Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำเรื่องสาย Alessandro MS1X ครับ

Coffee-Lover

09/07/2024 12:56:30
0
มี Alessandro MS1X อยู่ครับ แต่เสียดายที่สายยาวไปหน่อย เลยแทบไม่ได้พกไปใช้งานข้างนอกเลย

อยากขอคำแนะนำผู้รู้ที หากผมให้ช่างตัดสายให้สั้นลง แล้วเข้าหัวแจ็คอันเดิม (ยังคงใช้สายเดิม) เสียงจะเพี้ยนไปจากเดิมมั้ยครับ? เพราะชอบบุคลิกแนวเสียงแบบเดิม ๆ ที่มากับหูฟังอยู่แล้ว

ผมใช้งานแบบต่อตรงกับมือถือเป็นหลัก ไม่ได้ต่อ amp ครับ (Apple music lossless)

รบกวนขอคำแนะนำทีนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

09/07/2024 21:51:30
390
เสียงอาจจะมีเปลี่ยนไปบ้างครับเพราะต้องตัดต่อสายแต่ลองสอบถามในกลุ่มหูฟังดูก็ได้ครับในนั้นมีช่างอยู่เยอะน่าจะมีคำแนะนำเพิ่มเติมจากประสบการณ์ของช่างแต่ละคนครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Coffee-Lover

12/07/2024 11:04:10
0
ขอบคุณมากคุณเปา
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำเรื่องสาย Alessandro MS1X ครับ"