Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

dt900 prox กับ sr225x sr325x ตัวไหนดีครับ

หาหูฟังใหม่

24/07/2024 07:23:49

อยากทราบความต่างเรื่อง ความกว้างลึก ขนานเวทีเสียง

การเเยกชิ้นดนตรี

โดยรวมการฟังเพลง  

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

24/07/2024 10:40:13
390
ถ้าเน้นเรื่องของความกว้าง ลึก และขนาดเวที DT900 ProX ได้เปรียบกว่า Grado มากครับ เพราะเป็นหูฟังแบบ Full-Size ที่ครอบเต็มหูจึงได้พื้นที่ของเวทีที่มากกว่า ซึ่งทางฝั่ง Grado จะเน้นเรื่องเสียงที่มีความเป็น Live Sound มากกว่าคือเน้นอารมณ์เพลงในการฟัง ให้เสียงที่ชัดเจนมากกว่าทาง DT900 ProX ที่จะไปทางมอนิเตอร์ครับ

แต่ถ้าชอบความโปร่งกว้างในรูปแบบของ Full-Size และไม่ติดเรื่องที่เป็นหูฟังแบบ Opened-Back ตอนนี้จะมีของ Philips รุ่น SHP9600 ราคาสามพันต้น ๆ แต่ได้เวทีกว้าง มิติดีเลยครับเป็นตัวเลือกที่คุ้มมาก ๆ หรือถ้าต้องการ Performance ดี ๆ ราคาเกินหมื่นได้แนะนำสองรุ่นนี้ครับ คือ Sennheiser HD620s ที่เพิ่งออกใหม่อันนี้จะเป็น Closed-Back ด้วย กับ Audeze MM-100 ตัวนี้เป็น Opened-Back ครับผม ยังไงลองแวะมาฟังที่ร้านเทียบกันก่อนได้เลยครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"dt900 prox กับ sr225x sr325x ตัวไหนดีครับ"