Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

John Grado มาเอง

06/12/2010 20:48:04
เหมาะกับการไปฟังข้างนอกบ้านไหมคับ (มหาลัย)
มันมีเสียงรบกวนมากไหม ?
แล้วเสียงเราไปรบกวนเขาไหม ?
แล้วใส่ตอนเดินมันจะหลุดไหมคับ ?

ty kub ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

--*--

06/12/2010 21:07:05
0
ใช้อยู่ครับเจ้าตัวนี้
เหมาะไปข้างนอกไหม ถ้าเป็นที่เงียบๆมีที่มีเวลาก็น่าพกนะครับ ส่วนเรื่องเสียงรบกวนมันเป็นหูฟังแบบเปิดไม่กันเสียงด้านนอกครับแล้วเสียงเราก็ออกไปังข้างนอกเหมือนกันครับ ใส่เดินไม่หลุดครับกระชับพอดีไม่บีบหัวมีความคล่องตัวสูงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เม

06/12/2010 21:28:37
grado ผมว่าไม่เหมาะฟังนอกบ้านด้วยสี่เหตุผลดังนี้

1). เสียงลอดออกไปรบกวนคนอื่น ในกรณีฟังที่ออฟฟิศ หรือห้องสมุด
2). เสียงภายนอกเข้าเยอะ พอเสียงภายนอกเข้าเยอะแล้วมันทำให้รายละเอียดที่เราได้ยินหายไปอยู่ดี
3). ขนาดการพกพามันไม่เหมาะครับ สายที่ยาวมากๆ และหนามาก หูที่พับเก็บไม่ได้ ไม่สะดวกอย่างแรง - -'
4) รูปลักษณ์มันน่าเกลียดครับ แต่ถ้าไม่แคร์สื่อก็โอเค 55

แต่โดยส่วนตัวใช้ ms1 อยู่ แต่ฟังในบ้านล้วนๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

06/12/2010 21:32:23
4,290
ไม่เหมาะจ้า เพราะหนวกหูคนข้างๆๆ ครับ ปัญหาเดียวคือเสียงลอดออกมาพอสมควรครับ นอกนั้นทุกอย่างดีหมดเลยจ้า 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

sit39

06/12/2010 21:42:08
0
ตามความเห็น1-3ด้านบนเลยครับ ใช้ 225i เหมือนกัน มันจะไม่เก็บเสียงอาจรบกวนคนข้างๆได้ และถ้าเสียงข้างนอกดังนี่ก็ทำให้รายละเอียดของเพลงหายไปเหมือนกัน
ปกติผมฟังในห้อง ในบริเวณบ้าน หน้าบ้านช่วงค่ำๆก็พอโอเคครับ แต่รถวิ่งผ่านมาทีก็มีเสียรายละเอียดไปเหมือนกัน ต้องฟังดังๆขึ้นมาอีกนิดนึง....55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

mavro

06/12/2010 23:31:20
ใช้225iเหมือนกันครับ

ส่วนตัวยังไม่เคยใส่ไปฟังนอกสถานที่เลย เหตุผลคือสายมันยาวเกินไปนะผมว่า

ถ้าไปใส่ในที่เสียงดังๆนี่ผมว่ารายละเอียดเสียงนี่มีปัญหาแน่ๆ

ถ้าเปิดดังเพื่อกลบเสียงก็รบกวนคนอื่นแน่ๆ แต่ถ้าไม่มีคนอยู่ใกล้ๆก็คงไม่เป็นไร อิอิ

เอ๊ะคนอื่นเขาตอบไปกันหมดแล้วนี่นา แหะๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

MC

07/12/2010 01:26:17
0
ถ้าเอาไปฟังที่มหาลัย ถ้ามีเวลาพอและถ้าไม่แคร์สื่อก็ตามสบายเลยครับ แต่ถามว่าเสียงที่ออกมาดังนรบกวนผู้อื่นไหมถ้าไม่ใช่พวกที่ฟังเอาให้ดังจนหูดับ ผมว่าถ้าไม่ตั่งใจฟังดีคนภายนอกก็แทบไม่ได้ยินอะไรเลย เช่นเวลาเข้าห้องสมุดเสียงพูดดังกว่าเสียงที่แทรกออกมาอีกครับ ส่วนเรื่องเสียงแทรกเข้าเป็นเรื่องธรรมดาสำหรับหูแบบเปิด แต่ผมกลับชอบเพราะเราสามารถรับรู้ถึงโลกภายนอกได้เช่น เวลาคุยกับเพื่อนไม่ต้องคอยถอดเข้าถอดออกเวลาจะคุยแต่ละที่

ผมก็เป็นคนนึงที่พก225 ไปเกือบจะทุกที่(พกบ่อยจนสีที่ตัวอักษรแทบจะหลุดออกหมดแล้ว) แต่ผมค่อนข้างเลือกสถานที่ฟังซักหน่อยเช่นฟังในห้องแอร์ รถโดยสารประจำทางที่มีแอร์ สถานที่ๆมีอากาศค่อนข้างเย็นพอที่จะไม่ทำให้เหงื่อออก และสถานที่ๆไม่มีฟุ่นควันหนือไอน้ำจำนวนมาก เพราะเป็นหูแบบเปิด และกลัวเหงื่อไหลเข้าไปในหูฟัง

ส่วนเครื่องการพกพาผมว่าไม่ลำบาก ผมใส่กระเป๋าคาดเอ็วได้สบายเลย ขนาด11x6นิ้ว หนาน4นิ้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ถามเกี่ยวกับ 225i"