Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากถาม เรื่อง KSC35 ครับ

มารวย

23/02/2008 10:10:47
มะกี๊เพิ่งอ่าน กระทูที่มีคนจะปล่อย KSC35 2ตัว แล้วคาใจครับ

เพราะกระทู้มันเปิดด้วยการจะต่อยปาก แต่จบด้วยดี

เอาเป็นว่าถามตรงๆเลยนะ เจ้า KSC35 นี่ คนอื่นในไทยนอกจากเฮียมั่น ห้ามขาย ใช่ป่ะ???

หรือว่าแค่ห้าม เอามาปล่อยแค่ในเวบนี้ ถ้าเป็น 1000ทิบ ก็โอเค

ตอนนี้ผมอยู่เมกานะ เห็นช่องหาค่าขนมนิดๆหน่อยๆ ตัวละ 100-200 บาท
อยากจะส่งให้น้องที่ไทยขายหาค่าขนมกิน ไม่ได้กะรวย เลยไม่กล้าสั่งของเลย

ถามว่า &dquot;เข้าใจป่ะ ว่า เฮียมั่นแกเป็นคนเปิดตลาด&dquot; อันนี้เข้าใจ
แต่ถามว่าคุณๆรู้จักคำว่าของหิ้วป่ะ ???

ไม่ได้กวนนะ แค่อยากถาม เพราะเรื่องที่เจ้า 35 มันกลับมา ผมก็เป็นคนเอามาบอกที่นี่ แต่ทำไมที่ 1000ทิบ มันดันมีมือดีบอกว่ามันเจอ

งงจัง

แล้วตกลงผมมีสิทธิขายเปล่านี่ (ไม่โพสที่นี่แน่นอน มันข้ามเส้น) จะได้สั่งมา

ปล จะขายจริงจัง แต่ไม่เยอะ ประมาณ 70-100 ตัว แล้วแต่กำลังและตลาด
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

SunnY

23/02/2008 10:27:15
ง่ะ จะสั่งก็สั่งมาเลยครับ
ของซื้อขาย ใครก็มีสิทธฺิ์ ทั้งนั้นแหละ
แต่เอามาโพสกันโต้งๆ ในนี้ก็เกินไปนิดครับ
แล้วไอ้ 70-100 ตัว เนี่ย ก็ไม่ใช่ปริมาณน้อยๆ ครับ
จะหากิน ก็อย่ามาทำในบ้านคนอื่นเขาสิครับ
พันทิพย์ ก็เปิดกว้างอยู่แล้วนี่ครับ

ปล. เรื่อง 35 กลับมา แล้วคุณมาบอกคนแรกเนี่ย มันมีความสำคัญยังไงหรือครับ....?
ปล2. ผมไม่ใช่คนในร้าน แต่ดูแล้วหงุดหงิดแทน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

มารวย

23/02/2008 10:50:23
ตอบ ปล แรก = ไม่มีไรหลอกครับ แค่น้อยใจผสมหงุดหงิด ที่คนอื่นเค้าไม่ให้ เครดิตเลย เพราะเค้าก็ไม่ได้รู้มาเอง อ่านคนอื่นมาทั้งนั้น

ตอบ ปล สอง = แน่นอนครับ ผมบอกไปแล้ว ถ้าเอามาปล่อยในนี้มันล้ำเส้น คุณอ่านดีหรือยัง ก่อนมาหงุดหงิดผม

สมมุตินะครับ 80 ตัว กำไรตัวละ 150 ละกัน มันเพิ่งแค่ 12,000 บาทเอง ไม่เยอะเลยนะครับ กะแค่ขำๆ ให้น้องที่บ้านเอาไปกินขนมเท่านั้นครับ

คุณคิดว่า 12,000 บาททำให้คุณรวยหรือครับ ??
ถามตรงๆเลยนะ 12,000 นี่มันเยอะหรือครับ หรือมันเยอะกว่าเงินเดือนคุณ ??

กระแสไม่ดี ผมก็ไม่สนหลอก 12,000 เอง ทำไมต้องมาให้ชาวบ้านประนาม ???

ที่ถาม แค่อยากรู้

ปล ท่าทาง จะไม่มีตลาดให้ KSC35 ที่คนอื่นนอกจากเฮียมั่น เอามาขายเองแล้วสิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

hamy

23/02/2008 11:27:01
ก็ดีครับ แต่ต้องไม่ใช่ที่นี่นะครับ เพราะเฮียเขาก็ขายอยู่แล้วครับ

แต่ถ้าไปประกาสขายที่ patip ที่ taf นี่ ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

สู้ๆครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

mmxmmx

23/02/2008 11:37:14
ของแบบ นี้มันเป็นมรรยาทครับ

ทีเวลาผม ต่อราคาสินค้าน่ะครับ ถ้าคนขายเค้าไม่ไหว เค้าก็ไม่ขาย
ก็ไม่มีใครเดือดร้อน เค้าก็ไปขายคนที่ให้ราคาสูงกว่า อยากมากก็เสัยเวลาคุยกันโดยส่วนมาก ผมก็เป็นคนโทรไปคุยเองด้วย
(เรื่องเก่า)

เรื่องเงินไม่สำคัญเท่าไรครับ

มันอยู่ที่น้ำใจมากกว่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

nottdum

23/02/2008 11:57:07
วิจารณญาณ...............
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

nopphong

23/02/2008 12:45:30
อืม...ถ้ากำไรแค่ 100-200 จริง
ผมว่าพบกันครึ่งทางรับหิ้วมาให้เฮียมั่นขายเป็นเรื่องเป็นราวก็น่าจะดีนะครับ เพราะก็เห็นเฮียมีปัญหากับเรื่องสั่งของทางโน้นอยู่ พอเฮียสั่งของได้เองแล้วค่อยว่ากันอีกที
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

หูแข็ง

23/02/2008 13:00:37
Webboard

-เวปบอร์ดจับฉ่าย (เรื่องทั่วๆไป)

-แด่...มิตรรักแฟนเพลง (ภาษาเพลง)

-ซื้อ-ขายมือสองจ้า
***ผมว่าความหมายตรงตัวมากเลยนะครับ แต่ก็มีหลายๆท่านมาโพสขายมือหนึ่ง ผมก็ไม่เคยเห็นเฮียมั่น แกไปห้ามหรือต่อว่าใดๆเลยนะครับ คุณลองพิจารณาดูหน่อยว่า สิ่งที่ต่อต้านการกระทำแบบนี้คืออะไร.. &dquot;สังคม&dquot; ของที่นี่ครับ บุคคลส่วนใหญ่ของที่นี่ ที่ไม่เห็นด้วยกับการกระทำแบบนี้ครับ เท่าที่ผมสังเกต ไม่มีชื่อ Staffหรือที่มงานที่เกี่ยวข้องมาวิจารณ์เรื่องเลยนะครับ ที่ไม่เห็นด้วยก็เพื่อนๆพี่ๆน้องๆหรือลูกค้าที่แวะเวียนมาใช้เวปบอร์ดแห่งนี้ กับความหมายของ &dquot;เอาเป็นว่าถามตรงๆเลยนะ เจ้า KSC35 นี่ คนอื่นในไทยนอกจากเฮียมั่น ห้ามขาย ใช่ป่ะ???&dquot; ผมว่าคุณต่อว่าผิด Target ไปหน่อยนะครับ ในเวปบอร์ดมันก็มีความคิดเห็นที่ไม่ตรงกันได้ครับ ถ้าได้ลองอ่านกระทู้ประเภทนี้เก่าๆ จะเห็นว่าทางเฮียมั่นแกแฟร์มากๆ กับการมาใช้พื้นที่ของทางร้านทำกิจลักษณะเช่นนี้ครับ (ถ้าเป็นผมนี่ไม่ยอมแน่ๆ) คุณจะไม่พอใจความคิดเห็นกับสิ่งที่มาต่อต้านคุณ ก็น่าจะ VS กับท่านๆนั้น ไม่น่าจะมาอ้างถึงทางร้าน***

-สาระน่ารู้ (บทความให้ประโยชน์ต่างๆ)

ปล. ผมไม่ใช่ทีมงานหรือมีส่วนเกี่ยวข้องกับร้านและเวปบอร์ดนี้ ผมเป็นเพียงคนที่เคยไปซื้อของกับที่ร้านและเข้ามาอ่านเวปบอร์ดนี้และมีความเห็นไม่ตรงกับคุณ จะต่อว่าก็ต่อว่าที่ผมละกัน

เง้อ ~~ :177:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

mmxmmx

23/02/2008 13:14:01
เรียน ท่าน หูแข็ง
ว่างๆ ผมไปใช้บริการกิจการ ของท่านบ้าง นะครับ
ว่าแต่ กิจการอะไร น่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

มารวย

23/02/2008 14:47:19
เคครับ จบแล้ว ไม่ทำละ

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ ผมคงไม่สั่งไปฝากร้านขายหลอกครับ ไม่ชอบทำขายส่ง ขอบคุณครับคุณ nopphong

อีกอย่าง ที่อยากขายเอง เพราะอยาก่รู้จักคนเยอะๆครับ
ไม่ต้องห่วงครับ board นี้ไม่เคยมีของๆผมมาขายแน่นอน แล้วก็ไม่มีด้วย เพราะที่นี่เป็นที่ของร้านค้า

สรุป ของชิ้นนี้ใครเอาเข้ามาขายได้ แต่ แต่ แต่

ไม่ควรเอามาขายครับ

เงินเรื่องเล็ก ครับ ไม่เดือดร้อน ไม่เหนื่อยดีก่า

อีกอย่าง ตามที่บอก ผมแค่อยากรู้ กับสำรวจตลาด

จบข่าว...

ปล ท่าทางผมจะโจทย์ เยอะ นะ 555++
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

มารวย

23/02/2008 14:51:03
ลืมไปครับ

ไม่ต้องหานะครับ

IP ผม = 70.6.149.65

ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

uten1

23/02/2008 14:55:09
ข้อถามหน่อยครับ สงสัยจริงๆ ไม่รู้จะถามใคร
- ปกติ KSC 35 นี่ราคาเท่าไหร่ครับ และเสียงเมื่อเปรียบเทียบกับ earbud ตระกูล PK นี่เป็นอย่างไร เช่น ถ้าประมาณ 1,500 บาท เมื่อเปรียบเทียบกับ PK3 แล้วเป็นอย่างไร???
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

coconut

23/02/2008 16:01:02
บอกตามตรง...หมันไส้ ให้ ไอพี เพื่อ???

ประชดอะไรป่ะ???
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

หูแข็ง

23/02/2008 16:03:15
อูยย พี่ครับ เราความคิดเห็นไม่ตรงกัน ไม่ได้จะโกรธเกลียดแค้นกัน ขออย่าได้คิดมากเลย อันไหนผมแสดงออกเกินเลย ผมขอโทษไว้ที่นี้ด้วยครับ :195:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

mmxmmx

23/02/2008 16:35:03
สุดท้ายถ้าแลกเปลี่ยนความเห็นกันเสร็จ ก็คือจบ
แต่อาจเป้นจุดเริ่มของอีกหลายๆอย่าง
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆกันทั้งนั้นครับ มิตรภาพเกิดได้ในทุกขณะเวลา

ถ้าผมไปล่วงเกินท่านไว้ก็้ช่วยอโหสิกรรมด้วยนะครับ

แล้วเรามาเป็นเพื่อนที่ร่วมฟังเพลงด้วยกันดีกว่าครับ (ผมว่าดีที่สุดเลยครับ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

y

23/02/2008 16:51:04
เห็นด้วย กับ mmxmmx ค่อยๆคุยกันมีอะไรก็ปรึกษา

เพื่อจะได้ช่วยกันแก้นะครับ

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่อยากได้ เจ้า 35... :165:

แต่ไม่อยากให้ทะเลากันเลยครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

นายมั่นคง

23/02/2008 17:04:05

555 เอ้า ไหนๆ ต้องทำความเข้าใจกันหน่อยนึงล่ะ ช่วง 2-3 วันนี้บังเอิญมีกระทู้ kossminilot ครับ ซึ่งก็มีน้องคนที่เข้ามาป่วนบอร์ด โพสในทีเป็นเดือดเป็นแค้นแทนผม ซึ่งจริงๆ ผมไม่ได้รุ้เรื่องด้วยเลยจริงๆๆๆ

ซึ่งไอ้น้องคนนั้นก็โทรมาคุยกับผมเมื่อตอนเที่ยง และรับปากว่าไม่ทำเรื่องพรรค์งี้อีก ในกระทู้ koss minilot นั้น จะมีคนที่ออกแนวท้าตีท้าต่อยคนที่มาโพสขาย koss ซึ่งผมต้องยกมือท่วมหัวจริงๆๆๆ เลยว่า

เป็นไอ้น้องคนนั้นจริงๆ ครับ เพราะผมเองเป้นคนเช็ค iP ดู และการที่ดู iPก็ไม่ใช่อะไร เป็นการดูว่าใช่คนเดียวกับเรื่องอื่นๆ หรือเปล่าน่ะครับ ปรากฏว่าใช่จริงๆๆๆๆ

และเราก็รับปากกันแล้วว่าไม่ทำแบบนี้กันอีก เรื่องก็จบแล้วครับ........

ส่วน koss นั้นือย่าไปคิดว่าผมเป้นผู้เปิดตลาดอะไรเลยครับ koss นั้นไม่มี distributor ในไทยแน่นอนครับ ของที่ผมสั่งก็เป้นสินค้าที่สั่งจากตัวแทนคนอื่นอีกทีครับ (ไม่ใช่จาก Ebay)

เพราะฉะนั้นผมเองก็เป็นแค่คนขายเหมือนๆกันนั่นแหละครับ ใครอยากจะขายอะไร ก็ไม่ได้เกี่ยวหรือต้องมาขออะไรผมหรอกครับ เพียงแต่ถ้าจะขายเป้นล่ำเป็นสันก็เห็นกับผมหน่อยละกันครับ จะไปโพสที่พันทิพย์หรือที่ TAF ก็ไม่ผิดทั้งนั้น และใครจะซื้อก็ไม่ต้องเกรงใจกับผมด้วยครับ 555

อันนี้ผมขอตอบเจ้าของกระทู้แค่นี้ล่ะครับ ผมเองไม่ใช่พ่อค้าใจแคบแน่ๆๆ และไม่เล่นสกปรกในการค้าขายอย่างแน่นอนครับ

อันนี้ถ้าเป็นตัวจริง หรือเป็นคนเล่นจริงๆ ผมคิดว่าคงไม่ได้คิดอะไรกับผมแน่นอนนะครับ

เพราะจริงๆ ตอนนี้มันมีการปลอมตัวจนผมหัวหมุนไปหมดแล้วล่ะครับ

-------------------------------------------------------------------------------------

(อันนี้ถึงน้องคนที่คุยกันและตกลงกับเฮีย........)

บอกตามตรงกระทู้นี้ เฮียสงสัยมาก อ่านแล้วเหมือนกับเราพยายามเล่นไล่จับกัน เราคุยกันตอนเที่ยงว่าเราไม่ติดใจกัน และจะยุติการป่วนเฮียทุกกรณี แต่การใช้แนวทางเสียดสีด้วยการโชว์ IP บอกตามตรงว่าเฮียพอจะรู้นะ.........

จำคำที่เฮียพูดไว้ เฮียไม่ใช่คนที่มีปัญญาไปมีเรื่องกับใคร แต่เฮียจำเป็นต้องปกป้องศักดิ์ศรีของเฮียเหมือนกัน...........

หวังว่าคงจำที่รับปากกับเฮียไว้นะ............

เมื่อกสักครู่ก็มีการเอาเบอร์ชาวบ้านมาโพสขาย RS-1 ซึ่งเจ้าของไม่ได้รู้เรื่องราวด้วยเลย......แนวทางแบบนี้เฮียเริ่มรับไม่ได้แล้ว...

เอานะ เฮียเชื่อว่าตรงนี้เป้นแค่ after shock หวังว่าคงจะจบภายในเย็นนี้นะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

Cactiman

23/02/2008 18:41:06
KSC 35 เขามีเอาไว้ให้เพื่อนครับ....

ผมได้ version USA ใหม่เอี่ยมยังไม่แกะแพ็ค มาตัว จากเพื่อนใน board
ขายให้ในราคาที่เขาได้มา... 1800 ส่ง EMS มาให้ไม่คิดตังค์
ผมสั่งของให้เขา ราคาทุน ส่งให้ฟรีเหมือนกัน....

หลังจากนั้นผมได้มาอีกหลายตัว เอาไว้บูชา ลูบ ๆ คลำ ๆ ... 5555
แล้วก็แจกเพื่อนไปฟรี ๆ ตัวนึงเหมือนกัน...

คนที่ขายให้ผม 1800 ผมก็ยังเก็บของคุณไว้อยู่...
เมื่อไรอยากได้แบ่งไปเล่น ก็บอกนะครับ จะแบ่งกลับไปให้เล่น....

นี่สั่งฟองน้ำของ Koss แท้มา มีอยูู่่หลายคู่ เสียงดีจริง ๆ ...
ว่าจะขายแพงกว่าฟองน้ำเฮียซัก 10 เท่า...
จะได้ไม่ทับไลด์กัน... 5555

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

mecho

23/02/2008 22:00:05
บ้านผมเปิดร้านขายข้าวแกง คนเข้าออกได้อิสระ แม้กระทั่งคนขอบริจาคทาน วณิพก พระจีนที่ชอบมาขอบริจาค คนขายล็อตเตอร์รี่ คนขายขนมทุกคนเข้ามาเราไม่เคยไล่

ที่หน้าร้านจะมีรถขายก๊วยเตี๋ยวอยู่คันนึง ถ้าจะมีคนมาขายก๊วยเตี๋ยว ก็ต้องเสียเงินเช่าเพื่อที่จะขายก๊วยเตี๋ยวได้ ลูกค้าก็จะสั่งข้าวบ้าง ก๊วยเตี๋ยวบ้าง

ถัดไปสองห้องก็มีร้านอาหารร้านหนึ่่ง วันไหนข้าวบ้านเราหมด ก็ไปขอซื้อข้าวจากอีกร้านหนึ่ง วันไหนข้าวเขาหมด ก็มาขอซื้อข้าวบ้านเรา

เอื้อเฟื้อกันและกันดีที่สุด แต่ต้องอยู่บนความถูกต้อง และเหมาะสม

ไม่ใช่เอาความถูกต้องอย่างเดียว แต่จะต้องเหมาะสมด้วย เป็นมารยาท เป็นน้ำใจ

ถ้าคนขายก๊วยเตี๋ยวมาขอขายโดยขอขายฟรีๆ ไม่ยอมจ่ายค่าเช่ารถและค่าที่ แม้จะขอขายสักวันสองวัน คงไม่มีใครยอมแน่นอน

หรือมีจริง?

เฮียมั่นไง ผมเห็นเป็นคนแรกเลย บางครั้งก็น่าจะเจอสถานการณ์กลืนไม่เข้าคายไม่ออกเหมือนกัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

เจ้าพ่อ

24/02/2008 11:09:30
จขกท กัดจิก แกมประชด เก่งครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

คุณเเม่ใจดี

24/02/2008 11:51:35
กริ้ดดดดดดดดดด !!!!!!

ต้องขอโทษทุกๆคนด้วยนะคะ เป็นความผิดของกิฉันเองคะ ที่ไม่ดูเเค่เด็กคนนี้ให้

ดี เป็นเหตุต้องมาทำให้เกิดปัญหาเเบบนี้ เเหม่ ปล่อยให้อยู่หน้าคอม แปปเดียว

มาสร้างเรื่องอีกจนได้ ด.ช.มารวยเค้าเป็นเเบบนี้ละคะ โตเป็นควายขนาดนี้

เเล้วยังไม่อย่านมเลยคะ พูดจาไร้สาระ อายุ 10 ขวบกว่าๆ เเต่ดิฉันสัญญาคะ ว่าจะ

ไม่ปล่อยให้มาทำเเบบนี้อีกเเล้ว เพราะว่าตอนนี้โรงเรียนประถมที่ เค้าเรียนอยู่ไก

ล้จะเปิดเเล้ว เเจ้งไว้ให้ทราบ เเล้วกราบขอโทษจริงๆ คะ เนี่ยก็เพิ่งกินนมหลับไป

ดิฉันเลยมาโพส
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

mo_om

24/02/2008 12:41:09
หูยๆๆ

ทู้นี้เดื่อด:189:

แสดงให้เห็นถึงอิธิพลของหูฟัง k35

ไว้เฮียมั่นนำเข้ามาขายได้เมื่อไรคงจะเกิดแต่สันติสุขนะ

ksc35 อาถรรพ์จิงๆ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

เอก

24/02/2008 16:33:22
สรุปว่าถ้าผมอยากได้เจ้าksc35 ของใหม่นี่ ผมต้องไปหาจากไหนครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

SunnY

24/02/2008 20:50:48
ง่ะ ถ้าน้องคุณกินขนมทีละ 12,000 เนี่ย ออกจะเกินไปนะครับ
12,000 คงไม่ทำให้ผมรวยขึ้นสักเท่าไหร่ครับ ปกติเงินเดือนผมเฉลี่ยขั้นต่ำก็ประมาณครึ่งแสนครับ แต่ก็ต้องทำงานแลกไม่ได้นั่งกินนอนกินหรอกครับ
(ขออภัยไม่ได้อวดรวย แต่เห็นถามถึง)

ผมว่าประเด็นคือ ไม่ควรมาโพสขายที่นี่น่ะครับ ไม่ใช่ว่าห้ามขาย
ถ้าคุณไปโพสที่ พันทิพย์ ผมจะไม่ว่าสักคำเลยครับ จริงๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

SunnY

24/02/2008 21:03:55
เอ่อ คุณ mecho ครับ มีผมคนนึงครับ
หน้าร้านผม 2 คูหา มีรถผลไม้ที่เขาอยู่มาก่อนผมมาเช่า
จอดล้ำมา 1 คูหาตลอดครับ
ผมจะไปร้านเสาร์-อาทิตย์ยังต้องไปจอดที่อื่นแล้วเดินมาเลยอ่ะ
เป็นงี้มา 2 ปีแล้วง่ะ ไม่ได่้เก็บตังซักแดง เพราะเห็นเขาอยู่มาก่อน
(แต่เขาก็ดูแลหน้าร้านให้นิดหน่อยอ่ะนะ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

mecho

24/02/2008 23:39:45
หายากน่ะเนี่ยคุณ Sunny ถ้าผมขายอาหาร แล้วมีคนมาขายอาหารซ้ำหน้าร้่าน (ที่เป็นพื้นที่ของร้านเรา) ผมคงไม่ยอมแน่ เพราะกระทบต่อร้านโดยตรง

แต่ถ้าหน้าร้านขายของไม่ซ้ำกับในร้าน ผมยินดีครับ เพราะจะเป็นการเอื้อเฟื้อด้วยกัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

SunnY

24/02/2008 23:59:47
อ๋อ เออร้านผมไม่ได้ขายผลไม้ครับ
สินค้าคนละตัว แต่มันก็เศร้านะ ร้าน2 คูหา จอดรถตัวเองไม่ได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

มารวย

25/02/2008 03:20:25
ตอบ คุณ sunny ครับ เห็นที่เขียนไว้ใน คห 22 แล้วคัน

คือว่า 12,000 นี่กินขนมมันไม่เยอะไปหลอกครับ

คุณลองคิดดูนะ ว่ามันมาจาก กี่ชิ้น แล้วต่อชิ้นมันกำไรเท่าไหร่

ผมไม่ได้ขายกำไรชิ้นละ 12,000

แล้วอย่าลืมว่า มันไม่ได้ขายหมดในวันเดียว อาจจะต้องใช้เวลาเป็นเดือนๆ

เออใช่ คุณเก่งครับ รายได้ครึ่งแสน ชื่นชมครับ แต่คุณอย่าลืมนะว่าครึ่งแสนคุณหน่ มันเหนื่อยแค่ไหน

แล้วถ้าผมบอกว่า ครึ่งแสนหย่อนไปหน่อยนี่ ถ้าผมหาได้เหมือนกัน แต่เหนื่อยไม่ได้ครึ่งของคุณ ผมจะเก่งกว่าป่ะ ???

ขอบคุณทุกความเห็น ที่มีประโยนช์ และไร้สาระครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

virtuoso

25/02/2008 07:53:16
เอาเข้ามาเหอะ อยากได้หูฟังในตำนานกะเค้าเหมือนกัน สำหรับผมคิดว่า
ไปโพสที่พันทิปจะดีกว่าครับ ที่นั่นมีมือใหม่มาเรี่อยๆ คงอยากได้ 35 กันหลายท่าน สำหรับผมคิดว่าคุณไม่ได้คิดหากำไรจากตัวนี้แน่นอน แต่คุณสั่งมา 70-80 ตัวคนเลยมองว่าเอามาขายแข่ง ทั้งที่จริงเฮียแกก็บอกว่าสั่งไม่ไหวเพราะต้องพันตัวขึ้นไป ผมรอจองอยู่นะครับที่ ห้องเปิดท้าย gadget พันทิป
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

SunnY

25/02/2008 16:37:18
เอ ผมบอกว่าผมเก่งเหรอครับ งง....?
อย่าอัตตาให้มากนักครับ
ที่ผมพูดถึงเรื่องเงินก็เพราะ คุณพาดพิงถึง ไม่ได้อยากจะอวดอะไร
แล้วรู้ได้ไงว่าผมเหนื่อยมากมายอ่ะครับ ผมก็พูดไปตามมารยาทน่ะครับ เดี๋ยวมันจะดูขี้โอ่ ซึ่งผมไม่ชอบ
(แต่ทางที่บ้านคุณอาจไม่ได้สอนเรื่องนี้มา)

ปล. คุณหาเงินได้สบายๆ ก็ยินดีด้วยครับ เชิญคุณเก่งกว่าได้ครับผมยินดี
ปล2 รายได้ที่ผมว่าน่ะ &dquot;เฉพาะเงินเดือน&dquot; ครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

SunnY

25/02/2008 16:48:44
อ้อ ผมคงไม่มาอ่าน หรือ โพส โต้ตอบคุณแล้วล่ะครับ
รู้สึกโลกไม่น่าอยู่ยังไงบอกไม่ถูก
อยากโพสอะไรก็ตามสะดวกเลยครับ.........
หยิกหู 0
"อยากถาม เรื่อง KSC35 ครับ"