Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สั่งเพลงทางเว็ป Amazon

Pro

02/11/2010 15:45:53
0
การสั่งซื้อแผ่นซีดีเพลงจากเว็ป Amazon ควรดูและเลือกสั่งอย่างไรหรอครับ
เพราะว่าแต่ละอันราคาไม่เท่ากันครับ
ใครทราบหรือมีความรู้ช่วยบอกหน่อยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

kiertijaib

02/11/2010 17:52:15
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

kiertijaib

02/11/2010 18:00:46
การสั่งซีดี อาจสั่งได้จาก amazon.com, amazon.co.uk หรือประเทศอื่นก็ได้ แต่ประเทศอี่นไม่แนะนำนะครับมีข้อติดขัดบางประการ
การสั่งซีดี จะมีการระบุ seller อื่นนอกเหนือจาก amazon ไว้ด้วยแต่พวกนั้นไม่ส่งให้ที่เมืองไทยนะครับ จะส่งเฉพาะอเมริกาหรืออังกฤษ ราคาเขาจะระบุรวมทั้งค่าขนส่งภายในประเทศเรียงตามลำดับ ผมว่าถ้าจะสั่งให้สั่งผ่าน amazon ดีที่สุดยกเวล้นจะมีเพื่อนหรือญาติที่อยู่อเมริกา
กรุณาตรวจสอบทั้งสอง website เพราะอาจมีราคาที่แตกต่างกัน ขึ้นอยู่กับว่าซีดีนั้นผลิตที่ประเทศใด
สำหรับราคาที่ระบุใน amazon.co.uk จะถูกกว่าราคาที่บอกไว้ตอนแรกเนื่องจากถ้าส่งออกนอกประเทศจะไม่เสียภาษี
เวลาซื้อหลายแผ่นควรเลือกส่งแบบหลายแผ่นพร้อมกันเพราะค่าส่งจะถูกลง และส่งแบบธรรวมดาจะถูกกว่าพอสมควร ไม่ควรสัง่ทีละ 5-6 แผ่นเพราะอาจโดนภาษีที่ประเทศไทยและราคาค่าส่งไม่ถูกลง
อีก site ที่ควรพิจารณาคือ ebay ครับที่ราคาอาจถูกกว่า amazon.com และมีบาง
web ที่อาจถูกกว่านี้อีกเพราะมีโปรโมชันพิเศษ เช่น jpc.de ในตอนต้นควรลองสั่งทาง amazon ก่อนครับเพราะปลอดภัย และปวดหัวน้อยที่สุด
หยิกหู 0
"สั่งเพลงทางเว็ป Amazon"