Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Grado กับ Amp ถ้าเป็นคุณจะเลือกชุดไหน?

xxiii

13/05/2007 10:11:04
เรื่องมีอยู่ว่า Ms1 เนื่องจากเสียงของมันนั้นดีมาก
สำหรับผม แต่ เสียงมันไม่ค่อยดังเลยครับ
ฟังกับคอมหนังบางเรื่องที่บันทึกเสียงมาเบา
มันก็เบาจริงๆ ฟังแล้วหงุดหงิดชะมัด
เพลงบางเพลงที่มันบันทึกมาเบา ก็ต้องใช้
ซอฟแวร์เร่งเสียง ช่วย แต่ช่วยมากไปเสียงก็แย่ลง

ก็มีหลายท่านที่บอกว่า Ms1 เครื่องmp3 เล็กๆ
ก็ขับได้ มาแย้งผม ผมขอเถียงขาดใจ ไม่เห็นจริงเลย
เอาเป็นว่าผมเคารพสิทธิของท่านแต่ผม
ขออยู่ฝ่ายค้านก็แล้วกันครับ เพราะมันกำลังจะทำให้
ผมเสียเงินซื้อ แอมป์เพราะ มัน -___-&squot;
ทั้งๆที่เมือก่อนเคยคิดว่าฟังเพลงกับแต่เครื่องเล่น
พวกนี้ไม่น่าจะต้องใช้แอมป์
ให้มัน พะรุงพะรัง สิ้นเปลือง บ้าบอ
เลยทำให้ต้องมองหา Amp มาใช้คู่กับมัน
เพราะผม เริ่มบ้าบอ ไปแว้ว เพราะ Ms1

ผมก็เลยอยากเป็น 1เสียงเตือนท่านที่คิดจะลอง Grado
อาจเสีย 2 เด้ง อย่างผม
เข้าเรื่อง หัวข้อ ดีกว่าครับ

จากที่ไล่อ่านกระทู้ ไปมาหลายรอบจนเวียนหัวเรื่องแอมป์
ทำให้พอทราบว่า Amp ที่คู่ควร Grado คือ
เบอร์ 1 แวมไพร์
เบอร์ 2 เฮอคิวริส

จากราคา ของทั้งสอง ทำให้ผมมานั่งคิดว่า
เฮ้ย มันแพงกว่า หูฟังตูอีก ไหนจะค่าสายสัญญาณ

ก็เลยจะถามความเห็นท่านอื่นๆว่า

1.Ms1+Vampire+สายMerrex
=4190+9500+1100=14790
2.Ms2i+Thepig+สายMerrex
=10900+3590+1100=15590
3.Ms2i+Hercuris+สายMerrex
=10900+6590+1100=18590 เฮ้ยชักไปกันใหญ่
4.Ms1+iBasso+สายธรรมดา
=4190+2890+20=7100
5.เลิกฟังGrado ดีกว่า ตูหมดตูด
ขายทิ้งเข้าวัด ทำบุญ ลด ละ กิเลส
กลับมาฟัง Raptor กับ Ksc35 เหมือนเดิม

คือฟังไป ฟังมาผมชักว่าตัวเองเลยเถิดเกินไป รึเปล่า
แต่ เวลาฟัง ช่าง....มีความสุขจริงจิ๊ง
เลยลองมา หยุดคิดและฟังความเห็นท่านอื่นก่อนดีกว่า
ไว้จะกลับมาดู
ขอบพระคุณครับที่ทนอ่าน

ใครดูแล้วไม่ออกความเห็น
แช่งครับ แช่ง ให้หู อื้อ 1วัน หุๆๆๆ เหอๆๆๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

อาท

13/05/2007 10:19:48
ถ้าเอาไว้ฟังที่บ้านไม่พกพา ต้องการกำลังขับที่เพียงพอ
ผมว่า เอาตัวใหญ่ตัวไหนตัวหนึ่ง ไปเล้ย
ใช้กันยาวๆวันหลังซื้อหูอื่นๆก็ได้ใช้ด้วย

ส่วนเรื่องเลิกฟังนี่ไม่ดีคับ 555
ค่อยๆเล่นก็ได้มะต้องรีบ

ในเมื่อมี MS1 อยู่แล้วก็ชอบแอมตัวไหนก็สอยตัวนั้นเล้ย :170:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Saviour

13/05/2007 10:22:49
ตอนเน้ในหัวมีแต่ SR60 กะ The Pig + สาย Kimber Hero อ่ะคับ

แต่ในใจก็
RS1+Vampire สาย audiopass
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ssdde

13/05/2007 10:32:37
ค่อย ๆ ก็ได้ครับ ตอนนี้ถ้ามีงบน้อยก็สอยถูกๆ ผมเองคิดว่า the pig ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรนี่ครับ ใช้สายธรรมดาไปก่อนก็ได้ แล้วค่อย ๆ อัพเกรด ทีละอย่าง เป็นการพัฒนาการฟังของเราไปด้วย

อย่าซื้อทีเดียวเยอะครับ อย่าทำอะไรตึงหรือเกินตัวเกินไป ไม่งั้น สุขจะไม่คุ้มทุกข์ นะครับ ^^

ต้องอยู่อย่างพอเพียงครับ (ถ้าจะสอย ms2i เอา ms1 มาขายผมถูกนะคับ 5555)

ปล. ถ้ามีตังค์ก็อีกเรื่องนึงนะครับ กดชุดใหญ่ไปเลย อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

nopphong

13/05/2007 10:33:19
ฮ่าๆ ไม่ลองฟัง แอมป์ผม เวอร์ชั่น BETA 2 ก่อนเหรอครับ รับรองว่าเสียงมันซี๊ด...กว่าเดิมมากๆ เดี๋ยวจัดเป็นชุดคิทให้ไปประกอบเอาเอง ฮ่าๆๆ
ตอนนี้กำลังรอคุณ XXIII มาติเรื่องเสียงอีกนิดเนี่ยแหละ ถ้าฟังแล้วเวอร์ชั่นใหม่มันโอเคจะได้เอาลงกล่องแล้วพาไปให้เฮียฟังเสียที ถ้าเฮียฟังแล้วโอเคจะได้สั่งของมาทำแล้วให้เฮียเป็นตัวแทนจำหน่ายแต่ผู้เดียวในประเทศไทย อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

KiZe

13/05/2007 10:57:39
ผมดูแล้วพี่ค่อนข้างจะใช้ MS-1 กับคอมเป็นหลัก ฉะนั้นผมขอเสนอทางออกที่ดีที่สุดให้ครับ

เปลี่ยน Soundcard ไปเล่นพวก X-Fi Xtreme Music ขึ้นไปห้ามซื้อ Audio (ที่แนะนำ X-Fi ไม่แนะนำ EMU เพราะ EMU ถอด DTS ไม่ได้ครับ)

รับรองว่าดังพอแน่ๆครับ เพราะกำลังขับของตัวการ์ดเองมันค่อนข้างเยอะ

แต่ถ้าใช้กับ Notebook ก็ต้องดูอีกทีครับ

ค่าตัวการ์ด มือหนึ่ง 4350 มือสองมีประกัน 3500 โดยประมาณ

เห็นไหมครับ ถูกกว่าเห็นๆ และเสียงดีขึ้นด้วย 555

พี่นพ ราคาละพี่ ผมรอดูราคาอยู่น้า... อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ssdde

13/05/2007 11:04:12
เห็นด้วยกับ คุณ KiZe ครับ ผมลืมดูไปว่าคุณใช้กับคอมบ่อยๆ

X-fi Music เลยครับ ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

TeMpLaTe

13/05/2007 11:10:01
เห็นด้วยว่าควรปรับ source ก่อนครับ
เพราะถ้าsource ไม่ดี ต่อแอมป์ออกมายังไงๆก็ไม่เนียน

ms1 + EMU 0404 usb ครับ

ทางออกที่ดีอีกทางนึง

0404 นี่ใน head-fi ยืนยันหลายปากว่าแจ่มครัับ

ไม่ถึงหมื่นด้วย

เป็น USB DAC+amp ในตัว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

เบียส

13/05/2007 11:37:10

อาตมาขอบอกว่า ควรตั้งสติก่อนเล่นนะโยม 555
ขาดสติเมื่อไหร่ ตังค์กระจุยเมื่อนั้น อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

xxiii

13/05/2007 11:48:05
สำหรับ Sound card คุณKiZe และการปรับ Source
ผมจะลองกลับไป คิดทบทวนดูครับ น่าสนใจ
แต่ ปัญหาเรื่องเสียงเบา ที่ iPod ก็คงมีต่อไป
ถ้าไม่ได้ซื้อ amp

USB DAC+amp ในตัว คุณ TeMpLaTe อันนี้น่าคิดครับ
แต่ผมยังไม่รู้จักมันเลย คงต้องไป Search ดูอีกที
ถ้าทำ link ไว้ให้ จักขอบพระคุณอย่างสูงครับ

พี่นพ ครับ Beta1 นี่ผมก็ว่าชีวิตพอเพียง สำหรับผมแล้ว แล้วนี่ Beta 2 เด็ดดวง กว่าอีกเหรอ มีบูสเบส
รึป่าว โอ้วไว้ไปลอง จัดชุดคิทมา สงสัยไม่มีปัญญา
บักกรี ฝีมือไม่มี แค่ดูเข้าใจ บักกรีทีไร ไปให้ช่างที่
บ้านหม้อทำให้ทุกที...เฮ้อ

คือที่ มี Ms2i มาให้เทียบนี่ เพราะผมดูราคาแล้ว
ก็สงสัย ว่า ระหว่าง
หูฟังดีกลางๆMs1+แอมป์ดี
ต่อย กับ หูฟังดีกว่าMs2i+แอป์กลางๆ
น้ำหนักไล่เลี่ยพอกัน (กระเป๋าแบนพอๆกัน)
ใครจะน๊อคใคร น่ะครับ

(เลขกระทู้สวยแฮะ 399933)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

nopphong

13/05/2007 12:06:16
หูฟังดีมีผลมากกว่าแอมป์ดีครับ แต่ถ้าเป็นแอมป์ที่ปรับแต่งเสียง อันนี้ไม่น่าจะเรียกได้ว่า hifi เพราะรูปสัญญาณมันไม่ตรงกับ source แต่กลับจะไปชดเชยส่วนที่ขาดของหูฟังที่ไม่ดีมากนักได้ดีกว่าครับ
ถ้าจะเอา hifi แท้ๆเลย มันต้องหูดีๆ แอมป์ที่ดีๆ เข้าคู่กัน เสียงมันจะสุดยอด แต่ถ้ายังจนอยู่ผมว่าเล่นแบบปรับแต่งเสียงได้จะประหยัดงบกว่าเยอะ
ว่าแต่เมื่อไรจะมาลองครับผมคอยอยู่เนี่ย หายไปเลยเชียว
ส่วนคุณ kize ราคาน่าจะอยู่กลางๆระหว่าง herculis กับหมูหวานน่ะครับ ถ้าบีบต้นทุนได้ดีอาจจะแพงกว่าหมูหวานแค่นิดหน่อย แต่มันจะเป็นคนละแนวกันนะครับ หมูหวานจะใสๆเนียนๆ ส่วนของผมจะเบสตูมตามแหลมแสบตูด แต่ก็มีสวิทให้ปรับหลายระดับ ตอนออกแบบกะจะทำแอมป์ hifi แต่ไปๆมาๆตอนนี้เรียกแอมป์ตัวเองว่า hifi ไม่ได้แล้วเพราะมีที่ปรับแต่งเสียงเยอะเหลือเกินครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

KiZe

13/05/2007 13:23:22
MS-2i ทิ้ง MS-1 อยู่หลายช่วงตัวครับ แต่ๆๆๆๆ

กลางของ MS-1 จะรู้สึกว่าชิดกว่า อย่างที่หลายๆท่านบอกไว้ว่า เหมือนนักร้องมายืนร้องอยู่ข้างหู

แต่ MS-2i จะถอยไปอีก Step หนึ่ง แต่ Stage จะกว้างขึ้นอีกเยอะเลยครับ แต่ก็เยอะใน Style ของ Grado นะครับ 555

ข้อเสียที่ร้ายกาจของ MS-2i คือเรื่องน้ำหนักครับ น้ำหนักที่มากขึ้น ทำให้การทำกิจกรรมระหว่างฟังเพลง จำพวกก้มหน้าอ่านหนังสือทำได้ยากขึ้น

อีกเรื่องคืออาการล้าของคอครับ เพราะต้องแบกน้ำหนักไว้เยอะและนานมาก

อย่าถามนะครับว่า ทำไมไม่ฟังแล้วพักเป็นระยะๆ

คำตอบคือ มันวางไม่ลงนะครับ แหะๆๆๆ

ผมไม่แนะนำ EMU-0404 เพราะว่าพี่เอาไว้ดูหนังด้วย ซึง EMU มันไม่รองรับการถอดรหัสจำพวก dolby DTS นะครับ เพราะมันเป็นอุปกรณ์ การทำเพลง ไม่ใช่อุปกรณ์สำหรับ user ทั่วไปนะค้าบบ

แต่ถ้าพี่จะฟังเพลงอย่างเดียว EMU เลยครับ เด็ดสุดๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

Num

13/05/2007 13:58:01
จขกท คิดเหมือนผมเลย ผมว่าเล่นหูฟังเหมือนเรียนหนังสือ

ตอนแรกเกิดผมใช้ มือถือฟังเพลง มันไม่เพราะแฮะ...

เตรียมอนุบาล ผมเริ่มจาก M6+PK2

พอเข้าอนุบาล 1 ขยับไปเล่น HFI 15 G

ขึ้นอนุบาล 2 ต่อด้วย Ibasso (เพราะ Souce มันขับหูไม่เต็ม)

ปลายๆ อนุบาล 2 สอยสาย Mini Merrex (เพราะหูเริ่มแยกแยะเสียงดนตรีได้ดีขึ้น)

ขึ้นอนุบาล 3 ลังเลว่าจะเล่น MS2 หรือกัดฟันเล่น RS1 + Amp ดีๆไปเลยดีไหม? จะได้จบ เพราะถ้าปล่อยให้เป็นเช่นนี้ ระยะทางน่าจะยาวไกล แต่เหมือนมีผีสะกิด...ช้าก่อน!!!

ความสนุกเพิ่งเริ่มต้น...การขึ้นบันไดก้าวข้าม 2 ขั้นพอไหว แต่ถ้าข้ามเกิน 2 ขั้น ขาอาจแหกได้...ผมเลยถอยกลับมาเล่น MS1 เหมือนเป็นการเรียนรู้และพัฒนาหูตัวเอง...

และแน่นอน ถ้าผมเบิร์นหูจนได้ที่ MS2 + Head Amp ตั้งโต๊ะ RS-1 + Amp หลอดคงต้องมาอยู่บ้านผมแน่นอน...

แต่ยังไงก็ตาม ผมคงหาข้อมูลและเดินตามหลังเซียนๆในนี้ (เดินตามผู้ใหญ่หมาไม่กัด) เพราะเซียนกลุ่มนี้ยินยอมเอาตัวเข้าแลก (เงิน) เพื่อมาบอกข้อมูลให้เราทราบ ทำให้เราไม่หลงทางดังคำขวัญที่ว่า

"หลงทางเสียกะตังค์ หลงหูฟังเสียอนาคต"

เมื่อไรจะจบอนุบาล 3 ซ่ะทีละเนี้ย..........ฮิฮิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

xxiii

13/05/2007 14:23:01
555 ดีใจที่มีคนคิดคล้ายกันครับ คุณ Num
ผมยังจำวันแรก ที่เดินถือ psp ไปซื้อหู Raptor
กับเฮีย ได้ดีครับ
แก ขาย 1490 ผมยังต่อ พี่ลดให้ผมหน่อย
เฮีย คงรำคาญ หยิบ ฟองน้ำสีส้ม แถมมาให้คู่นึง เหอๆๆ
สำหรับผมแล้ว ถ้ามันคุ้มค่าจริงๆกับเรา
ถ้าไม่แพงจนเกินกำลังก็สู้ยิบตาครับ
หมายถึงว่าตัวเราเองต้องแยกแยะออกนะครับ
ถึงซื้อ และชั่งใจให้ดีก่อน สกิดเตือนตัวเองก่อน

จะว่าไปแล้วผมเองก็ อนุบาล 1
อยากขึ้นอนุบาล 2
จังครับ ^-^

ไปหา พี่นพ ดีกว่า ไปล่ะครับ ไว้จะกลับมาดูใหม่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

HiDeF

13/05/2007 15:45:17
จุ๊ จุ๊ อืม พี่สันติ เริ่มเกิดกิเลส ซะแล้ว 55 ผมว่า the pig ก็ว่าประหยัดงบนะครับ เชื่อหูตัวเองดีที่สุดนะครับ เคยฟังไปแล้วนี่ :179:
ขอยั้มว่าควรจะ burn ms-1 ไปก่อนนะครับ แต่อย่าไปลอง ms-2 ตัวที่ burn แล้วเข้าล่ะ 555+:243::237::234:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

Saviour

13/05/2007 20:13:16
The Pig ถ้าต้องการประหยัดงบแล้วได้เสียงคุณภาพ
Hercules เพื่อความอิ่ม ในทุกๆย่านเสียง ที่เพิ่มขึ้น รับประกันความพอใจ โดยคุณหมูหวาน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

นายมั่นคง

13/05/2007 21:32:21

5555

ขั้นแรกผมต้องอธิบายนิดนึง

ถ้าใช้ MP3 player ขับเจ้า MS-1 นั้น มันจะมีแยกออกเป็น 2 ระดับ

พวก Shuffle Zen V Plus พวกนี้ขับไม่ค่อยดัง

แต่ถ้า ipod video หรือตัวใหญ่ทุกตัว ขัยได้ดังพอประมาณครับ

ทั้งนี้ต้องไม่ใช่คนที่ฟังเพลงดังมากๆ ครับ

ถ้าดังมากๆ Player ทั้งหมดก็เอาไม่อนยู่เหมือนกัน

แต่ผมลองฟังกับ Player ที่กำลังขับสูงๆ ทั่วไป ไม่ต้องมีแอมป์ก็เร่งได้ดังครับ

แอมป์นั้น มันเป้นเรื่องแปลก มันเป็นความโลภของคนเราครับ เล่นแรกมักจะสมถะ แต่พอเล่นไปพักเดียว ก็จะโลภ อยากได้ ใคร่มี 5555

ต้องตัดสินใจเอาเองเหมือนกัน ว่าสมควรจะเล่นหรือไม่เล่น เพราะมีปัจจัยอีกหลายตัสที่ต้องเสียตังค์ หลังทจากซื้อแอมป์ครับ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

nopphong

13/05/2007 21:48:40
วันนี้คุณ xxIII ได้มาลองแอมป์ที่ร้าน แล้วผมก็ถึงบางอ้อว่าทำไมถึงบอกว่า ms1 ขับด้วย ipod photo ไม่หมด ก็เป็นคนหูเหล็กเปิดซะดังขนาดนั้นน่ะครับ อิอิ อย่างผมเปิดได้ดังสุดๆก็อย่างมากแค่3/4ของคุณ XXIII หรือน้อยกว่านั้น ระวังหูเสื่อมก่อนวัยนะครับฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

xxiii

13/05/2007 21:48:53
ขอบคุณ คุณเบิร์ด HiDeF สำหรับคำแนะนำดีๆ
ทางโทรศัพท์นะครับ ผมโชคดีจริงที่ได้รับ Ms1
จากคุณมาดูแลต่อ

วันนี้ นั่งฟังแอมป์ พี่ นพพงษ์ นานไปหน่อย
เลยไม่ได้ไปเดิน ดูอะไรเท่าไร
Amp Beta 2 นี่ ปรับได้เยอะดี
สามารถเลือกใช้ ได้ทั้ง ครอสเฟท บูสเบส
วันนี้เลยได้ลอง ms1 ตัวเองกับ Amp ซักที
ฟังสนุกขึ้นเยอะเลย....แต่ยังไม่อยากรีบซื้อ
แอมป์ในใจตอนนี้

iBasso ก็น่าใช้ชอบที่มันเล็กสวย คอดๆ อยู่ในงบ พกง่าย

The Pig อยู่ในงบประมาณ

Amp คุณNopphong อยากได้แต่ยังไม่กำหนดคลอด
วันนี้ยังเป็นกระสือ อยู่ มีแต่หัว(สวิทซ์) กับไส้(แผงวงจร) เพราะยังไม่บรรจุลงกล่อง

Vampire ที่เค้ากล่าวขวัญกันอันนี้ต้องหาเวลาไปลองฟัง
ไปร้านที่งามวงศ์วานมาคราวที่แล้วไม่มีวางไว้แฮะ
ไม่ทราบมีให้ลองไหมครับ?

รอรับฟังความเห็นต่อดีกว่า

เอ้า!!! กราโด้ รุ่นไหน?
  แอมป์ ตัวไหน?
  สายอะไร?
ถ้าเป็นคุณจะเลือกชุดไหน...?

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

TeMpLaTe

13/05/2007 22:06:54
งบเท่าไหร่ดีกว่าครับ

ลองเสิชgoogle ว่า

EMU0404usb ดูครับ

เท่าที่ผมอ่านๆมาเค้าว่ากันหลายปากว่า ราคานี้คุ้มครับ

ได้ทั้ง DAC+amp
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

xxiii

13/05/2007 22:35:08
ขอบคุณครับ เฮีย สำหรับคำแนะนำ
สุดท้ายคงโดน ความโลภเข้าครอบงำแน่ๆ เลยครับ
การลองฟังเอง คงจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดกับผม
ถ้าความเห็นผมแหกคอก กล่าวอะไรผิดพลาดไป
ก็ต้องกราบขออภัยครับ _/|\_

พี่นพ ครับที่เห็นลอง น่ะผมเปิดดังมากกว่าตอน
ผมฟังปรกติ มากพอสมควรเลย

เพราะจะแยกแยะ ได้ง่ายมากขึ้นอีกนิด
ปรกติผมฟังที่ 40-60%ของVolume iPod หูเล็ก
ถ้าเป็น Ms1 70-90% ของ Volume ก็พอดีๆ

(ที่บอกว่าไม่พอหมายถึงบางเพลงที่บันทึกมาเบาน่ะครับซึ่งมีซัก5%ของเพลงในเครืองผม
แบบว่าเร่งเต็ม100%แล้วยังดังไม่เท่า 60% เพลงปรกติ เมื่อใช้ หูเล็กๆ
แต่ ไอ้เพลงเบาๆ เพลงเดียวกันเนี่ย ถ้าใช้หูเล็กผมเร่งไปที่ 80-90%มันก็ดังพอครับ)

ขอบคุณพี่นพ ที่เป็นห่วงสุขภาพหูครับ
กลัวหูตึง เหมือนกันครับ
ถ้าเมีย มันเรียกแล้วไม่ยิน
มีหวัง โดน*&$#@ หนักกว่าเก่า
ยังไง โดนบ่น ก็ยังดีกว่าโดนตืบ มากนัก เหอๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

xxiii

13/05/2007 23:05:16
งบประมาณผม 10,000บาท + - ได้ครับ
ถ้าคิดว่าแอมป์ ไม่ต้องดีมาก เปลี่ยนไปเล่น
Ms2i ดีกว่าซื้อAmpแพงๆ ก็ขาย Ms1น่ะครับ
แล้วใช้แอมป์ หมูหวาน หรือ ibasso ในงบพอๆกันประมาณนี้

แต่ ตัวผมเอง ยังไม่เคยได้ลองฟัง Ms2i ดูสักที
ไปร้านเฮีย2ครั้ง ไม่มีให้ลอง สงสัยดวงไม่ดีแฮะ

เลยต้องพึ่งความเห็นท่านอื่น แถวนี้ก๋อนดีกว่าน่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

นายมั่นคง

13/05/2007 23:17:00

5555

ค่อยๆ จัดชุดในใจก่อนครับ เพราะบางทีบางจังหวะ ก็ยังไม่น่าจะเสียเงินในบางจุด

อย่างใครถ้ามี ipod ซักตัว ผมว่าลองหาหูฟังที่ดีพอตัวไปเลยขึ้นมาก่อน ใช้ไปซักระยะ แล้วประเมินผลว่าเราขาดอะไรไป แล้วค่อยหาตรงนั้นมาเติมให้มัน

5555

อย่าเพิ่งรวบรัดเร็วเกินไปครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

andy

31/08/2010 14:20:40
a wig conditioner and then gently use http://www.offerwigs.com/lace_wigs-in_stock_celebrity_lace_wigs-hair_wigs.html>celebrity half wigs different oponions towards these http://www.havewigs.com/bestsellers-classic-hair_wigs.html>hairdo wigs lace front adhesive used If you use the wig in http://www.comewigs.com/hairpieces-hair_wigs.html>wigs hair pieces human hair wig followings are some hair http://www.havewigs.com/wiglets-hair_wigs.html>wiglets wigs lace front adhesive used If you use the wig in http://www.offerwigs.com/lace_wigs-in_stock_celebrity_lace_wigs-hair_wigs.html>celebrity hair wigs What are the advantages and http://www.comewigs.com/>wigs fashion accessory though you need to http://www.offerwigs.com/lace_wigs-in_stock_celebrity_lace_wigs-hair_wigs.html>celebrity lace wigs working your way up and do not comb http://www.comewigs.com/clearance_wigs-hair_wigs.html>Clearance Wigs enhance your looks and make a style http://www.offerwigs.com/monthly_specials-hair_wigs.html>black wigs type of wig that are custom http://www.comewigs.com/costume_wigs-classic-hair_wigs.html>short hair wigs suited to those who have human hair lace wigs http://www.havewigs.com/>wigs lace front hair piece http://www.comewigs.com/hairpieces-hair_wigs.html>hair pieces hair extension training since this is more durable http://www.comewigs.com/human_hair_wigs-hair_wigs.html>remi hair wearing hair wigs do you know http://www.comewigs.com/human_hair_wigs-hair_wigs.html>remi human hair Leave your human hair wigs on the.
หยิกหู 0
"Grado กับ Amp ถ้าเป็นคุณจะเลือกชุดไหน?"