Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

++สนใจชุดหูฟังครับ แนะนำด้วย++

กีรติ

10/11/2010 09:56:43
อย่าพึ่งเบื่อกระทู้แบบนี้นะครับ
งบประมาณ 15000-20000 บาท
อยากได้ชุดหูฟัง+แอมป์+DAC
เอามาฟังเพลงเป็นหลักครับ เน้นไปทาง audiophile เพลงตลาดก็ฟังบ่อยครับ source จาก คอม ด้วย เครื่องเล่น CD ด้วย และ เครื่อง MP3 ด้วย
ช่วยแนะนำ ยี่ห้อ รุ่น ด้วยนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

10/11/2010 12:13:03
4,290
มองดูจาก Source ที่ใช้ ผมว่าคงต้องมองเป็น DAC-AMP พกพาจะดีไม๊เอ่ย ถ้าได้ผมว่าลองมองเป็นเจ้า iBasso D12 ซึ่งมี input ครบๆๆ ครับ ยังเหลือเงินอีกครึ่งหนึ่งไปดูเป็นหูฟัง Alessandro MS-2i ก็น่าจะได้ ตรงงบเกือบพอดีๆๆ เลยล่ะครับ

หรือถ้าเล่นเป็นหูพกพกตัวอื่นๆๆ ให้ลองเจ้า Sennheiser MX-980 และจับคู่กับ iBasso D12 ก็ยังได้ครับ ได้เป็นหูพกพาตัวแจ่มสุด ณ ชั่วโมงนี้ไปเลยล่ะครับ

ผมให้ตัวเลือกราวๆๆ นี้ก่อนจ้า และถ้าอยากได้เป็นหูฟังประเภทอื่นๆๆ ถามเข้ามาใหม่้ได้ตลอดเลยเน้อ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

กีรติ

10/11/2010 13:23:30
พอดีอยากได้หูฟังแบบครอบหูน่ะครับเอาฟังในห้อง ไม่อยากฟังเสียงพัดลมด้วย และไม่อยากให้หูฟ้งหนีบหูด้วยครับ Alessandro MS-2i ใช่แบบครอปหูใส่สบายๆไหมครับ

คุยเรื่องหูฟังอย่างเดียวดีกว่า ถ้างบหมื่นเดียวพอจะได้ ยี่ห้อไหน รุ่นไหน บ้างครับ Ultrasone ฟังเพลงไม่ดีหรอครับ
หยิกหู 0
"++สนใจชุดหูฟังครับ แนะนำด้วย++"