Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

กำลังกลุ้มใจอย่างแรงว่า...วานพี่น้องในบอร์ดนี้ช่วยที

MAXXX77

03/11/2007 18:06:08
...อยากให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้ ช่วยแสดงความเห็นให้ทีครับว่า ผมควรจะซื้อUE 11 Pro ดีมั๊ย!!! แล้วมันจะคุ้มหรือเปล่า กับการที่ผมต้องเสียตังค์4หมื่นกว่าๆ เพื่อแลกกับความสุขในการฟัง ถ้าคุณมีตังค์คุณจะซื้อมั๊ยครับ อยากทราบความเห็นจริงๆ จะได้เอามาใช้เป็นเครื่องช่วยในการตัดสินใจ เพราะตอนนี้เงินผมก็พร้อมแล้ว แบบหูก็พิมพ์มาแล้ว เหลือแค่ฝากพี่ชายกลับไปสั่งของให้เท่านั้น ตอนนี้ถามว่าอยากได้มั๊ย ก็ต้องตอบว่าอยากได้ แต่ก็ไม่มากขนาดตัวสั่นเหมือนตอนที่ซื้อSE530 เพียงแต่ใจยังไม่กล้าที่จะลงทุนอ่ะ เลยเริ่มลังเลนิดหน่อยถึงมากมาย ถ้าราคามัน2หมื่นปลายๆยังพอรับไหว

เฮ้อ.......กลุ้ม ช่วยทีน่ะ :175: :160:
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

c b

03/11/2007 18:35:49
เอ่อ....คุ้มไม่คุ้มคงบอกไม่ได้ครับ...

แต่ส่วนตัวผม...หลังจากได้มา..เอาแค่ 10proนี่แหละครับ ผมเลิกดู IEM ไปเลย

ไม่งั้นปกติอะไรออกก็ต้อง โอ้ อ้้า อยากหามาลอง

ตอนนี้จบเลยครับ ตัวเดียวอยู่เลย

ผมว่าถ้าจะกลุ้ม ไปกลุมเรื่อง จะสั่ง 10 หรือ 11 ดีกว่าครับ

ฮาฮา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

HiDeF

03/11/2007 18:40:28

เป็นผมจะซื้อ rs1 หรือ w5000 แถมถ้าจะขายต่อก็ขายต่อได้ราคาดีอีกต่างหาก (UE11 จะขายยังไง เหอๆ) ส่วนเงินที่เหลือก็ไปอัพชุดแอมป์ได้อีกพอสมควร แค่นี้ก็ฟังยันแก่แล้ว อิ อิ

in-ear เสียงสู้ full-size ไม่ได้หรอกครับ:123:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

mochay

03/11/2007 18:44:04
4หมื่น อืมๆ
ต้องถามว่าห้ามใจตัวเองได้ไหมละครับ
สำหรับผมนะจะซื้ออะไรต้องเอาให้ได้
ไม่งั้นในหัวมันจะวนไปวนมาอยู่แต่เรื่องนี้อะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

roXus

03/11/2007 18:47:23
40,000 = =
ซื้อ Mac mini+Mac pro ได้เลยนะนั่น เผลอแถม ipod nano 3gen 4GB ได้อีกตัว = = ก็แล้วแต่จะคิดคร๊าบแต่ผมว่ามันสิ้นเปลืองไปหน่อย ตอนนี้ผมยังวงเวียนแถวหูฟํงราคาไม่เกิน2000เลยคร๊าบ
คาดว่าคงจบที่ AKG 412 > <
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

mmxmmx

03/11/2007 19:00:32

เป็นความพึงพอใจของแต่ละบุคคลครับ
ความพึ่งพอใจของแต่ละท่าน ตีค่าเป็นเงินได้แตกต่างกันไปไม่เหมือนกันไม่เท่ากัน
ถ้าชอบ+พอใจ+เงินถึงแล้วไม่เดือดร้อนเงิน ก็ซื้อเลย

เวลาในการมีชีวิตอยู่มีจำกัด
ยังไงอย่าลืมรักษาสุขภาพร่างกาย และจิตใจ ด้วยนะครับ
ปล ทำบุญ บริจาคแก่ผู้ยากไร้ บางส่วนด้วยก็น่าจะดีครับ(เป็นความคิดเห็นส่วนตัานะครับ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

lek_ultra

03/11/2007 19:04:53
อย่าหมิ่นเงินน้อย อย่าคอยวาสนา

เงินทุกบาท ทุกสตางค์มีค่าครับ

ถามว่าคุ้มมั้ย กับ หูฟังราคา เท่านี้

จะตอบได้ก็ต่อเมื่อ เราได้ฟัง ได้ใช้มัน

แต่สำหรับ Custom นั่นคือ เราก็เสียเงินไปแล้ว

เอางี้มั้ยครับ มาลองฟังของผมก่อน ถึงแม้ว่าจะใส่ไม่พอดี แต่อย่างน้อย ก็ดีกว่าสั่งไปเปล่าๆ แล้วเกิดไม่ขอบขึ้นมา ถึงตอนนั้น ยังไงก็ไม่คุ้มครับ

บังเอิญว่า ผมไม่ลังเล เกี่ยวกับความคุ้มค่า แต่ผมมั่นใจว่า UE11 ตอบโจทย์ผมได้ทั้งหมด

ซึ่งผลก็เป็นอย่างที่ผมมั่นใจจริงๆ ผมนิยามมันว่า

"ไม่ใช่ว่ามันราคาสูง แล้วมาบอกว่าดี แต่เพราะว่ามันดี มันจึงมีราคาสูง" ครับ

ทุกวันนี้ถ้ากลับไปฟัง E500 ผมว่ามันบางไปหมดครับ สุดท้ายก็เลยเก็บ และก็ขายไปในที่สุด

สนใจมาลองฟังของผมได้ครับ

ผมอยู่แถวสถานีรถไฟฟ้าพร้อมพงษ์ (Emporium)

เบอร์ 089-799-0422

เชิญครับ เพื่อนๆกันทั้งนั้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

MAXXX77

03/11/2007 19:06:16
ขอบคุณความเห็นของทั้ง4ท่านข้างบน

ความเห็นทุกท่านทำให้ผมเริ่มมีอะไรให้ได้ขบคิดมากขึ้น

แต่ถึงยังไงก็อยากฟังความเห็นเพิ่มเติมจากท่านอื่นๆอีก(เยอะๆ)

โดยเฉพาะท่านเจ้าของเวป

อาเฮียมั่นช่วยแสดงความเห็นในมุมมองของเฮียให้ฟังหน่อยน่ะครับ

เพราะเหลือเวลาตัดสินใจเหลืออีกแค่7วัน

พี่ผมก็ต้องเดินทางกลับแล้ว ช่วยหน่อยน่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

lek_ultra

03/11/2007 19:13:22
40,000 บาท

ถ้าไม่มีคนหิ้วกลับมาให้ อาจต้องเผื่อ ภาษี ด้วยนะครับ

ถ้าทำ Art work อีกประมาณ 150$ US

แนะนำให้สั่งสายสำรองมาไว้เลยครับ โดยเฉพาะถ้าเส้นแรกเป็นแบบใส เพราะจะเขียวในเวลาไม่นาน

ของผม 1,271$ US ครับ ไม่มีภาษี เพราะมีเพื่อนที่น่ารัก หิ้วกลับมาให้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

c b

03/11/2007 19:19:09
สั่งแล้วต้องรอ 3 อาทิตย์ด้วยนาครับ... โปรดอย่าลืม

ถ้าจะสั่ง หลังไมค์มาใน TAF ได้ครับ

เดี๋ยวจะชี้โพรงให้

ถ้าให้เฮียมั่น ชี้โพรงเอง อาจไปโผล่รัชดาได้

ฮาาาาาาา

ร้อนไปถึงเฮียแฟรงค์ต้องบอกว่าไม่ใช่ โพรงอยู่เยาฮันต่างหาก

ชะ เอิง เงย

;p

ว่าแล้วปุโรหิตเฮียเน็ก ต้องรีบมากราบทูลว่า โพรงนั้นฉะไหน อยู่ใกล้นิดเดียว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

MAXXX77

03/11/2007 19:24:17
ขออภัยพิมพ์ผิด จาก6กลายเป็น4เฉย

ขอขอบคุณทุกคนโดยเฉพาะพี่เล็กมากๆๆๆครับ

ที่ใจดีจะให้ผมลอง ซึ้งใจครับ :184::184::195:

ใจจริงอยากไปเหมือนกัน แต่บ้านผมอยู่แถวรังสิต

คงจะยากในช่วงนี้เพราะงานหนึบมากเลยครับ

เอาไว้มีโอกาส ต้องเข้าไปคารวะซักครั้ง

คุณmmxmmxพูดได้น่าคิดครับ ช่วงนี้กำลังมีคนมาบอกบุญกฐินพอดี อิอิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

lek_ultra

03/11/2007 19:27:17
ท่าน c b อุตส่าห์ มาชี้โพรงให้ แล้วครับ

อย่างที่บอกละครับ เดี๋ยวผมบอกลายแทงให้ เอาเป็นฉาก ฉาก ไปเลย

แล้วค่อยตามไปลอกการบ้าน ด้วยวิธีนี้ เงินไม่หล่น แน่นอนครับ 555

ทีมยุแยง TAF ทำงานข้ามบอร์ดเลยนะเนี้ยะ

ก่อนลอกการบ้าน โทรมาเล้ย 089-779-0422
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

nopphong

03/11/2007 19:40:09
คุ้มไม่คุ้มก็แล้วแต่กำลังเงิน และ ความชอบของแต่ละคนครับ
แต่สำหรับผม
ถ้าซื้อ = อดตาย+หัวแตก ครับ ฮ่าๆๆ และถ้าแฟนหรือพ่อแม่รู้จะต้องโดนประนามไปชั่วชีวิตไม่ได้ผุดได้เกิด ขนาด 701 นี่ผมยังไม่กล้าบอกราคาจริงเลย ฮ่าๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

เบียส

03/11/2007 19:40:22

555 ขำ คุณ c b ครับ รู้ได้ไงว่าจะไปโผล่แถวรัชดา อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

MAXXX77

03/11/2007 20:22:12
ถ้าหลงทางแถวรัชดาสัก3วัน ท่าทางคงได้เริ่มเก็บตังค์ใหม่แน่นอนเลย:174::224::226::227:

ขอบคุณพี่น้องชาวTAFหลายเติบ ที่อุตส่าห์ข้ามฟากมาตอบ

ถ้าทีมยุแยงมากันครบทีม ท่าทางผมไม่รอดแน่ๆเลย อิอิอิ

เพราะตอนนี้เริ่มเคลิ้มกับคำตอบของหลายๆท่านในนี้

ตอนนี้สมองกำลังประมวลผลอย่างหนักเพื่อหาคำตอบว่าDO or DON&squot;T

ท่าทางพรุ่งนี้ต้องเข้าวัดไปทำบุญกฐินกับมามี๊ซะแล้ว

ทำบุญนั่งสมาธิแล้วสบายใจ เผื่อจะได้เจอคำตอบ อิอิอิ

เอาบุญฝากทุกคนล่วงหน้าครับ วันนี้คงต้องไปนอนแล้ว

เพราะพรุ่งนี้ต้องไปตั้งแต่ตี5

สุดท้าย...ขอขอบคุณสำหรับทุกคำตอบอีกเช่นเคยครับ

:194:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

LuisFigo

03/11/2007 20:51:28
ถ้าผมมีตังผมก็ซื้อนะ

"รู้สึกแปลกไปยังไงก็ไม่รู้ จะขาดใจตายถ้าไม่มีเพลงเข้าหู"
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

นายมั่นคง

03/11/2007 23:33:52

5555 เอ้า ถามเจ้าของเวป ก็เลยหนีไม่ออกต้องตอบกับเค้ามั่ง 555

สี่หมื่น นี่เอาไปแลกแบงค์ร้อยได้ปึกเบ้อเริ่มเทิ่มเลย แจกทั้งคืนไม่มีหมดเลยครับ

แบ่งให้ตั่วปุ๊ยแจกคนละสองหมื่น ก็ยังไม่หมดอยู่ดี 555

เรียกว่า แจกได้หลายหนว่างั้นเหอะ

อะจ๊ากกกกก..............ไปกันใหญ่อีกแล้ว

ของพรรค์งี้พูดยากครับ มันมีหลักคิดในใจอยู่เล็กน้อยว่า ถ้าเราชอบแล้ว และมีเงินซื้อมันได้จริงๆ ไม่เดือดร้อน ผมว่าไม่เห็นจะมีอะไรเสียหายเลยครับ........

อยากได้แล้วไม่เดือดร้อนเลย ผมยังหาเหตุผลมาหักล้างไม่ได้เลยว่า ทำไมถึงไม่ต้องซื้อ........ทำไมถึงต้องอย่าซื้อ..........

ตัดสินใจด้วยตัวเองครับ แน่นอนที่สุด เพราะถ้าของระดับนี้แล้ว คนซื้อทุกคนรู้ดีว่ามันมีแง่มุมไหนที่เป็นแรงจุงใจให้ซื้อ ข้อดีข้อด้อย เราศึกษามันมามากพอแน่นอนครับ...........555

ผมเคยเล่นกล้องอยู่พักหนึ่ง พวกกล้อง Digital SLR ผมก็ไม่เล่น ผมดันทะลึ่งไปซื้อกล้อง Rangefinder พวก Leica มาเล่นซะฉิบ.........โดนไปเป็นแสนๆ

ในที่สุดก็ขายทิ้งหมด มาเล่นเหลือแค่กล้อง Lomo กระจอกๆ เท่านั้น...........

แต่เชื่อไม๊ อะไรเกิดขึ้นกับผม ????

ความโล่งอก ความสุขใจ ความที่ได้ศึกษา ความที่ได้จับของจริงๆ เล่นจริงๆ อยู่พักนึง

ไอ้ความรุ้สึกอยากได้ อยากลอง ไม่มีอะไรมาปลดเปลื้องมันออก นอกจากการแสวงหามันมาครอบครองเท่านั้นครับ...........

สมบัติผลัดกันชม ยังใช้ได้ทุกยุคครับ

เจ้าหูฟังตัวที่ว่า..........เชื่อผม ซื้อไปเลยครับ

ไม่งั้น ความหงุดหงิด กระสับกระส่าย ความใคร่รุ้ ใคร่ลอง มันจะอัดอั้นตันอุราจริงๆ ครับ แต่ถ้าลองแล้ว ใช้แล้ว แม้จะผิดหวัง และไม่ชอบ ก็ถือว่าไม่เสียใจ.....ไม่เสียชาติเกิดแล้ว..........555

ว่าแล้ว ผมจะรอถูกล็อตเตอรี่ ซัก 4 หมื่น จะแลกเป็นแบงค์ร้อยให้หมด แล้วชวนตั่วปุ๊ยนำทางให้อีกที

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

49ers

03/11/2007 23:39:17
คุ้มไม่คุ้มอยู่ที่คุณใช้งานมันบ่อยแค่ใหน สำหรับผมซื้อมา 1 บาท ไม่ได้ใช้งานเลยถือว่าไม่คุ้มครับ (ความคิดเห็นส่วนตัวนะ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

หูแข็ง

04/11/2007 00:25:30
"ไม่งั้น ความหงุดหงิด กระสับกระส่าย ความใคร่รุ้ ใคร่ลอง มันจะอัดอั้นตันอุราจริงๆ ครับ แต่ถ้าลองแล้ว ใช้แล้ว แม้จะผิดหวัง และไม่ชอบ ก็ถือว่าไม่เสียใจ.....ไม่เสียชาติเกิดแล้ว..........555" :234: อย่างที่เฮียกล่าวมา ตรงนี้เลยครับ รสชาติชีวิต เป็นผมตังถึง ไม่มีลังเล อยู่แว้ว อิอิ
ถ้าเอาแบบคิดถึงผลมูลค่าเป็นรูปร่าง แนวคิดคุณ Hi-Def ก็น่าสนใจไม่น้อยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

unclepiak

04/11/2007 07:10:12
ถ้าจะซื้อ มีเหตุผลดี ๆ เยอะเลยครับ แค่คิดว่าเงินสี่หมื่น อาบน้ำวันละรอบสิบวันก็หมดแล้ว UE11pro สี่หมื่นเนี่ย คุ้มกว่าเยอะครับ ซื้อเลยๆ

แต่ถ้าจะไม่ซื้อ ดูเหมือนจะหาเหตุผลลำบาก ฮาๆ

ใจมันอยากได้ซะแล้ว ต่อให้สอยฟ้าม้วนแผ่นดิน ก็จะซื้อจนได้ครับ ผมเข้าใจดี (เพราะเคยเล่นรถอัลฟ่า จนหมดตูดมาแล้ว) เฮียมั่นฯพูดตรงใจที่สุดเลยครับ ถือว่าไม่เสียชาติเกิด คำนี้คำเดียวจริง ๆ หมดเป็นหมด ฮ่าๆๆๆ

ผมเห็นด้วยกับการทุ่มให้รู้แจ้งครับ "ลูกผู้ชายผู้พึงใจในของดี" เงินทองของนอกกาย ลองให้รู้ไปเล้ยยยยย...ง

ปล. เดี๋ยวนี้อายุมากขึ้น ๆ ผมใช้วิธีกำราบกิเลสง่าย ๆ ด้วยคาถาเดียวครับ... เวลาไปเจออะไรที่อยากซื้อ ถามใจคำเดียวสั้น ๆ ว่า "ไม่ซื้อได้ไหม?" คำตอบคือได้ทุกที
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

c b

04/11/2007 10:00:04
ข้าน้อยชมชอบคำ สอยฟ้า ม้วนแผ่นดิน ของท่านมาก

สมควรปรับหนึ่งจอก!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

superkek

04/11/2007 10:48:32
ว๊อท ยู เวททิ่ง ฟอร์ ?

ยู นี้ด เด็ม อีสซึ่น อิท ?

โก อะเฮด
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

แมวโคร่ง

04/11/2007 10:58:04

ซื้อมาลองเลยครับ ยังมีอย่างอื่นที่แพงกว่านี้เยอะ

แต่มันก็มีวิธีดับกิเลสเหมือนกันนะครับ
คือไปดูบ่อยๆ ดูจนให้เบื่อ ดูจนให้แน่ใจว่าอยากได้จริงๆ แล้วค่อยซื้อครับ

ว่าแต่ว่า แลกแบ้งค์ร้อยไปทำอะไรกันเหรอ 5555:168::168:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

เบียส

04/11/2007 12:46:54

555 สงสัยคุณ MAXXX77 ทำบุญทอดกระถินเสร็จแล้วงานนี้มีสอยแน่นอน ไม่น่าพลาด 555 มันเหมือนเรากำลังหลง

ทางอยู่กลางป่ามีสัตว์ดุร้าย(ความอยากได้)กำลังไล่ตามเรามาอย่างกระชั้นชิด 555 เดินไปมามาเจอสะพานแห่ง

หนึ่ง จะข้ามสะพานแห่งหนึ่งซึ่งฝั่งกระนู้น เราก็ยังไม่สามารถรู้ได้ว่าจะเจอกับอะไร ครับ จะสุข หรือจะทุกข์ จะ

ร้อนหรือจะหนาว ก็ยังไม่รู้ งานนี้ต้องรวบรวมสติ ครับ
แล้วลองพิจารณาดู ครับ ว่า จะข้ามสะพานรึเปล่า หรือจะรอ

ให้สัตว์ร้ายที่ติดตามเราตัวนั้น ใครจะรู้ได้ ข้ามไปอาจเจอ สาวสวยนอนให้ท่า อยู่ข้าง ข้าง ลำธารก็ได้ นะ ครับ อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

แฟนโคตรดุ

04/11/2007 13:20:35
เสริมนิดนึงครับ..

ถ้าไม่พอใจก็ขายต่อได้นะครับ เพราะว่ามีช่างที่ถอดและใส่ใหม่ได้อยู่ครับ(มีคนต่อคิวแน่นอนถ้าไม่แพง)

เอาเป็นว่าซื้อเลยครับพี่..55+:174:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

นายมั่นคง

04/11/2007 20:16:55

คิดว่าเป็นการซื้อประสพการณ์ครับ บางทีการหักห้ามใจก็ใช้ไม่ได้ผลเหมือนกันครับ

เกิดหนเดียว ตายหนเดียว..........ไม่ต้องคิดแล้ว ลุยเลย..........5555

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

ชัยclassic

05/11/2007 09:54:26
ถ้าซื้อแล้วตัวเอง+คนอื่นไม่เดือดร้อน ก็ซื้อไปเถอะครับความสุขของเรา ปล.ผมเคยถามคนที่เขาเช่าพระองค์เป็นแสนว่า รู้สึกอย่างไร เขาตอบว่ามันเป็นความสุขทางใจ ประเมิณค่าเป็นเงินไม่ได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

MAXXX77

05/11/2007 11:17:08
ก่อนอื่น ขอเอาบุญมาฝากทุกๆคนครับ

ได้ไปทำบุญนั่งสมาธิบ้างก็ดีเหมือนกันฮิ ช่วยดับความกังวลได้ไม่น้อย :194:

ตอนนี้กำลังจะได้คำตอบในใจแล้วครับ หลังจากอ่านความเห็นของทุกๆท่าน

ยังไงก็ต้องขอขอบคุณความเห็นของทุกๆท่าน มีค่าจริงๆครับสำหรับวินาทีนี้

เพราะอย่างน้อยมันก็ทำให้ผมสบายใจขึ้นมากๆ

ถ้าผมคิดหรือตัดสินใจที่จะทำหรือไม่ทำ ประมาณว่าหาพวกว่างั้นเถอะ อิอิอิ

แต่ที่ต้องเจอแน่ๆถ้าผมตัดสินใจทำ คือโดนพี่ด่าแน่ๆ (ปากจัดซะด้วยอ่ะพี่ผม คิดแล้วหยองอ่ะ) :137: :165:

แต่ยังไงก็ต้องบอกเพราะผมต้องให้พี่ผมจัดการเรื่องนี้ให้อ่ะ

เฮ้อ...อุปสรรคเยอะจังเลยเรา แล้วถ้าถึงตอนนั้นจาไปบอกมันยังไงหว่า หุหุหุ
หยิกหู 0
"กำลังกลุ้มใจอย่างแรงว่า...วานพี่น้องในบอร์ดนี้ช่วยที"