Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

จุกโฟมกับจุกยางอันไหนกันเสียงดีกว่าครับ

armaniex99

22/11/2010 17:37:54
คือตอนนี้ใช้จุกยาง ไม่ทราบว่า จุกโฟมจะกันเสียงภายนอกได้ดีกว่าหรือเปล่า เคยได้ยินมาว่า มันกันเสียงดีกว่า แต่เบสจะนุ่มลง จริงหรือเปล่าครับ แล้วมันจะใส่สบายขนาดไหน ถ้านำจุกโฟมมาใช้กับ beats tour มันจะไปลดเบสหรือเปล่า เพราะตรงหูฟังมันมีรูระบายเบสอยู่ ปกติจะระบายใส่ยาง แต่นี่ระบายใส่โฟมแทน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เบียส

22/11/2010 17:58:46
11
จุกโฟม สวมใส่ สบายกว่า ครับ เสียงจะออก นุ่ม กว่า ข้อ เสียของมันคือ มันพังค่อนข้างง่ายครับ คือ 1-2 เดือน อาจจะต้อง เปลี่ยนแล้วละ ครับ 55

ส่วนจุก ยาง ออกไปในทาง แน่นหนึบกว่าละ จ้า ทั้งนี้ ขึ้นอยู่ กันคุณภาพ ของยางด้วยละ ครับ ว่า สามารถ กัน เสียงภายนอก ได้ ดี ขนาดไหน 555

หากมีโอกาสได้แวะ ไป ที่ร้าน ลองให้พนักงานที่ร้าน หยิบ เอามาลองได้ ครับ ............. อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Emometal

22/11/2010 18:29:04
0
อย่างที่ พี่เบียส ว่าละครับ จุกโฟมอะไรก็ดี แต่ 1-2 ต้องเปลี่ยนใหม่ เพราะมันจะเหลือง ประมาณว่าเริ่มเน่าอะครับ ถึงแม้จะใส่แค่ คั้ง สองครั้ง แล้วเอาไปเก็บไว้ มันก็ยังเหลืองเอง ผมโดนมาแล้วคร้าบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"จุกโฟมกับจุกยางอันไหนกันเสียงดีกว่าครับ"