Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครเซียน I PHONE 4 เข้ามาตอบทีคับ

THE lm

11/11/2010 14:01:40
0
คือเจ้านายผม ยศ สิบเอก มาถามว่า ระหว่าง โนเกียN8 กับ ไอโฟน 4ควรเอาตัวใหน ผมก็ไม่รู้จะเลือกว่าจะเลือกอันใหนเพราะมันดีต่างกันครับ รบกวนท่านผู้รู้ในบอดร์นี้ ช่วยชี้ความกระจ่างทีครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

donkus35

11/11/2010 15:07:20
0
ใหเซียนiphone มาตอบ ก็ต้องiphoneดีกว่าอยู่แล้วสิครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

pongpradit-v

11/11/2010 15:42:57
0
ถ้าไม่คิดมากในเรื่องการที่ต้องเจลเบรค(ขโมยโปรแกรมมาใช้) iPhone4 สุดยอดครับ
ติดอยู่ 3 อย่าง 1ไม่มีเฟรชเพลยเยอร์ เล่นเกมส์บน web. ไม่ค่อยได้
ส่ง file ผ่านบลูทูธยังไม่สมบูรณ์ fact time ผ่าน 3G ยังไม่ work นอกนั้น ซูโก้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

zhalvia

11/11/2010 15:45:26
0
ตราบที่โนเกียยังเป้นซิมเบี้ยน ก็ไม่มีใครเค้าเอาครับ สำนักรีวิวเค้าคว่พบ่ตรไม่รีวิวโนเกียไปหลายสำนักเเล้ว

ไอโฟนเป็นคำตอบสุดท้ายครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Tanan

11/11/2010 16:34:56
0
iPhone กับ N8 หรือ????
Android 5555+
iPhone ครับ.... แพงกว่าแต่ดีกว่าแน่นอน
แต่ถ้าใช้ N8 ก็จะแปลกหูแปลกตาดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

THE lm

12/11/2010 19:03:15
0
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

KLUI

12/11/2010 22:53:32
0
ผมมาเชีย iphone อีกคนครับบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Meehin

12/11/2010 23:08:55
0
ทั้งสองอัน ซื้อแล้วมาใช้ แต่ไม่มี 3G นี่เซ็งเป็ดเลย

ปล.ไอโฟนเหอะครับ ซิมเบี้ยนไม่ไหว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

We Are Kamilia

12/11/2010 23:41:07
0
งั้นขอแหวกเลยและกัน ผมชอบN8ครับ

อีกอย่างมันอยู่ที่เจ้านายคุณไช้อะไรครับ

แล้วก็ยังมีหลายอย่างที่ไอโฟนทำได้ไม่เท่าN8และN8ทำได้ไม่เท่าไอโฟน

ผมก็ไม่ได้รู้เรื่องไอโฟนมากเท่าไหร่หรอครับ แต่เคยผ่านมือมามั่ง ในความเป็นเก็ตเจ็ตมันมีครบทุกอย่างและก็ดีด้วย แต่ในความเป็นโทรศัพย์หรือคอมมูนิตี้ ผมว่ามันยังสู้โนเกียไม่ได้

ผมไม่พูดข้อดีไอโฟนแล้วกันเพราะไม่รู้ ขอพูดเรื่องN8

1 กล้องดี(มาก)อย่างน้อยก็ในตลาดมือถือ แต่มีข้อเสียที่เป็นเลนไวท์ เลยมาโครไม่ค่อยดีเท่าไหร่

2 สามารถต่อไช้USBได้(แต่ผมก็ไม่รู้ว่าตอนนี้ทำได้แค่ไหน)

3. เชื่อมต่อตรงผ่านHDMI(ไม่รู้ว่ามีตัวไหนทำได้มั่งเพราะผมไม่ค่อยกว้างเท่าไหร่)

นี่น่าจะเป็นข้อดีหลักๆๆของN8 แต่ท่าเรื่องเกมส์ ผมว่าก็ไม่ขี่เหล่อะไรนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=ZESUX1cbAB4
ตัวอย่างเกมส์และการไช้HDMI

http://www.youtube.com/watch?v=Ngcg85rqduM
ตัวอย่างการไช้USB

แต่ถ้าติดเรื่องความเร็วและต้องการโชว์ออฟ ผมว่าN8ไม่เหมาะ เพราะเรื่องทำงานหลายอย่างยังสู้เขาไม่ได้ ส่วนความเร็วไม่ไช่ว่ามันช้าหรือหน่วงอะไรมาก (จากที่ไช้N97 จะรู้ว่ามันจะทำงานหลังจากแตะ ถ้าแตะไม่ชัวมันจะไม่ทำงานต้องดับเบิ้ล) พูดง่ายๆๆคืออาจจะหงุดหงิดสำหรับคนที่ต้องการมือถือเร็วๆๆ และเอาไว้โชว์

ถ้ามีโอกาศผมก็อยากได้นะN8 มันเป็นอะไรที่ครบสำหรับผม ที่ไช้แค่ฟังเพลง ถ่ายรูป เล่นเกมส์ และไช้งานอินเตอเน็ต นำเสนอพาวเวอร์พ้อย หรือแก้ไขเอกสารเล็กน้อย(โดยไม่มีโนตบุค) แต่ตอนนี้ยังไม่รู้สึกอยากเปลี่ยนเท่าไหร่เพราะไม่มีตัง ชื้อN97ปุบ N8ออก ยังปวดหลังไม่หายเลยตอนนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

duke1

14/11/2010 03:44:06
0
ตามเทรน ดีกว่า โหห คนนั้นใช้ ไอโพน ด้วย

โหห คนนั้น ใช้ โนเกีย ด้วย

อันไหนมันมันฟังดูดีกว่ากันละ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

We Are Kamilia

14/11/2010 08:12:03
0
ถ้าพูดเรื่องเทรน มันก็มี2ตัวเลือก

1 เกลื่อนเมืองกับไอโฟน(ผมไม่เคยได้ยินนะว่าโห ไอโฟน)
2 ไม่เหมือนใครกับโนเกีย

แต่ผมไม่อยากไห้คิดแบบนี้ ถ้าคุณเลือกมือถือได้ตรงกับความต้องการ คุณจะตัดการพกอะไรได้หลายอย่างเลยนะครับ เพราะว่ามือถือเดียวนี้มันเป็นมากกว่ามือถือ ขอยกตัวอย่างตัวเองแล้วกัน เมื่อก่อนต้องแบกโนตบุคทุกวัน แต่ปัจจุบัน ผมพกN97 ในวันที่ไม่มีงานไช้โนตบุคแบบจริงจัง จากคนที่ไปไหนมาไหนที แล้วชอบลืมกล้องถ่ายรูปทำไห้อดโน่นอดนี่เรื่อย อยากถ่ายอะไรก็ไม่ได้ถ่าย ตอนนี้กล้องหลักของผมก็เป็นN97 อีกอย่างทั้งโนเกียและไอโฟนมีแอบบางตัวที่สามารถทำได้ดีกว่าโนตบุคด้วย อยากไห้ลองคิดตรงนี้ครับ ไม่ไช่วามาเชียร์บ้าอยู่ คือเขาออกแบบมาไห้ไช้งาน แต่มันกลายเป็นแฟชั่น สำหรับคนบางคนที่ไช้งานได้ไม่เต็มที่หรือไช้ไม่เป็น ยกตัวอย่างBBละกัน ที่เป็นมือถือระดับองค์กร ออกแบบมาเพื่อไช้งานในการประชุมออนไลท์ ตอนนี้กลายเป็นเครื่องมือในนการหลืกัน ถ้าของพวกนี้มีหัวใจ ผมว่าคงเศร้าน่าดูเหมือนกันนะครับ เพราะไช้งานมันได้ไม่ตรงความต้องการของมัน

อีกอย่างนะครับ วิธีที่ดีที่สุดคือหาตัวที่เราคิดว่าเราหาคนไช้เป็นได้ง่าย เพราะมันจะทำไห้เราไช้เป็นได้ง่ายๆ

ของพวกนี้มันทำอะไรได้มากกว่าที่คิดครับ

(ขอโทษด้วยนะครับ อาจจะดูแรงไปในบางจุด หรืออาจจะพิมพ์ผิดบ้าง แต่ผมไม่ชอบใจจริงๆกับคนที่นำมือถือ ไปเป็นอุปกรณ์ยกค่าไห้ตัวเอง มันเสียของ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

armaniex99

14/11/2010 21:19:16
ถ้าโนเกียใช้ระบบ iOS จะสุดยอดมาก
แต่มันเป็นไปไม่ได้ ดังนั้น iphone ดีกว่านะ มันดุเป็นระเบียบสวยงามกว่า หน้าจอชัดกว่า และชัดกว่า กล้องก็ชัดแต่สีเพี้ยน ค้างบ่อย ลงแอพพลิเคชั่นมากแล้วจะยิ่งค้างบ่อยขึ้น จะแปลงไฟล์เพลงไฟล์หนังก็ลำบากนิดๆ ไม่แนะนำให้ซื้อตามเทรน ซื้อไปแล้วใช้ไม่เป็น คนจะดูถูกมากกว่าว่ารวยแต่โง่ ผมว่าคนใช้ไอโฟนเกลื่อนละ แต่ที่ผมใช้เพราะ มันดูเป้นระเบียบ และสวยกว่าแบบเรียบง่ายแหละ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

armaniex99

14/11/2010 21:32:57
เอ่อ ที่เม้นไปอาจดูแรงนิดต้องขอโทษด้วยฮะ ไม่ได้ว่าใครนะ เพระาผมก็ใช้ อิอิ
หยิกหู 0
"ใครเซียน I PHONE 4 เข้ามาตอบทีคับ"