Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนปรึกษาด่วนครับ

ปอม

18/11/2010 14:24:42
สวัสดีครับ ปอมครับ
คือว่าตอนนี้ผมอยู่ UAE ครับ พอดีมาเทรนงาน แล้วกำลังจะไป ดูไบ พรุ่งนี้เช้า
เรื่องของเรื่องคือ ผมได้ลอง Bose Quiet Comfort 15 แล้วติดใจ เลยเกิดกิเลสอ่ะครับ หุหุ
ตอนแรกกะว่าจะกลับไปลองที่ร้าน แต่เนื่องจากราคามันค่อนข้างถูก (ประมาณ 10500)แล้วก็ไม่มีโอกาศได้ลองตัวอื่น
เลยอยากรบกวนปรึกษาก่อนตัดสินใจอ่ะครับ
ตอนนี้ใช้ in-ear ของ vsonic raptor ของที่ร้านอยู่อ่ะครับ
ผมฟังเพลงแนว pop ใสๆ เกาหลีๆ - rock, hiphop บ้างบางครั้ง ฟังชิวๆ ไม่ได้ถึงกับ audiophile
ฟังกับ iphone นะครับ แล้วก็ใส่เดินทางบ่อย (เครื่องบินกับรถ) เลยอยากได้แบบกันเสียง แล้วก็ไม่รบกวนชาวบ้านด้วย
รบกวนปรึกษาว่า ไอ้เจ้า Bose QC 15 เนี่ย มันตอบโจทย์ผมได้รึเปล่าครับ
หรือว่ามีตัวอื่นที่น่าจะดีกว่าในราคาพอๆกัน ในเรื่องคุณภาพเสียงเป็นหลักนะครับ
หรือว่าผมควรกลับไปเล่น in-ear ดีๆซักตัวแทน เพราะเรื่องกันเสียงรบกวน ผมว่าผมก็ ok กับไอ้ตัวที่ใช้อยู่อ่ะครับ
ขอบคุณครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ปอม

18/11/2010 23:17:36
ตกแล้ว up หน่อยครับ
รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

18/11/2010 23:50:26
4,290
ไปดูใบ แล้วอย่าลืม ฝากดูราก หรือดูกิ่งให้ด้วยเน้อ จ๊ากๆๆๆ 555

Bose ตัวนี้ผมยังไม่เคยฟังจริงๆ เลยครับ เดี๋ยวจะไปถามกับเจ้าเบียสมาให้เลยจ้า 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ปอม

19/11/2010 11:49:11
ขอบคุนครับ จะดูให้ถึงแก่นเลยครับ อิอิ
รอคำตอบนะครับพี่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Elvis

19/11/2010 12:07:17
1
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ Bose เนี่ยลักษณะของมันผมว่าเหมาะกับการฟังแบบไม่คิดไรมาก (เอาสบาย ฟังเพลิน) ฟังเพลงหนัก ๆ อาจจะไม่ได้เร้าใจอะไรมากนัก แต่เรื่องการฟังเพลงทั่วไปผมว่ามันออกมาแหล่มเลยทีเดียว :P
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนปรึกษาด่วนครับ"