Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

AK SP2000 เล่น Apple Music Hi-Res Lossless แล้วขึ้น Error code 19623

สงสัย

30/09/2024 23:26:03
ผมใช้ Astell & Kern SP2000 ตั้งแต่ซื้อมาก็เล่น Apple Music Hi-Res Lossless ได้ปกติมาตลอด ไม่เคยมีปัญหา แต่ช่วงหลังๆ มานี้เล่นไม่ได้แล้วครับ มันขึ้นข้อความแจ้งเตือนว่า This content is not authorized Error code 19623 ต้องปรับคุณภาพเสียงเป็นแบบคุณภาพต่ำสุด (ไม่ Lossless) ถึงจะเล่นได้ เท่าที่ลองหาข้อมูลใน Google มีคนเจอปัญหานี้กันเยอะเลย บางคนวิเคราะห์หาสาเหตุว่าน่าจะเป็นเพราะ Apple บังคับให้อุปกรณ์ Android ใช้เน็ตจาก cellular (สัญญาณมือถือ 3G/4G/5G) เท่านั้น ถึงจะยอมให้เล่นเพลงที่คุณภาพ Lossless หรือ Hi-Res Lossless ได้ ถ้าใช้ WiFi หรือใช้มือถือปล่อย hot-spot จะเล่นได้แค่แบบคุณภาพต่ำสุด ถ้าเป็นเรื่องจริงนี่คนที่ซื้อ DAP ราคาหลักหมื่นหลักแสนมาเพื่อเล่น Apple Music Hi-Res Lossless ก็ถือว่าซื้อมาเสียของเลยนะครับ ไม่ทราบว่าท่านไหนพอจะมีวิธีแก้ไขบ้างไหมครับ?
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

01/10/2024 12:38:14
390
ตอนนี้ผมกำลังลองเทสอยู่นะครับ จากที่ลองมาสัก 3-4 เพลงยังเล่นได้ปกติ ไม่เจออาการอะไร ถ้ายังไงเดี๋ยวมาอัปเดตเพิ่มเติมให้นะครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

สงสัย

01/10/2024 20:10:32
พอได้ทราบข้อมูลจากคุณเปา ผมก็พอจะมีความหวังว่ามันไม่น่าจะเป็นปัญหาที่ตัวเครื่อง AK ก็เลยลอง factory reset แล้วลงแอป Apple Music จากเมนู service ของตัวเครื่องดูใหม่ ปรากฏว่าตอนนี้เล่น Apple Music Hi-Res Lossless ได้ปกติแล้ว ถ้าไม่ได้ข้อมูลจากคุณเปา ผมคงหาวิธีแก้ไม่ได้แน่ๆ ขอบคุณคุณเปามากๆ เลยครับ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เปา เรือธง

02/10/2024 10:48:42
390
ยินดีครับ เมื่อวานลองเทสดูหลาย ๆ อัลบั้มก็ใช้งานได้ปกติเลยครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"AK SP2000 เล่น Apple Music Hi-Res Lossless แล้วขึ้น Error code 19623"