Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แจ้งเรื่อง Spam กับเว็บบอร์ดตอนนี้จ้า

นายมั่นคง

23/10/2010 12:00:17
4,290
เพื่อนๆๆ ครับ ตอนนี้อาจจะมีความขลุกขลักบ้างเน้อ เพราะโปรแกรมเมอร์เค้ากำลังมอนิเตอร์ดูว่า มีใครยิง spam เข้ามาจากตรงช่องทางไหนบ้าง ก็เลยอาจจะมีการบล็อคไอพีจากต่างประเทศพักนึง เพื่อให้เค้าเช็คให้แน่ใจครับ

และระบบสมาชิกนั้น กำลังทะยอยปรับใหม่ คือให้มีระบบ verified กันให้ชัดเจนล่ะครับ และจะมีการให้กรอกรหัสยืนยันทางเมล์ประมาณนั้น ซึ่งน่าจะใช้เวลา 2-3 วันครับ (ทางทีมเค้าัยังติดภาระกิจอยู่) ตอนนี้เราคงใช้แบบนี้ไปพลางๆๆ ก่อนจ้า

ทางโปรแกรมเมอร์แ้จ้งว่า spam ที่เข้ามาในเว็บบอร์ดมั่นคง เป็นการเขียนสคริปต์แบบเจาะจงตรงมาที่เว็บเลยครับ และไม่ใช่ spam สายพันธุ์ปกติทั่วๆไปล่ะครับ ซึ่งเราก็คงต้องใช้วิธีป้องกัน และอาจจะต้องใช้มาตรการวิงวอนคุณ spam ล่ะครับ

คือร้องขอความสงบกันตรงๆ ล่ะเน้อ ยังไงที่ผ่านมาถือว่าขอกันกิน เตะตูดกันเล่นพอหอมปากหอมคอ สบายใจก็เลิกแล้วต่อกันล่ะครับ 555 ยังไงอย่าได้ติดใจอะไรกันเลยเน้อ เพราะ้ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็คงต้องรวบรวมหลักฐานส่งให้เจ้าพนักงานเป็นผู้พิจารณากันแล้วล่ะครับ 555

เพื่อนๆๆ ช่วงนี้ลำบากนิดนิึงครับ ขออภัยจริงๆ ในความไม่สะดวกครั้งนี้ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

The แพะ

23/10/2010 15:08:53
39
ฮึบๆๆ ดันให้คุณ Spam รับทราบ...แบะๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ย่องมาฟัง...

23/10/2010 15:23:21
0
ผมไม่เข้าใจจริงๆเลยว่าทำไมขอกันดีๆไม่เข้าใจ ต้องทำให้คนอื่นเดือดร้อน มันเป็นบาปนะครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Sukit (สุกฤษฎิ์)

23/10/2010 15:44:18
0

พระราชบัญญัติว่าด้วยการกระทำความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ.๒๕๕๐

มาตรา ๙ ผู้ใดทําให้เสียหาย ทําลาย แก้ไข เปลี่ยนแปลง หรือเพิ่มเติมไม่ว่าทั้งหมด หรือบางส่วน ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ของผู้อื่นโดยมิชอบ ต้องระวางโทษจําคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกิน หนึ่งแสนบาท หรือทั้งจําทั้งปรับ

มาตรา ๑๐ ผู้ใดกระทําด้วยประการใดโดยมิชอบ เพื่อให้การทํางานของระบบคอมพิวเตอร์ของผู้อื่น ถูกระงับ ชะลอ ขัดขวาง หรือรบกวนจนไม่สามารถทํางานตามปกติได้ต้องระวางโทษจําคุก ไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาท หรือทั้งจําทั้งปรับ

มาตรา ๑๗ ผู้ใดกระทําความผิดตามพระราชบัญญัตินี้นอกราชอาณาจักรและ
(๑) ผู้กระทําความผิดนั้นเป็นคนไทย และรัฐบาลแห่งประเทศที่ความผิดได้เกิดขึ้น หรือผู้เสียหายได้ร้องขอให้ลงโทษ หรือ
(๒) ผู้กระทําความผิดนั้นเป็นคนต่างด้าว และรัฐบาลไทย หรือคนไทยเป็นผู้เสียหาย และผู้เสียหายได้ร้องขอให้ลงโทษ
จะต้องรับโทษภายในราชอาณาจักร
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

vichien

23/10/2010 16:21:42
0
บอมเวปเฮียแล้วใครได้ประโยชน์ น่าจะหาไม่ยาก (ถ้าจะหา) ใครนะมือบอนจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

สมัครเล่น

23/10/2010 17:47:51
412
ตั้งแต่ขู่ว่าจะเอาเรื่อง ดูเหมือนจะซา ๆ ลงไปครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

23/10/2010 20:15:04
บอมเวปเฮียแล้วใครได้ประโยชน์ น่าจะหาไม่ยาก (ถ้าจะหา) ใครนะมือบอนจริงๆ
......
เห้นด้วยกับพี่เชียรครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

te

23/10/2010 20:44:05
8
^
^
+1 ครับ ถึงเวลาเอาจริงของพระกาฬแล้วครับเฮีย หุหุ..
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

meeboxing

24/10/2010 15:49:06
0
สู้ ๆ ติดลูกกรง เหล็กดัด สัญญากันขโมย ป้องกันพี spam ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แจ้งเรื่อง Spam กับเว็บบอร์ดตอนนี้จ้า"