากจะทำให้เลย เอาอะไรมาให้ตูทำเนี่ย อะไรประมาณนั้น พอเรายืนยันมากๆ เขาก็ทำให้แต่แบบชุ่ยๆ สงสัยตาคนนี้จะรักแต่รองเท้าไปชั่วชีวิต อิอิ
ถ้าเกิดเราไปเจอช่างที่รักแต่กรอบพระ สงสัย ipod กลายเป็น ไอปูดแน่ๆฮ่าๆๆ
ส่วนเรื่องขัด ipod ใครอ่านกระทู้ว่าผมทำนี่ไม่ต้องมานะครับ แบบว่าใช้เวลาละเมียดละไมมาก เลยขัดให้ได้แต่ vip เท่านั้นครับ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

unclepiak

06/05/2007 11:39:21
ถ้าวีนอลเอามาขัดไอพอดได้ ผมว่า น่าจะลองครีมขัดสีรถตรานกแก้วดูครับ เป็นผลิตภัณท์ของเยอรมัน หลอดละไม่กี่ร้อย

เนื้อครีมจะละเอียดมาก ขัดสีรถใสแด๋วแบบส่องแทนกระจกได้เลย

ถ้ารอยเยอะ เอากระดาษทรายเบอร์2000 มาลูบๆก่อน แล้วใช้ครีมนกแก้วลบรอยกระดาษทรายอีกที

ว่าแต่ว่า.. จะเอากันถึงขนาดนั้นเลยหรือ?
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

nopphong

06/05/2007 12:41:04
ไม่รู้ว่ากระดาษทรายมันจะพาเอาสีที่ปุ่มมันหลุดออกไปด้วยหรือเปล่า แต่วิธีการน่าสนใจเดี๋ยวลองดูครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

xxiii

06/05/2007 18:30:23
ตอบพี่นพพงษ์ ผมที่เคยเอา iPod Photo 30GB ไปให้พี่ขัดนั่นแหละครับ

กลับมารายงานผลครับ
ขอบคุณทุกท่านสำหรับทุกคำแนะนำ คำเตือน ความเห็นครับ

วันนี้ เป็นหนูตะเภา มาเรียบร้อยครับ สำหรับ
การขัด iPod Nano ที่ร้านอัดกรอบพระเครื่อง
หลังจากเดินหาแถว ท่าพระจันทน์ช่วงเย็นวันนี้ อยู่พักนึง
ในใจคิดว่า "ไม่เห็นมีเลยวะ สงสัยจะแห้ว พร้อมอึ้งกับจตุคามเยอะแยะมากมายที่วางขาย "
ประกอบกับ ไปกับ เจ้าของ Nano (ผบทบ.)
ซึ่งใช้ผมหิ้วถุงข้าวสารสุดจะหนักไปด้วย เพราะ
ข้าวที่บ้านหมด(ยังไม่ถึงขั้นกินมาม่า) เลยเดินถาม
คนเค้าไปเรื่อย จนสุดท้ายก็ไปเจอร้านสมหวังนะครับ
ร้านเค้าชื่อนี้จริงๆ บรรยากาศดีติดริมแม่น้ำเจ้าพระยา

เจอแบบพี่นพ บอกเลยครับใช้งานเค้าผิดประเภทเค้า
เลยทำหน้างงๆ แต่ก็รับทำให้ ผมเลยบอกว่าค่อยๆก่อนนะพี่(นู๋ไม่เคย) เค้าก็ค่อยๆ ปั่นด้วยเครื่องมอเตอร์ใหญ่ติดผ้าสีขาวสะอาด พอปั่นไปซักพัก
ผ้าที่ขาวๆ ดำปี๋เลยครับ เพราะปั่นด้านหลังที่เป็นโลหะ ใจนึก มันจะว่า ตูรึป่าววะเนี่ย ว่าได้แต่อย่าระบายกะไอป๊อต ผบทบ.ตูนะ ของมันปั่นกรอบพระอยู่ขาวๆ พอมันปั่นของผมทีดำปี๋ เออแต่ช่างมันก็ไม่บ่นแฮะ หลังจากปั่นอยู่ซักพัก
ผลเบื้องต้นออกมาว่า รอยที่บางๆเริ่มหายไปครับ และดูเค้าปั่นก็ค่อยๆทำ เลยบอกเค้าเต็มที่เลยพี่ ทีนี้ไม่ปั่นเปล่าแล้วครับ เริ่มมีใช้แท่ง ผงสีออกเทาๆ ถูกับผ้าที่ติดมอเตอร์แล้ว แล้วเอาน้ำยาเคลือบมาทาที่ iPodแล้วปั่นๆๆ
ลืมบอกไปว่าที่ปุ่ม ผมติดสก๊อตเทปกันรอยไว้ก่อน
ที่จะให้เค้าปั่นแล้วนะครับ
ผลสุดท้าย
ออกมา.........................................
เออดีขึ้นใช้ได้แฮะ สภาพด้านหลังสวยขึ้นมากทีเดียว
เงางาม เหลือแต่รอยที่ลึกๆ แต่จะมีรอยเครื่องปั่นที่บางๆ เกิดขึ้นแทนบ้างแต่ดูเรียบร้อยดี
ส่วน ด้านหน้าถือว่าดีขึ้นพอใช้ครับ แต่รอยของเครื่องปั่น จะชัดกว่าด้านหลังหน่อย
ถ้าเทียบกับตอนที่พี่นพพงษ์ ขัดให้แล้ว
ด้านหลังที่เป็นเนื้อโลหะทำได้ดีมากทีเดียว
แต่ด้านหน้าที่เป็นเนื้อพลาสติกเรียบร้อยสู้เครื่องขัด
ขนาดเล็กของ พี่นพพงษ์ ไม่ได้ครับซึ่งจะรอยเครื่องขัด
จะบางกว่า แต่ ผบทบ. ผมก็ให้ผ่านครับ

ผมเลยควักเอา iPod Photo ผมให้เค้าขัดด้านหลังให้ 1รอบ
เค้าคิดผม 100บาท ใช้เวลา 20 นาทีได้

สรุปว่าความเห็นส่วนตัวคิดว่าคุ้ม สำหรับเครื่องที่
มีรอยมากๆ ถ้ารอยไม่มากไม่น่าขัดครับ
ส่วนความเสี่ยงอันนี้แล้วแต่ดุลพินิจย์ของแต่ละท่าน
ความเห็นส่วนตัวผม หลังจากดูเค้าขัดแล้ว ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดไว้ตอนแรกครับ

สุดท้ายผมเลยถาม ช่างที่ขัดไปว่าถ้าผมบอกคนอื่นให้มาขัดนี่รับทำรึเปล่า เค้าบอกว่ารับแล้วก็หยิบนามบัตรมาให้ผม 2ใบ
"ร้านสมหวังนะครับ" 0865605423 ท่าพระจันทน์
ท่านใดอยากเสียว เอ๊ยอยากขัด ก็เชิญครับ

คำเตือน: ไม่น่าขัดเกินวันละ2ครั้งโปรดสังเกตุหน้าช่างก่อนขัด
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

KiZe

06/05/2007 20:11:10
เดี๋ยวผมจะลองหา Link ครีมที่ผมบอกมาได้ดูนะครับ

จะได้ดูฝรั่งหลอกขายของบ้าง 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

KiZe

06/05/2007 20:14:58
เจอแล้วครับ ลองเอาไปดูกันเล่นๆ หลอดนึงตั้งเกือบพันแนะ แต่มันใช้งานได้หลากหลายนะครับ

http://www.radtech.us/Products/IceCreme.aspx
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

นายมั่นคง

06/05/2007 21:33:13

เฮ้อ..........จะเป็นลม หลอดละเป็นพัน 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

nopphong

06/05/2007 22:04:15
แหะๆลืมบอกไป เพราะไม่คิดว่าจะขัดโฟโต้ด้วย จะบอกว่า photo มันเป็นฮาร์ดดิส ซึ่งเวลาขัดกับเจ้าเครื่องขัดพวกนี้มันสะเทือนมากๆ (เห็นไม่สะเทือนจริงๆมันสั่นมากๆนะครับถ้าเป็นคนขัดจะรู้) ถ้าไม่แยกชิ้นส่วนออกมาก่อน ถ้าโชคร้ายฮาร์ดดิสอาจขึ้นสวรรค์ได้นะครับ เพราะฮาร์ดดิสมันไม่ค่อยถูกกับแรงสะเทือนเท่าไร อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

tuzh

07/05/2007 19:01:23
แต่มันมีอีกอย่างนี่ครับ ที่เป็นครีมลบรอยแมวข่วนของรถยนต์ไง ผมเคยเอามาขัดลบรอยรถ ก็ใช้ได้นะ แต่กับ iPod ผมยังไม่กล้าลองแฮะ กลัวไปแล้วไปเลย ถ้าใครจะลองก็มีขายตามโลตัส บิ๊กซีก็มีครับ ขวดละประมาณห้าร้อยกว่าบาท ใช้ได้เป็นปีครับ(ถ้าอยากจะลองน่ะนะ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

xxiii

07/05/2007 23:12:11
เห็นเหมือนกันครับ ครีมขวดละ500 แต่ไม่กล้าซื้อแพงจังครับ ยิ่งที่คุณ KiZe ให้ดูนี่เห็นราคาแล้วหนาวครับ

แต่ Venol นี่ยังหาไม่เจอครับพอดี ผ่านไปที่ โลตัส
ฟอร์จูนไม่ยักกะมีขายแฮะหรือผมหาไม่เจอเองก็ไม่รู้
ไว้ท่านใดผ่านไปเจอที่ไหนช่วย "ชี้ชัด" ด้วยนะครับ

และแวะไปหาพี่นพพงษ์ ปรากฎ ว่าไปขอลอง
แอมป์ รู่น Beta ของขลังรุ่น1 สุดยอดอลังการงานสร้าง รวมรวมสุดยอดเทคโนโลยี เข้าเสียงน่าสนใจมากครับ (หน้าม้าเต็มที่) ก็พี่เค้าอตุส่าห์ใจดีให้ลอง
คือฟังแล้วเสียงดีขึ้นกว่าฟังตรงจาก iPod โดยเฉพาะ
เสียงเบสที่ฟังดูลึกชัดขึ้น และเสียงแหลมที่ทอดยาวกว่าเดิม ลองฟังด้วย Raptor Ksc35 E2C
พี่เค้าให้ช่วยติ แต่ตอนฟังนึกไม่ออกจริงๆตอนที่ฟัง
มีปุ่ม ครอสเฟต แบบปรับให้เสียงลำโพงซ้ายกินเข้ามาในลำโพงขวา ขวากินซ้าย แต่พอลองฟัง ไม่เห็นมันจะมีไรเกิดขึ้นเลยแฮะ พี่เค้าก็บอกตูก็ฟังไม่ออกเหมือนกัน
เห็นว่าจะไปเฮียมั่นคง ฟังวิจารณ์อยู่
คือ ถ้าเฮียฟังแล้วดี ก็ช่วยสนับสนุนพี่เค้าผลิต ได้ก็จะดีครับ
คือ........ผมอยากได้อะครับแต่พี่เค้าว่าสั่งของมาทำลำบาก ถ้าทำขายก็อาจทำ เลยอดไปน่ะครับ

สุดท้าย ฝากไว้นิดนะครับที่ผมเข้ามา แนะนำที่ขัดนี่
มีเจตนา แค่แชร์ประสพการณ์ เท่านั้นน่ะครับ
ส่วนที่ ทั้งเฮีย พี่นพพงษ์ และท่านอื่นๆ เตือนไว้นั้น ล้วนเป็นคำเตือนที่ดี ฟังแล้วคิดให้ดีๆก่อนจะทำ ก็ดีนะครับ
แม้สวรรค์ จะเป็นที่ๆดี แต่ถ้าiPod เราไปสวรรค์ก่อนเวลาคงไม่ดีแน่ ^_^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

สาคร

07/05/2007 23:18:41

ผมเคยเห็นมีร้านขายอุปกรณ์ขัดผ้าขัด ทั้งหลายทั้งปวงอยู่บนถนนเพชรเกษม นึกถึงเส้นทางเข้าเมืองนะครับ แถวๆ บางแค คิดซะว่า ตั้งต้นจากเพชรเกษม63 ตรงเข้าเมือง ผ่านสามแยกตรง สาย4 ตรงสามแยกจะเป็น หัตถเวชอาบอบนวด (เหอๆๆๆ) เลยมานิดหนึ่ง ฝั่งซ้ายจะมีร้านไม่มีชื่อ มีของพวก ผ้าขัดเงา เต็มร้านล่ะครับ ผมเคยซื้อได้จากที่นี่ครับ

อ้อคุณ XXII ไม่ทราบเก็บไฟล์ไปแล้วรึยังครับ มีคนมาโหลดไปเพียบ จากประเทศแถวๆ แสกนดิเนเวียน 5555

สงสัยคนไทยที่ไปอยู่ สวีเดน นอร์เวย ฟินแลนด์ มาจกไปด้วยแหงมๆเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

nopphong

07/05/2007 23:21:44
นี่ๆวิจารณ์แอมป์ผิดกระทู้แล้ว ไปวิจารณ์ไว้ในกระทู้แอมป์โน่น จะได้เป็นที่เป็นทาง อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

xxiii

07/05/2007 23:29:44
ขอบคุณ ครับพี่สาคร ยังไงถ้าผ่านไปอาจจะแวะดูครับ

รูป "ยาง" ข้างบนนี่สวยจริงๆ ถ้าอีกหน่อยมันร้องได้ขยับได้นี่ สงสัย....
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

สาคร

07/05/2007 23:32:02
หุหุหุ นี่ถ้ามีคนเอาเข้ามาขาย

ต้องมีคนซื้อแน่ๆ เหอๆๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

xxiii

08/05/2007 01:03:34
เห็น เค้าว่าที่ญี่ปุ่น นี่ขนาดมันพูด สำหรับผู้ชายที่นั่นหลายๆคน นี่ลงทุนกันตัวละเป็นแสนๆบาท
แบบว่าพาไปซื้อ เสื้อผ้า ชุด..ใน สวยใส่กันแบบว่า
ไม่อายใครเลยน่ะครับ กลายเป็นดูดีมีฐานะซะงั้น
ถ้ารู้จักเรื่อง Digital Lady นี่คงพอนึกออกมัน อันตรายกับจำนวนประชากรโลกจริงๆ (สงสัยพวกนี้คงไม่คิดจะหาเมียแน่)

เวรกรำ ไหงกลายเป็นกระทู้ ขัดจรวดไปได้

กลับเข้าเรื่องครับ
ยังหา Venol อยู่นะครับ ใครเจอที่ซื้อง่ายๆ บอกป๋มหน่อยนะครับ
หรือ ใครเคยขัด iPod ด้วยอะไรมาบ้างก็มาเล่าสู่กันฟังนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

unclepiak

08/05/2007 04:21:28
ถ้าไปหาวีนอลตามห้าง น่าจะไปแผนกอุปกรณ์ประดับยนต์ หรือ DIY นะครับ เคยเห็นบ่อย ๆ

พวกนักเลงรถเก่า ก๊วนฮาเลย์ จะมีวีนอลกันทุกคน แบบว่าว่่างเมื่อไรเป็นได้เอามาขัดถูโครเมี่ยมให้วิบวับ แล้วคลุมผ้าเอาไว้

พอถึงคืนวันเสาร์ ก็ขับมั่งขี่มั่งเอามาอวดกัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

นาย ชัยยุทธ หลักเพชร

20/11/2010 19:39:46
** มีกรอบสำเร็จรูปพร้อมพาสติกเลี่ยมกันน้ำจำหน่ายทั่งปลีกและส่งทุกไซร์ทุกขนาด
**มีห่วงสปริงก้ามปู,ห่วงสปริงกลม,แหนบ,ตะกรุด,แคปซูล,เม็ดทอง,ห่วงพระ
** มีทุกขนาด/ทุกแบบ ราคากันเอง
** รับทำงานเงินแท้925/ทองคำ 90% กรอบพระ
กรอบผ่าหวาย กรอบพ่นแกะลาย ยกซุ้มหัวสิงห์ ตลับ ครอบแก้วหรือให้เราออกแบบให้
**รับทำ แหวน สร้อยคอ สร้อยข้อมือ กำไล จี้ เข็มกลัด แหวนนามสกุล
** รับงานเลี่ยมทั้งงานเงิน/งานทอง90% รับงานสั่งกรอบพระทั่วไป
** รับงาน ซ่อม ตัด เชื่อม ชุบทองคำขาว ทองแท้ พิงด์โกลค์ 3กษัตรย์
**งานลงยาสี(ร้อน) ทุกชนิด

แนะนำ ตัวแทนจำหน่ายเปิดร้านใหม่
ที่ JJ มอล์ จตุจักร
ชั้น 2 ติดศูนย์อาหาร
ห้อง S 298
**โดยช่างบางลำภูและช่างท่าพระจันทร์รอรับได้เลย***
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

ประทีป

19/12/2010 16:35:46
ปุ่มล๊อคเครื่องไอพอทนาโนเสียค่าซ่อมประมาณเท่าไรครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

wonderway

19/12/2010 17:14:41
0
ขุดกันมาได้ ......ไปหา ฮวด แบงด์ ไม่ผิดหวัง ดูจากในบอทร์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

แอ้

19/12/2010 21:18:29
ผมใช้ brasso ขัดเอาอ่าครับ ใช้ได้เลยนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

dspang

19/12/2010 23:20:31
0
ที่ร้านกรอบพระใช้ทำให้รอยหายจริงครับ เงาขึ้นด้วย แต่กินเนื้อพลาสติกพอสมควร ถ้าร้านทำไม่ดีเป็นตำหนิได้นะครับ แนะนำว่าอย่าเสี่ยง
หยิกหู 0
แจกหู 0
"การขัด iPod ที่มีรอย ให้กลับมาสวยงาม กับร้านทำกรอบพระ สอบถามผู้รู้ ผู้เคยลอง ผู้น่าจะรู้ ผู้"