Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีใครช่วยรีวิวหูฟังที่ใกล้เน่าให้หน่อยได้ไหมครับ

24/11/2010 21:38:33
ร้อยละ 99.999 ผมเคยอ่านเจอแต่รีวิวหูฟังแบบว่าแกะกล่องมาฟัง และฟังไป 100 หรือ 200 ชั่วโมง
ส่วนมาจะเริ่มจาก สากเสี้ยน แห้ง แข็ง แต่มีแวว แล้วพอพ้นเบิร์นก็จะพบกับสวรรค์ชั้นเจ็ด
คุ้นๆยังกับอ่านเรื่องลักหลับในไทยเพลย์บอยเมื่อก่อนนู้น

แต่ชิวิตจริง บางทีมันก็ต้องเจอคู่ซ้อมกรำศึกเจนสนามมาพอประมาณ ไม่มากก็น้อย

ยิ่งประเภทแรร์ไอเท็ม ชายใดก็หมายปอง ชายใดก็ได้ครอง ผ่านมาหลายปีจนเหลือค่าตัวชั่วโมงละไม่กี่สลึง
บางทีอาจเป็นสาวงามในอดีตที่เล็งไว้ แต่มีโอกาสได้ครองคู่ตอนเรียกป้า อันนี้ก็ว่ากันตามวาสนา

ว่าไปเรื่อยเปื่อยครับ แต่ที่อยากทราบจริงๆก็คือ ถ้าหูฟังที่ใช้งานมานานๆแล้ว อะไรมันจะจากไปก่อนครับ

ประมาณว่า เบสหายไป ทำให้กลองชุดกลายเป็นกลองยาว
ระนาบเสียงเสียไป นักร้องจากที่เคยใส่ส้นสูงยืนร้องบนเวทีกลายเป็นลากอีแตะนั่งยองๆร้องบนพื้น
หรือตอนเบิร์นใหม่ๆเหมือนตีตั๋ว VIP นักร้องนั่งบนตัก
ฟังหนักๆสามปี กลายเป็นตั๋วฟรีแอบฟังหลังเวทีไปซะนี่

อะไรประมาณนี้แหละครับ
อยากรู้ไว้เพราะผมคงมีโอกาสได้หูฟังดีๆรุ่นยายหรือป้ามาเป็นคู่มากกว่าแบบขาวใสแกะกล่องน่ะครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Elvis

24/11/2010 21:56:12
1
ผมมีหูฟังโซนี่ ... ที่ซื้อตั้งกะ 7 ปีที่แล้ว ...

ปลอกหุ้มสายมันขาดเห็นทองแดงเลยทีเดียว ...

แต่เสียงมันดันดีโคตร ๆ น่ะสิ ... โคตรจะงง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Trafficker

24/11/2010 22:11:29
0
ขอผม ฟิลิปส์ สิ่งไปก่อนคือ ปลั๊ก"สึก" ครับ สายแข็ง และ หัก! ขาด ต้องเปลี่ยน เฮดแบนด์ หัก ต้องหยอดกาวช้างติดเอาถาวร แพด ฟองน้ำบาง แต่ยังไม่ยุ่ย แต่เสียงกลับดีกว่าแรกๆมาก ดีขึ้นน่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

betterake

24/11/2010 22:12:22
0
อ้าวขอโทษครับ ลืม log in ก่อน ชื่อหาย เดี๋ยวเค้านึกว่าเป็นสเปอมมาป่วนเวปอีก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ขั้นเทพ

24/11/2010 22:24:01
ส่วนมากไดร์เวอร์จะทนครับ

ที่จะไปก่อนก็พวกสาย หักใน(อิอิ)บ้าง กรอบแตก

แต่ถ้าเป็นหูฟัง fullsize แรก ๆ ส่วนมากจะทำด้วยดอกลำโพง

กรวยเป็นกระดาษ อันนี้นาน ๆ ไป กรวยขาด เปื่อย เสียงที่ได้ก็จะ

ไม่ได้ยินข้างที่ขาด ส่วนข้างที่ไม่ขาดก็ฟังไม่รู้เรื่องแล้ว 555

ไปดีกว่า เดียว จขกท จะมาเตะเอา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Joe

24/11/2010 23:11:57
0
เคยใช้sony mdr xd 300 ครับ

น่าจะหลายปีแล้วครับ สภาพคือเสียงเบสแตกครับเวลาลงต่ำๆนี่นอยส์เพียบ ยอมรับครับว่าทำหล่นบ่อยเขย่าๆดูเหมือนมีเสียงชิ้นส่วนอะไรหลุดอยู่ข้างในด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มีใครช่วยรีวิวหูฟังที่ใกล้เน่าให้หน่อยได้ไหมครับ"