Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ฝากข่าวจากช่างจันหน่อยจ้าเรื่อง จัน 1 ขอรับกรี๊ดๆ

tama

10/11/2010 04:56:33
0
สวัสดีขอรับ พ่อ แม่ พี่น้อง ลุง ป้า น้า อา เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านขอรับ กระผมนาย ทามะจอมป่วนเจ้าเก่าเองนะขอรับ คิคิ วันนี้มีข่าวฝากจากช่างจันของเรา ที่ขึ้นชื่อลือชา เรื่องหูฟัง ไทยทำนามว่า หูจันของเรานี้เอง กรี๊ดๆๆๆ เอ้าๆเข้าเรื่องดีกว่าขอรับ

ด้วย ความว่าผมได้ไปคลองถมเกือบจะทุกเสาร์ แล้วดันเป็นพวกชอบดื่มซะด้วย 555 ไปทีไร ก็ไปขอพี่ๆน้องๆ ฟังหูฟังใหม่แปลกหายากๆ ฟังก็สุขใจ คิคิ และก็ชอบไปดื่มกับช่างจันน่ะขอรับ ด้วยความว่า คุยกันแล้วสนุก เฮฮาไม่เครียดดีอีกอย่างสายดื่มเหมือนกันด้วยเลยดื่มกับช่างบ่อยนะขอรับ เลยได้ฟังเรื่องโน้นเรื่องนี้ หลายๆเรื่องน่ะขอรับ และเมื่อเสาร์ที่ผ่านมาก็ได้เปิดประเด็นขึ้นมา หนึ่งเรื่อง ซึ่งช่วงนี้ เป็นประเด็นที่อยู่ในจของใครหลายๆท่าน ซึ่งผมก็เป็นอีกหนึ่งคนที่ขี้สงสัยเลยถามพี่จันขึ้นมาว่า "พี่จันครับ ผมเห็นว่าช่วงนี้มีคนลงขายหูจัน 1 น่ะครับแต่ไหงแบบว่ามันมีทั้งเกรด A และเกรด B น่ะขอรับ....??? " เมื่อผมถามประเด็นนี้ไปช่างจันของเราก็ อ่อ... ช่างจันก็บอกว่ามีคนมาพูดเรื่องนี้ให้ฟังเหมือนกัน หลายคนเลย จนตอนนี้กลัวว่า จะเป็นการเข้าใจผิดไปแล้วว่า หูจันมีการคัดเกรดกันแล้วหรอเนี้ย 5555 ช่างจันเลยบอกว่า จริงๆแล้วมันไม่มีเกรดหรอกขอรับ ผมก็ถามว่ายังไงหรอครับ ช่างจันก็ตอบว่า จริงๆแล้วจัน 1 ล๊อตแรกนั้นเป็นตัวที่ทำมาเพื่อคนที่ชอบเสียงใสๆ ไม่เน้นเบสประมานนั้น แต่ล๊อตต่อมาเนี้ย เลยทำให้มีเบสขึ้น ซึ้งในส่วนตัวผม ผมมีตัวที่มีเบส ที่หลายคนบอกว่ามันเกรด B นี่หละ ผมขอบอกเลยว่ามันไม่จริง ของแบบนี้แล้วแต่คนชอบครับ ซึ่งช่างจันเค้าก็ทำสิ่งที่ ตอบสนองความต้องการของพี่น้องเราแต่ละคนนั้นเองน่ะขอรับ ตัวที่ผมมี เป็นตัวที่มีเบสเพิ่มขึ้น แต่ความใสความละเอียดนั้นไม่ได้ต่างอะไรกับตัวล๊อตแรกๆเลย ในส่วนตัวผมว่ามันฟังดีกว่าเดิมด้วยซ้ำ เพราะมีเบสขึ้นขับง่ายขึ้น (แต่ก็ยังต้องใช้แอมป์ช่วยในการขับอยู่ดี 555) ซึงจากการพูดคุยกับช่างจัน ช่างจันก็เลยฝากข่าวมาให้ตัวกระผมจัดการประกาศให้ ทราบกันน่ะขอรับ ว่าจริงๆแล้วไม่มีการแบ่งเกรด A หรือ B น่ะขอรับ อาจเพราะเป็นแค่ ผู้คนได้ตีความหมายกันไปเองมากว่าน่ะขอรับ ซึ่งจริงๆแล้วหูจัน 1 ที่ช่างจันทำขึ้นมามี 2 แบบ เท่านั้นเอง คือ แบบมีไม่ค่อยมีเบส และ มีเบส น่ะขอรับน่าจะประมานนี้นะขอรับ จึงป่าวประกาศมาให้พี่น้องทุกท่านทราบดดนทั้วกนัน่ะขอรับ กรี๊ดๆๆๆ คิคิ

ปล.ถ้า มีอะไรไม่เหมาะสมหรือใช่คำและเขียนผิดอย่างไรก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะขอรับ ขอให้พี่น้องทุกท่านมีความสุขกับการฟังเพลงนะขอรับ

By:TaMaขอรับ

หรือจะตามไปอ่านรายละเอียดอีกรอบที่นี้ก็ได้นะขอรับ คิคิ มีรูปให้ชมด้วย ฮี้วววว

http://www.pantip.com/tech/gadget/topic/TM2964892/TM2964892.html
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

อาทิตย์

10/11/2010 08:31:26
เอิ๊กกกก..
เพิ่งได้จัน 1 เกรด B มา เสียงถูกใจอย่างแรง..(ขอบคุณคนเอาปล่อยด้วย)
ยึดตำแหน่งตัวจริงในการฟังในห้องนอนไปแล้วครับ..คงฟังได้อีกยาวๆ เลย..อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tama

10/11/2010 14:42:24
0
หูจันไม่มีแบ่งเกรดนะครับ ต้องขอให้ทำความเข้าใจใหม่นะขอรับขอบคุณครับ กรี๊ดๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ping_seksan

10/11/2010 14:59:03
25
^
^
คุณทามะครับ ไม่ทราบว่าถ้าไปซื้อหูฟังช่างจันที่คลองถมวันเสาร์ จะได้ของเลยป่าวครับ หรือว่าต้องจองก่อน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

wat_chy

10/11/2010 15:02:56
2
ร้านของช่างจัน อยู่ตรงไหนเอ่ย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

anushit

10/11/2010 18:42:19
ไปก่อน เลือกก่อน ได้ก่อนครับ อย่าเกินหนึ่งทุ่มน่าจะได้เลย

ผมไปรอตั้งแต่ช่างจันยังไม่มาเลยได้ก่อนทุกที มีทุกรุ่น..555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ping_seksan

10/11/2010 21:13:14
25
^
^
ขอบคุณมากๆ เลยจ้าาา ผมเคยมีจัน 2R กับจัน1 แต่ขายไปหมดแล้ว

ตอนนี้เกิดอยากได้ขึ้นมาอีก เดี๋ยววันเสาร์เลิกงานรีบไปคลองถมเลยดีกว่าาา อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

sit39

11/11/2010 10:40:18
0
คุณทาม่าไปทุกเสาร์เลยป่าวคับ ผมนานๆไปทีนึง ยังค้าง จัน2r พี่จันอยู่แกยังไม่ได้ประประกอบให้ จัน1 ที่ใช้เบินส์ครบแล้ว เสียงหวานจ๋อย แถมได้เบสมาด้วยเหมือนคุณทาม่าบอกเลยคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Tui_ER

11/11/2010 10:50:42
O_o" ร้านแกอยู่ตรงไหนคร้าบ บอกพิกัดที...

คือเป็นหูฟังแกทำเอง หรือว่าแกโมมาขายอะครับ ผมอยากรู้จริืงๆ ขอบคุณคร้าบ ^__^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

tama

11/11/2010 16:59:31
0
@ คุณ ping_seksan ขอรับ ต้องไปเร็วอย่างที่ คุณ anushit บอกน่ะขอรับ แต่บางครั้งไปก็ไม่มีต้องจองน่ะขอรับ คุคุ

@ พี่ sit39 (ถือปืนคิคิ กลัวง่าๆ) 5555 ก็ไปเกือบทุกเสาร์น่ะขอรับ ชอบไปนั่งดื่มเบียร์ คุยเล่นน่ะขอรับ เรื่องหูจันที่ค้างอย่าว่าแต่ ของพี่เลย ของผมก็ โดนยาวๆไป 555 แต่เข้าใจพี่จันเพราะวาคิวพี่เขาเยอะมากๆ คิคิ

@ คุณ Tui_ER อยู่ตรง เซเว่น ตรงแคปปิตอลพลาซ่า ถ.เจริญกรุง ป้อมปราบศัตรูพ่าย น่ะขอรับ แถวๆนั้น ที่แบกะพื้นน่ะขอรับ สังเกตุ จะมีคนยื่นอยู่ที่ถนนเยอะๆ แบบผิกปกติ แล้วมีผู้ชายเสื้อฟ้านั่งขายหูฟังนั้นล่ะครับ คิคิ ส่วนหู ทำเองครับ แล้วก็มีโมขายบ้าง ประมานนี้น่ะขอรับ คุคุ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

sit39

14/11/2010 00:47:35
0
เผื่อเสาร์ใหนผมไปแว่ะไปคุยด้วยครับ แล้วพบกันร้านพี่จันทร์ค๊าบ...บบบ...บบบ แต่....บอย..ยยย ม่ายดื่มแล้วนะฮ้า...5555ไปโม้เฉยๆล่ะกัน...55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ฝากข่าวจากช่างจันหน่อยจ้าเรื่อง จัน 1 ขอรับกรี๊ดๆ"